Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn

Trang 5 trên tổng 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345
Results 41 to 44 of 44

Topic: Những mảnh ghép nước Nga.

Bài
    75
    Post Thanks / Like

Mặc định Re: Những mảnh ghép nước Nga.

Quote Originally Posted by adamantan Xem bài
    Cả Altaisky Krai và Republika Altai em đều đi nát rồi ạ. Hình ảnh và đánh giá sẽ có ở các phần sau topic này.
    Lời khuyên của em là bạn bác nói đúng. Bác nên đi, ở CH Altai có một cái gọi là hành trình vàng, dài khoảng 4-5000 cây số gì đó vòng vèo qua nhiều địa danh tuyệt đẹp, có cả đi ô tô, đi ngựa và đi thuyền trên hồ Teleshkoe. Tuy nhiên để đi hành trình này nhanh cũng phải 2 tuần

Nhá hàng trước cho bác một cái ảnh em chụp ở thung lũng Chulyshman, quận Ulagan, phía Nam cộng hòa Altai ngay giáp biên với Mông Cổ
    Cảnh hùng vĩ quá, mà nghe đi 2 tuần thì hơi ớn
    Altaisky Krai và Republika Altai có khác nhau nhiều ko bạn, nếu p chọn 1 trong 2 thì nên đi cái nào?
    Thanks và mong bài viết về Altai của bạn!

Bài
    301
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by chimchim Xem bài
    Cảnh hùng vĩ quá, mà nghe đi 2 tuần thì hơi ớn
    Altaisky Krai và Republika Altai có khác nhau nhiều ko bạn, nếu p chọn 1 trong 2 thì nên đi cái nào?
    Thanks và mong bài viết về Altai của bạn!
    Bác không được chọn đâu, một là bác đi mỗi Altaisky Krai, 2 là bác đi cả hai vì thường các đoàn sẽ tập kết ở Novosibirsk hoặc Barnaul (thủ phủ Altaisky Krai) trước khi đi sâu tiếp xuống phương Nam, đấy là đường độc đạo để đi Cộng hòa Altai rồi.
    Đi mỗi Altaisky Krai thì hơi chán vì nó cũng chẳng khác gì mấy so với tỉnh Novosibirsk ngay trên đầu
    a Siberian wanderer

3. Likes chimchim liked this post
    Bài
    301
    Post Thanks / Like

16. Khankala

Đây là một ngôi làng ở Cộng hòa Chechnya nằm về phía Đông thủ đô Grozny. Làng khá đặc biệt vì tuy nằm sâu trong Chechnya nhưng dân số lại 90% là người Nga và trong số 90% này quá nửa là quân nhân.
    Thời Soviet, Khankala là một căn cứ không quân nơi đặt các trung đoàn Mig-17 và 19 để bảo vệ mạn phía Nam.
    Trong chiến tranh Chechnya lần 1 và 2, đây là căn cứ của sư đoàn Bộ binh cơ giới cận vệ số 42 với vũ trang chủ yếu là xe tăng T-62 và xe CĐBB BMP-1.
    Sau cải cách quân sự năm 2008, sư đoàn đã bị giảm biên chế xuống thành lữ đoàn BBCG cận vệ số 18 và dẹp hết xe tăng, chỉ sử dụng xe CĐBB BMP-2.
    Ăn chơi:
    Làm gì có gì mà ăn chơi, tiếng là làng nhưng thực chất là cái căn cứ quân sự, thứ giải trí duy nhất ở nhà ga Khankala là vài cái xe cỏ để cho các city boy và city girl nhảy lên làm dánh chụp ảnh là hết cỡ. Tất nhiên với người yêu thích quân sự như mình thì còn mấy món khí tài nữa.
    Xe nhiều đất chật nên mang cả hàng ra nhà ga phơi. Mình dừng lại ở đây 30 phút nhưng cửa sang bãi BMP có check point nên không lại gần được

a Siberian wanderer

5. Thanks danngoc thanked for this post
    Likes kimvanchinh liked this post
    Bài
    301
    Post Thanks / Like

17. Dzhalka

Làng Dzhalka là nơi cuối cùng mình còn thò chân xuống ở đất nước Chechnya khói lửa. Làng nằm cạnh sông Dzhalka cũng khá lớn với khoảng 8500 dân và nhiều thôn vệ tinh xung quanh.
    Có một điểm đặc biệt ở làng này là không hiểu sao được tài trợ trực tiếp từ Arab Saudi rất nhiều (có bác đi tầu cùng kể thế) nên trong làng xây dựng rất hoành tráng, đặc biệt là một cái cổng to đùng và 3 nhà thờ Hồi giáo.
    Dừng lại tí ở ga nên chẳng biết làng có trò ăn chơi gì, nhưng nhìn thấy mùi luật Sharia khét lẹt nên mình cũng không hy vọng gì nhiều.

Bức ảnh cuối: Tạm biệt Dzhalka, tạm biệt Chechnya.

a Siberian wanderer

7. Likes danngoc liked this post
Trang 5 trên tổng 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345