What's new

Tìm bạn đồng hành Khám Phá Bờ Tây nước Mỹ Tháng 6

Hi mọi người đang định đi Mỹ THÁNG 6 tự túc,

Không biết có ai có lịch trình đi bờ Tây gần giống vợ chồng mình không? Tìm được 2 bạn nữa mà biết cả lái xe hoặc có bằng lái thì hay.
Vợ chồng mình 29/5 này bay sang New York, đi theo tour được tặng bên bờ Đông đến ngày 4/6, sau đó tiếp tục tụ tức lượn sang bờ Tây dự kiến lịch trình và đang book vé:

Mình sẽ có mặt tại Las Vegas: 6/6 -10/6 (Chơi ở đây và 1 ngày đi tour thăm quan Grand Canyon) ---> San Francisco: 10/6 - 15/6 ( Thăm quan tp, đi 1 ngày Lake Tahoe, đang nghiên cứu lên đỉnh nghịch tuyết) ----> Los Angeles: 15/6-25/6 (Hollywood, Disneyland, thăm người thân ở khu Anaheim) ---> 25/6 Bay từ LAX ở Los Angeles về Hà Nội.

Dự kiến là mang bằng lái sang mỹ thuê xe lái bên bờ Tây vi vu trải nghiệm, cũng thuận tiện hơn, nhưng đen đen làm sao, bằng của mình hết hạn 1 năm do không để ý, nên đã đăng ký thi lại từ tháng 4, thế mà cái chỗ trung tâm đấy hoãn 2 lần làm đến tận 24/5 này mới được thi, thi xong thì mất 10-12 ngày sau có bằng mình sẽ gửi qua thì có khi vẫn kịp lái trải nghiệm mấy ngày còn lại.

====
Ban đầu tính bên bờ Tây: bay đến San Fran ---> Las Vegas -> Los Angeles. Do có đôi bạn mình ở Vancouver Canada nên mới quyết đi Vegas trước, ai ngờ book xong vé giá rẻ tới Las ngày 6/6 rồi thì hôm sau bạn mình nhận được giấy phỏng vấn làm nhập tịnh nên không thể sang được. Vé máy bay mình tìm trên Kayak và Orbitz hoặc CheapOne nên không hoàn lại được. Nên đành điểm khởi đầu khám phá bờ Tây là từ Lá Vegas ăn chơi :D

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,460
190,097
Latest member
bonghongvu
Back