What's new

Không mua được vé tàu BAHN

hailohn

Phượt thủ
Mấy tuần nay em vào mua vé tàu từ Berlin sang Praha cho tháng 6, nhưng toàn bị lỗi như này thôi. Có bác nào biết tại sao ko ạ?? Các bác ở Đức giúp em với ạh

Fehler 403 - Nicht berechtigt

Sie sind nicht berechtigt, diese Seite zu sehen.

Sollten Sie meinen, dass dieser Fehler nicht auftreten sollte, senden Sie bitte eine Mail an [email protected].

Vielen Dank,
Ihr Team www.bahn.de

Error 403 - forbidden

You are not allowed to see this page.

Please send a mail to [email protected] if you think this message should not appear.

thank you, yours
team www.bahn.de

Việc gì bạn phải hỏi người ở Đức, người Việt Ở Đức chả mấy ai quan tâm trang phuot này đâu, và họ mua vé theo kiểu của họ (thường mua last minute) hoặc có thẻ giảm.

Tôi ở Việt Nam nhưng biết cách mua vé bahn, bạn không được vào trang tiếng Đức mà chuyển ngôn ngữ sang tiếng Anh mà mua thì bình thường. Họ báo cho bạn là với lời khai của bạn, bạn không được phép dùng trang tiếng Đức thôi mà.

Chú ý nữa là khi khai ô nhận vé bằng mail thì bạn đừng tick vào ô mail nhé. Mail ở đây nghĩa là nhận thư tín qua bưu điện (khác với Email), khi đó bạn phải nộp thêm 3 eur và chờ nửa tháng vé mới chuyển về nhà theo bưu điện. Mình dùng vé điện tử nhận qua email thôi
; khi dùng thẻ phải dùng thẻ chính chủ hoặc của ai đó mà khi bạn đi tàu thật mang theo người (khi mua vé trước thường rẻ hơn nên họ phòng bạn mua đi bán lại cho người khác dùng).

Vé đi Prague đây nè

https://reiseauskunft.bahn.de/bin/q...a&bcrvglpreis=7040&HWAI=SELCON!lastsel=C0-0!&

Cám ơn bác. Em thử các kiểu rồi cũng ko được bác ạh (mới tháng 9/ 2017 em vẫn mua ngon). Mọi thao tác đều OK cho đến khi chọn giá vé thì nó báo lỗi đó ạ. Em thử đổi các kiểu máy tính, dùng app mà vẫn ko được ah

Bác ơi, bác có ngồi máy bác thử giúp em đặt thử 1 vé xem có được ko ạ (thử đến phần trọn giá thôi ạ)

Cám ơn bác. Em thử các kiểu rồi cũng ko được bác ạh (mới tháng 9/ 2017 em vẫn mua ngon). Mọi thao tác đều OK cho đến khi chọn giá vé thì nó báo lỗi đó ạ. Em thử đổi các kiểu máy tính, dùng app mà vẫn ko được ah

Bác ơi, bác có ngồi máy bác thử giúp em đặt thử 1 vé xem có được ko ạ (thử đến phần trọn giá thôi ạ)

Hình như dạo này DB nó khóa các sever vùng VN rồi hay sao ấy bạn ạ, chắc phải nhờ ai đó bên ngoài VN mua cho xem sao; hoặc chuyển qua mua vé bus, có thể có liên quan đến vụ Trịnh Xuân Thanh đấy

Sáng nay đúng là không được nhưng tối nay chạy bình thường rồi bạn, chắc do mạng VN nó có vấn đề về cap quang thôi

https://reiseauskunft.bahn.de/bin/q...7&ident=j7.020159247.1524743167&rt=1&OK#focus

Mấy tuần nay em vào mua vé tàu từ Berlin sang Praha cho tháng 6, nhưng toàn bị lỗi như này thôi. Có bác nào biết tại sao ko ạ?? Các bác ở Đức giúp em với ạh

Sollten Sie meinen, dass dieser Fehler nicht auftreten sollte, senden Sie bitte eine Mail an [email protected].

Vielen Dank,
Ihr Team www.bahn.de

Error 403 - forbidden

Please send a mail to [email protected] if you think this message should not appear.

thank you, yours
team www.bahn.de

Đúng là tình trạng này xảy ra thường xuyên và nếu bạn cố gắng mua vé từ trang bahn.de thì có thể nói là rất khó.
Mình đã phải sử dụng tor để truy cập vào mà lúc được lúc không.
Tuy nhiên bạn có thể mua vé tàu của Đức qua trang khác là https://www.trainline.eu/
Mình đã check thử và thấy ok, cũng không mất thêm phí, nếu bạn chưa mua được vé, hãy thử xem

Vielen Dank,
Ihr Team www.bahn.de

Error 403 - forbidden

thank you, yours
team www.bahn.de

Đúng thế, tôi cũng đang thắc mắc như vậy. Nhưng vào bằng ứng dụng trên Ipad thì vẫn được bạn ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back