What's new

Lập nhóm road trip châu Âu trong tháng 9

Sắp tới mình đi công tác ở Pháp từ tháng 8 đến tháng 12 kết hợp du lịch khám phá châu Âu bằng xe tự lái. Bạn nào có kinh nghiệm cho hỏi bằng lái xe B2 Việt Nam kèm theo giấy phép lái xe Quốc tế IAA có dùng được ở các nước Pháp, Thụy Sỹ, Áo, Ý, Đức không ạ?
Các bạn có cùng ý tưởng road trip lập nhóm đi cùng mình cho vui hiện tại nhóm đã có 2 người. Mình lái xe thường xuyên ở Việt Nam. Mình dự kiến thời gian 20 ngày trong tháng 9 di chuyển từ Paris đi sang Thụy Sỹ, Đức, Áo, Ý và vòng về Paris tham khảo theo lịch trình trên otofun
https://www.otofun.net/threads/phon...voi-tong-quang-duong-5-590-km-15-days.547949/

Được bạn nhé. Khi thuê xe phải trình cả 2 bằng lái IAA quốc tế & B2 của Việt Nam mới thuê được, thiếu 1 trong 2 cũng không được thuê.

@ TTP: Hi bạn! Mình ko gửi dc PM cho bạn. Bạn liên lạc với mình qua Zalo 09 ba sáu ba sáu 2884 nhé. Hoặc bạn PM lại giúp mình số của bạn.
Rất vui dc làm quen với bạn :)

Không biết cụ chủ có plan chưa? Cháu đang chờ visa và chắc sẽ lái xe bên đó tầm 40 days. Bắt đầu từ Paris, nếu ghép dc thì tốt cháu đỡ phải lang thang.

Chị ơi em đây mà.

Không biết chủ thớt đi chưa và đủ mem chưa? E có hai hai mạng rồi. E lái tốt. E định chạy theo lịch trình dưới đây. Nếu chủ thớt có cao kiến gì hay mem nào muốn gia nhập hú em nhé.

Mon, Sep 10 Paris - Luxemborg (380km)
Tues, Sep 11 Luxemborg - Brussels (219km)
Wed, Sep 12 Brussels - Gent - Bruge
Thurs, Sep 13 Bruge - Antwerp
Fri, Sep 14 Antwerp - Rotterdam
Sat, Sep 15 Rotterdam - Amsterdam
Sun, Sep 16 Amsterdam
Mon, Sep 17 Amsterdam - Cologne
Tues, Sep 18 Cologne - Frankfurt
Wed, Sep 19 Frankfurt - Dresden
Thurs, Sep 20 Dresden - Prague
Fri, Sep 21 Prague
Sat, Sep 22 Prague - Vienna
Sun, Sep 23 Vienna - Hallstatt