What's new

Xin Visa Trung Quốc ngày một khó và đắt, Giấc mơ Trương Gia Giới Cửu Trại Câu xa hơn

Haitrang29

Travel blogger
Xin Visa Trung Quốc ngày một khó và đắt, Giấc mơ Trương Gia Giới Cửu Trại Câu xa hơn

Em mới đi Trung Quốc tháng 4,5 về, thực hiện ước mơ cung Vân Nam - Hồ Nam huyền thoại đã ấp ủ bấy lâu.
Tuy nhiên ngay từ đầu việc làm Visa đã rất khó khăn, lúc e làm đầu tháng 4 là khoảng 200 đô mà có khi ng ta còn không nhận làm, chờ mất 15 ngày. Sau đó, em nghĩ tình hình khá hơn nhưng nghe nói lại càng khắc nghiệt hơn.

Em đã quyết định làm Visa Trung Quốc tự túc và mất 3 lần đến xếp hàng. Lần cuối cùng xếp hàng qua đêm từu 7h tối cuối cùng cũng ok.

Em có viết lại chia sẻ ở đây, để bác nào có nhu cầu tham khảo.

Re: Xin Visa Trung Quốc ngày một khó và đắt, Giấc mơ Trương Gia Giới Cửu Trại Câu xa

Thực sự xếp hàng là vấn đề lớn nhất đó bạn. Cũng vì ko xếp hàng nổi mà mình từ bỏ, đành phải xin dịch vụ với giá $150. Mình biết nhiều người đến từ 5h sáng, nhưng như bạn nói phải xếp hàng đêm trước thì kinh dị quá rồi :((
P/s: Mình cũng rất muốn đến Cửu Trại Câu, vì quá ấn tượng khi coi Thần điêu đại hiệp :D

Re: Xin Visa Trung Quốc ngày một khó và đắt, Giấc mơ Trương Gia Giới Cửu Trại Câu xa

bạn chủ top có biết hộ chiếu đã đi TQ 1 lần rồi thì giá visa dịch vụ bnhieu ko? Mình cũng muốn đi CTC mà nghe tình hình visa TQ thế này mình nản quá, còn nếu phải bỏ hơn 200$ xin visa thì chắc mình đi Nhật Hàn cho khỏe :(

Chào bạn, lúc đấy là giá đấy, tuy nghe mấy chị hay đi bảo khó hơn nhưng tớ vừa hỏi bên đại lý vân tư vấn đợt trước cho tớ họ báo 115USD. Nhưng vấn đề là, tớ cũng định đi Cửu Trại Câu năm nay, nhưng hiện họ cho khách tour đăng ký với Trung Quốc vào thôi, khách cá nhân tự túc k đc vào, nên bạn cân nhắc nhé, đi tour thì ng ta lo cho rồi...

hiện tại, giá visa xin qua dịch vụ đã giảm nhiệt còn 80 đô thôi ạ. Mình vừa làm xong để đi CTC tháng 9 này. Cơ mà nghe thông tin khách lẻ không mua vé vào được, cũng hoang mang quá. Có chỗ nào ok các bạn gợi ý giúp mình được không, loanh quanh thành đô thôi ạ

hiện tại, giá visa xin qua dịch vụ đã giảm nhiệt còn 80 đô thôi ạ. Mình vừa làm xong để đi CTC tháng 9 này. Cơ mà nghe thông tin khách lẻ không mua vé vào được, cũng hoang mang quá. Có chỗ nào ok các bạn gợi ý giúp mình được không, loanh quanh thành đô thôi ạ

CTC mở cửa lại rồi mà, khách nào chả vào được.

Bạn làm đâu 80 đô đấy, giới thiệu giúp được không?

Bạn làm đâu dc giá 80 đô thế, giới thiệu giúp được không?

mÌnh cũng xin visa Trung Quốc hồi tháng 2, xong visa tăng lên 120 đô :(. Nản quá. Có 1 bạn của mình cũng mất 2 lần đi tự xin visa ở DSQ thì mới được. giá rẻ có 60 đô thôi =))).
Theo bạn mình thì giá đắt là do tháng 4 có 1 đợt hội chợ bên trung quốc, bọn nó hạn chế bên mình sang.
Còn h chắc ok hơn nhưng mà cũng vẫn đắt do mùa hè nhu cầu du lịch nhiều.
Haizz, thật ra đi CỬu Trại Câu h nó vẫn hạn chế khách (hình như có mấy nghìn 1 ngày và ưu tiên khách đoàn bạn ạ).
Còn bạn ko đi Cửu Trại câu thì có chỗ vẫn khá đẹp đó là Đạo Thành, Á Đinh và mấy chỗ gần khu Vân Nam bạn ah :).
Còn ko thì tranh thủ đi du lịch Tô Châu, Hàng Châu. mình vừa đi tháng 3 thấy siêu đẹp. Mà nice lắm á :3.
Tham khảo kinh nghiệm du lịch Trung Quốc của mình ở đây nha.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back