ÁO PHƯỢT 2018: Thông tin & ĐĂNG KÝ

Gõ từ khóa bạn muốn tìm rồi Enter, câu hỏi của bạn có thể đã từng được trả lời trên diễn đàn

Results 1 to 8 of 8

Topic: KUCHING tháng 7/2018

Bài
    18
    Post Thanks / Like

Mặc định KUCHING tháng 7/2018

Mình sẽ tới Kuching vào cuối tháng 6 này. Mình ở đó 1 tuần đến 6/7. Mình đi 1 mình, qua thăm bạn, sau đó sẽ đi khám phá quanh Sarawak 1 mình. Nếu có ai cũng đi Kuching hoặc đang ở Kuching có thể đi cùng mình thì tốt. Đây là lần đầu mình tới Kuching nên hoàn toàn ko biết nên đi đâu, chỉ tham khảo trên mạng đúng 1 điểm cách Kuching 40km là biển Daima. Vì vậy mình cần bạn đồng hành, nếu có kinh nghiệm phượt ở Sarawak thì càng tốt... hi hi! Sau đó mình sẽ bay lại Sài gòn và đi xuyên việt ra Bắc cũng 1 mình = xe máy từ ngày 08/7 đến 20/7. Dự định đi từ SG- Bảo Lộc - Đà Lạt - Ban Mê - Gia lai- Kontum - Tam Kỳ- Hội An - Đà Nẵng- Huế - Quảng Bình - Hà Tĩnh - Thanh Hóa - Hn.
    email: kokuma7706@gmail.com, Nam, 38 tuổi

Bài
    46
    Post Thanks / Like

Mặc định Re: KUCHING tháng 7/2018

Từ Kualalumpur cậu đi bằng gì tới Kuching thế?
    Xin cảm ơn đất trời. Cho tôi được về tôi. Bao năm làm lữ khách. Thấm thía nỗi đau đời.

Bài
    18
    Post Thanks / Like

mình đi máy bay, transit ở Kuala, mình nghe nói vào bang Sarawak cần làm visa có đúng ko? đi có 7 ngày, alo cho lãnh sự quán malay ở Hn mà chưa thấy họ trả lời, sang tuần mình phải lên trực tiếp hỏi cho chắc

Bài
    46
    Post Thanks / Like

Quote Originally Posted by vincoin Xem bài
    mình đi máy bay, transit ở Kuala, mình nghe nói vào bang Sarawak cần làm visa có đúng ko? đi có 7 ngày, alo cho lãnh sự quán malay ở Hn mà chưa thấy họ trả lời, sang tuần mình phải lên trực tiếp hỏi cho chắc
    Cậu hỏi chi tiết đi rồi cho mình thông tin với nhé, tks
    Xin cảm ơn đất trời. Cho tôi được về tôi. Bao năm làm lữ khách. Thấm thía nỗi đau đời.

Bài
    73
    Post Thanks / Like

Sarawak mình đi 2014 thì ko cần visa
    "带我飞远远的 到天涯到海角"_ Stay - Fann Wong

Bài
    18
    Post Thanks / Like

Cám ơn bạn!

Bài
    18
    Post Thanks / Like

Mình vừa lên đại sứ quán malay chiều qua, họ bảo đi du lịch ko cần visa, mang hộ chiếu, vé máy bay khứ hồi và điền thêm thông tin về chỗ ở tại Kuching

Bài
    18
    Post Thanks / Like

Chuyến đi Kuching của mình đã xong, trong suốt 1 tuần liền mình ko gặp ng Việtnam nào ở đây. Đi thăm quan bảo tàng mèo, trung tâm hồi giáo majal mall, bảo tàng, công viên, china town, suối nước nóng, núi santubong, biển Daima, đi thuyền trên sông sarawak... thành phố này sạch, an ninh tốt, đồ ăn ngon nhưng ko bằng hn, thời tiết nóng và cuộc sống hơi buồn.