What's new

tìm bạn đồng hành đi nepal tháng 10/2018

Hi all. tháng 10 này mình có đi nepal. Bạn nào đã từng đi rồi cho mình xin chút kinh nghiệm với. Mình đi trekking Annapurana base camp. Ngoài việc tour lo cho mình mọi thủ tục ra thì mình cần chuẩn bị thêm gì ko ạ. ví dụ như ăn uống, đi lại... chi phí cho 15 ngày thì bao nhiêu là đủ cả nhà nhỉ?

Bạn chỉ cần lên mạng làm tờ khai visa trước. Sau đó in ra. Qua đến hải quan chỉ cần đóng phí visa luôn. Đỡ mất thời gian khai giấy. Hải quan nepal làm việc thủ công y như VN nên khá tốn thời gian chờ đợi. Còn về khoản ăn uống thì ẩm thực Nepal thật đáng sợ nếu ai ko ăn đc cari. Chi phí tiêu hàng ngày rất rẻ. Mình đi 7 ngày mà tiêu hết có 100 đô cho tất cả. Tốn nhất là mua tour trek thôi bạn ạ. Nepal là nước nghèo nên cái gì cũng rẻ hơn so với ở VN. Theo mình thấy vậy đó. Bên đó có nổi tiếng hạt kim cang và bồ đề. Càng nhỏ càng đắt và nên mua về làm quà là tuyệt nhất.

Last edited:
Hi all. tháng 10 này mình có đi nepal. Bạn nào đã từng đi rồi cho mình xin chút kinh nghiệm với. Mình đi trekking Annapurana base camp. Ngoài việc tour lo cho mình mọi thủ tục ra thì mình cần chuẩn bị thêm gì ko ạ. ví dụ như ăn uống, đi lại... chi phí cho 15 ngày thì bao nhiêu là đủ cả nhà nhỉ?
15/10 mình cũng đi nepal nè. nhưng đi EBC..:))

Bạn cho mình hỏi bạn định đi ngày bao nhiêu của tháng 10 vậy, bạn có đi ngang Poon Hill không hay lên thẳng ABC luôn?

Nhóm bạn bao nhiêu người vậy, bên tour của bạn họ lấy chi phí bao nhiêu 1 người?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back