What's new

Tìm bạn đường, cùng nhau trải nghiệm những chuyến xe bus đêm ở BURMA

Tìm bạn đường, cùng nhau trải nghiệm những chuyến xe bus đêm ở BURMA

Xin chào!

Mình ở Hà nội, kế hoạch trải nghiệm tháng 6 tới của mình là BURMA ( tên cũ của Myanma, mình thích tên này hơn)
Lịch chốt là: 15/6 - 19/6
Lịch trình : Hà nội - Yangon - Bagan - Inle - Yangon - Hà nội
HAN - Yangon - HAN: bay VJ
Còn lại đều di chuyển bằng bus đêm, book vé online từ Hà nội.
Đi bụi, len lỏi các ngóc ngách, tìm hiểu cs của người dân, trải nghiệm cảm giác sống từng khoảnh khắc trên những cung đường mình qua, ăn hết các món ăn của người bản địa, chỉ để lại dấu chân khi rời đi, bảo vệ môi trường sống :)

Nếu bạn thấy phù hợp, join cùng mình, chúng ta làm bạn đường nhé!
Happy welcome :)

Last edited:
Re: Tìm bạn đường, cùng nhau trải nghiệm những chuyến xe bus đêm ở BURMA

mih và bạn mih cug muốn đi Mya , bạn ad zalo mih thảo luận thêm nhé 0962322238

Minh cung muon di Myamar nhung thay bao thang 6 o Yangon chua co kinh khi cau. Ma thoi tiet luc do kha nong. Thang 12 dot tet duong lich thi tot hon. Neu ban dinh trai nghiem dot thang 12 thi nhan minh nhe.

Chào bạn.
Đi Burma thời gian tháng 6 thời tiết sẽ rất nóng và cũng chưa có khinh khí cầu ở Bagan (không quan trọng lắm nếu bạn enjoy khung cảnh yên bình nơi đây - tuy nhiên ngắm bình minh có thêm khinh khí cầu cũng là một trải nghiệm hay).
Inle theo cảm nhận của mình thì không đặc sắc mấy, được cái không khí trong lành. Nếu bạn đi vào tháng 11 (mình chưa check lại lịch) thì sẽ có lễ hội pháo hoa khinh khí cầu ở Taungyi (gần Inle). Lễ hội này rất đặc sắc và mình nghĩ bạn nên đi.
Đồ ăn thì bạn nên chuẩn bị trước tinh thần vì sẽ rất ngấy (nhiều giàu mỡ). Mình chưa trải nghiệm đc hết nhưng không có nét riêng, một dạng pha trộn giữa ẩm thực Trung Quốc + Ấn Độ.
Chúc bạn có một chuyến đi tốt đẹp

Chào bạn.
Đi Burma thời gian tháng 6 thời tiết sẽ rất nóng và cũng chưa có khinh khí cầu ở Bagan (không quan trọng lắm nếu bạn enjoy khung cảnh yên bình nơi đây - tuy nhiên ngắm bình minh có thêm khinh khí cầu cũng là một trải nghiệm hay).
Inle theo cảm nhận của mình thì không đặc sắc mấy, được cái không khí trong lành. Nếu bạn đi vào tháng 11 (mình chưa check lại lịch) thì sẽ có lễ hội pháo hoa khinh khí cầu ở Taungyi (gần Inle). Lễ hội này rất đặc sắc và mình nghĩ bạn nên đi.
Đồ ăn thì bạn nên chuẩn bị trước tinh thần vì sẽ rất ngấy (nhiều giàu mỡ). Mình chưa trải nghiệm đc hết nhưng không có nét riêng, một dạng pha trộn giữa ẩm thực Trung Quốc + Ấn Độ.
Chúc bạn có một chuyến đi tốt đẹp

Dear ducquang693,
Cảm ơn bạn.
Mình đi và cảm nhận cuộc sống ở nơi mình muốn tới nên cũng không có mục đích đi vì có cái này hay cái kia.
Cảm ơn bạn rất nhiều vì những chia sẻ và lời chúc nhé!
Chúc một ngày an vui với bạn :)

Minh cung muon di Myamar nhung thay bao thang 6 o Yangon chua co kinh khi cau. Ma thoi tiet luc do kha nong. Thang 12 dot tet duong lich thi tot hon. Neu ban dinh trai nghiem dot thang 12 thi nhan minh nhe.

Dear ILWT,
Cuối năm mình có plan khác rồi. Cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin nhé.
Chúc một ngày an vui với bạn :)

Mình cũng đã đi Myanmar hồi tháng 6-2016
Mùa này thì xác định 10 ngày dính 3-4 ngày mưa, đoàn mình đi dính mưa ở ko nguyên 1 ngày.
Inle Lake bạn nhớ thỏa thuận với lái thuyền để được đi cả Indein gon.
Nên đi Yangon - Bagan - Mandalay - Inle - Yangon: Từ Bagan 5h chiều lên xe đi Mandalay tầm 10h đêm là tới (xe chở tới tận guest house), chơi 1 ngày ở Mandalay tối hôm sau lên xe đi Inle luôn.
Mùa này ko phải cao điểm du lịch nên ít khách, phù hợp với ng thích yên tĩnh.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back