What's new

Quảng Châu - Vũ Hán - Quế Dương T5.2018

Mình sắp đi TQ lần đầu nên chưa biết gì, nhờ các bạn tư vấn giúp lộ trình nhé :
Mình có 9 ngày, đi bằng máy bay điểm đầu và điểm cuối là Quảng Châu.

Các nơi mình dự kiến đi : Quảng Châu, Vũ Hán, Quế Dương của Quảng Tây.

Mình định ở Quảng Châu 2 ngày đầu và ngày cuối cùng, ngày 3 và 4 đi Vũ Hán rồi từ Vũ Hán đi tàu cao tốc về Nam Ninh để đi Quế Dương ở Quảng Tây xong quay về Quảng Châu để bay về.

Di chuyển giữa các điểm bằng tàu cao tốc.

Thời gian di chuyển trung chuyển giữa TP và ga tàu mình chưa biết bao xa để tính thời gian nữa, rất mong các bạn có đi qua các điểm trên tư vấn giúp.

Rất mong được sự góp ý của bạn.

Ko biết có tuyển bạn đồng hành cho chuyến đi này ko bạn? Mình nói tốt tiếng trung và đã đi TQ nhiều. Mà đi 1 mình hơi lăn tăn nên muốn có người đồng hành cùng.

Thời gian đi nè bạn 9/5 -17/5, mình sợ có muốn chưa chắc đã kịp đi cùng. Nhóm mình có 2 người thôi ah, tầm 7x đời cuối, nếu bạn có sẵn visa thì đi chung, bọn mình đi đường Air 1 xuất phát HCM và 1 HN.

Thời gian đi nè bạn 9/5 -17/5, mình sợ có muốn chưa chắc đã kịp đi cùng. Nhóm mình có 2 người thôi ah, tầm 7x đời cuối, nếu bạn có sẵn visa thì đi chung, bọn mình đi đường Air 1 xuất phát HCM và 1 HN.

Visa mình có sẵn rồi. Mà lại vướng 1 cái lịch 10/5. Nếu biết trước thì sắp xếp tránh ngày này dc. Tiếc quá.

Sorry bạn. Hôm nay mới vào lại thread. Tại mình cũng muốn đi dài, và canh vé rẻ. Mua vé gấp kiểu này đắt lắm. Chắc mình sẽ chốt chuyến khác. Có thể đi 1 mình. Visa mình cuối tháng 7 mới hết hạn ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back