What's new

[Chia sẻ] Tổng hợp chuyến đi 35 ngày qua 10 quốc gia EU & những cái NHÂT

Trước tiên chân thành cảm ơn bác Kimvanchinh đã nhiệt tình tư vấn cho Thủy trước khi xuất phát, cảm ơn em Leban, em Ha Trân... đã chia sẻ nhiều kinh nghiệm ở EU

Mình muốn upload hình mà ngu quá không biết cách để làm, các bạn vào facebook của mình dưới đây xem nhé: (một lần nữa lại cảm ơn bác kimvanchinh)

http://https://m.facebook.com/huynh.t.t.3?ref=bookmarks

Đây là Tổng hợp chuyến đi 35 ngày qua 10 quốc gia EU

• Quốc gia
Hà Lan - Đan Mạch - Thuỵ Điển - Nauy - Pháp - Thuỵ Sỹ - Monaco - Ý - Hy Lạp - Anh (ko có Đức)

• Cung đường
Amsterdam - Copenhagen - Gothernbug - Oslo - Paris - Geneve - Lautenbrunnen - Jungfraujoch - Zurich - Nice - Monaco - Venice - Florence - Pisa - Rome - Vatican - Athens - Paris - London - Amsterdam - Paris

• Phương tiện vận chuyển
SGN - AMS & CDG - SGN : Emirate
  • Amsterdam - Copenhagen : Air Norwegian
  • Copenhagen - Gothernbug : NETTBUS
  • Gothernbug - Oslo : NETTBUS
  • Gothernbug - Paris : Air SAS
  • Paris - Lautenbrunnen : train TGV
  • Lautenbrunnen - Jungfraujoch : Train SBB
  • Lautenbrunnen - Zurich : Tran SBB
  • Zurich - Nice : Fly SWISS
  • Nice - Monaco : Train + Bus
  • Nice - Venice : Flixbus
  • Venice - Florence : Flixbus
  • Florence - Pisa : Train
  • Florence - Rome : Flixbus
  • Rome - Vatican : Bus + Metro
  • Pisa - Rome - Vatican : Flixbus
  • Rome - Athens : Air Ageana
  • Athens - Paris : Air France
  • Paris - London : Ouibus
  • Paris - Amsterdam : Flixbus
Ngủ đêm ở sân bay : 2 đêm
Ngủ đêm trên xe bus : 4 đêm

Các train bus đều có Wifi free trong suốt thời gian trên xe...Bus Bắc Âu là tốt nhất vụ wf:):)

• Cháy Plan
  • Đức : không đủ thời gian
  • Athens - Santorini : Phà đình công
=> Tiếc không đến được Santorini để ngắm hoàng hoin trên đảo Oia & những ngôi nhà như những viên kẹo đường nhiều màu. Đi phà từ Santorini về Athens thì đúng là đi tàu du lịch luôn...
+ Nice - Venice : sai plan trễ xe 1 ngày
=> tổn thất trên 200€
+ Paris - London : Xe lửa đình công phải đổi qua đi bus
=> Không đi được trên chuyến phà lớn hơn & đẹp hơn phà mình đã đi. Vì phà lớn đó xe lửa chui vào bụng con phà ??

• Điểm đến:
  • Đẹp nhất : Jungfraujoch - nóc nhà Châu Âu
  • Tệ nhất : Florence
• Con người:
  • Thân thiện nhất : Hy lạp
  • Ẹ nhất : Ý
• Hài lòng nhất :
  • Jungfraujoch
  • Vatican
• Chán nhất :
+ Venice & Florence

• Cảm nhận sau chuyến đi
Về cung thì nếu dân Phượt nhìn vào sẽ nói “cung rối ở Paris” nhưng mình lên plan vậy vì muốn để bớt hành lý ở Paris , vác balo cho nhẹ & năng động...cái quan trọng nữa là từ Paris đi đâu giá vé tàu xe fly cũng rẻ

Upload vài hình nhé
154884
154883
154885
154887

Last edited:
Trước tiên chân thành cảm ơn bác Kimvanchinh đã nhiệt tình tư vấn cho Thủy trước khi xuất phát, cảm ơn em Leban, em Ha Trân... đã chia sẻ nhiều kinh nghiệm ở EU
Mình muốn upload hình mà ngu quá không biết cách để làm nên nếu có gì thắc măc hay muốn xem quá trình "gian nan độc hành" của mình thì ib mình gửi link facebook cho xem nhé
Đây là Tổng hợp chuyến đi 35 ngày qua 10 quốc gia EU

• Quốc gia
Hà Lan - Đan Mạch - Thuỵ Điển - Nauy - Pháp - Thuỵ Sỹ - Monaco - Ý - Hy Lạp - Anh (ko có Đức)

• Cung đường
Amsterdam - Copenhagen - Gothernbug - Oslo - Paris - Geneve - Lautenbrunnen - Jungfraujoch - Zurich - Nice - Monaco - Venice - Florence - Pisa - Rome - Vatican - Athens - Paris - London - Amsterdam - Paris

• Phương tiện vận chuyển
SGN - AMS & CDG - SGN : Emirate
+ Amsterdam - Copenhagen : Air Norwegian
+ Copenhagen - Gothernbug : NETTBUS
+ Gothernbug - Oslo : NETTBUS
+ Gothernbug - Paris : Air SAS
+ Paris - Lautenbrunnen : train TGV
+ Lautenbrunnen - Jungfraujoch : Train SBB
+ Lautenbrunnen - Zurich : Tran SBB
+ Zurich - Nice : Fly SWISS
+ Nice - Monaco : Train + Bus
+ Nice - Venice : Flixbus
+ Venice - Florence : Flixbus
+ Florence - Pisa : Train
+ Florence - Rome : Flixbus
+ Rome - Vatican : Bus + Metro
+ Pisa - Rome - Vatican : Flixbus
+ Rome - Athens : Air Ageana
+ Athens - Paris : Air France
+ Paris - London : Ouibus
+ Paris - Amsterdam : Flixbus

Ngủ đêm ở sân bay : 2 đêm
Ngủ đêm trên xe bus : 4 đêm

Các train bus đều có Wifi free trong suốt thời gian trên xe...Bus Bắc Âu là tốt nhất vụ wf:):)

• Cháy Plan
+ Đức : không đủ thời gian
+ Athens - Santorini : Phà đình công
=> Tiếc không đến được Santorini để ngắm hoàng hoin trên đảo Oia & những ngôi nhà như những viên kẹo đường nhiều màu. Đi phà từ Santorini về Athens thì đúng là đi tàu du lịch luôn...
+ Nice - Venice : sai plan trễ xe 1 ngày
=> tổn thất trên 200€
+ Paris - London : Xe lửa đình công phải đổi qua đi bus
=> Không đi được trên chuyến phà lớn hơn & đẹp hơn phà mình đã đi. Vì phà lớn đó xe lửa chui vào bụng con phà ??

• Điểm đến:
+ Đẹp nhất : Jungfraujoch - nóc nhà Châu Âu
+ Tệ nhất : Florence

• Con người:
+ Thân thiện nhất : Hy lạp
+ Ẹ nhất : Ý

• Hài lòng nhất :
+ Jungfraujoch
+ Vatican

• Chán nhất :
+ Venice & Florence

• Cảm nhận sau chuyến đi
Về cung thì nếu dân Phượt nhìn vào sẽ nói “cung rối ở Paris” nhưng mình lên plan vậy vì muốn để bớt hành lý ở Paris , vác balo cho nhẹ & năng động...cái quan trọng nữa là từ Paris đi đâu giá vé tàu xe fly cũng rẻ

bà c mình ở nước ngoài chắc nhiều hơn trong nước nữa, lần trước em inb đang ở Canada làn 2 e inb thì đang ở Hà Lan >.<

Ha Ha, vậy là chị đã về, định chuyển sang làm nghề tour luôn hả.
Bái phục chị thiệt :)) , tôi đi 2 tuần là oả rồi ( cả trắng lẩn đen)

Haha
C đang lập team đi 10 ngày vào dịp lễ 2/9 đó hihi

em làm giáo viên nên k tham gia được với c, chán ghê vì tụi em đã có 3 tháng nghỉ hè nên trong năm k được nghỉ phép nữa, e chỉ đi được trong hè, mà mới bị rớt visa Pháp nên thành ra muốn đi lại phải đợi thêm 1 năm T.T + thêm làm mẹ bỉm sữa đứa 3 tuổi đứa 5 tháng nên chặng đường phượt dài ngày của em chắc còn gian nan lắm mới sắp xếp được

Up ảnh hiện nay phải qua trang flickr.com rồi dẫn link sang, chắc cũng chỉ tạm bợ thôi chứ sau có thẻ họ cũng lấy tiền như photobucket. Bạn có thể viết trên facebook của mình hoặc lập nguyên trang ảnh trênb fac rồi link cho mọi người xem thôi

Up ảnh hiện nay phải qua trang flickr.com rồi dẫn link sang, chắc cũng chỉ tạm bợ thôi chứ sau có thẻ họ cũng lấy tiền như photobucket. Bạn có thể viết trên facebook của mình hoặc lập nguyên trang ảnh trênb fac rồi link cho mọi người xem thôi
E sợ dẫn link facebook ở đây là phạm luật nên e ko dám
E add link facebook của e ở đây được ko a?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back