What's new

Tìm bạn đồng hành trek Nepal tự túc 10/2018: hồ Gokyo - đèo Chola - EBC

Chào ace trên diễn đàn, mình đang lên plan để làm một chuyến trek Nepal.
Như tiêu đề mình dự định đi không theo tour, thời gian vào khoảng tháng 10/2018 đi trong 3 tuần (21 ngày). Plan chi tiết mình để ở đây: https://docs.google.com/spreadsheets/d/1nwkEvfKIbxwYvArOnzJz8cujFtfXZ0aPG0hh8jX2fXs

Tóm tắt kế hoạch là sẽ trek đến Gokyo trước, lên ngọn Gokyo Ri ngắm cảnh hồ Gokyo xung quanh, sau đó vượt sông băng, leo đèo Chola sang phía EBC, check-in EBC xong sẽ lên ngọn Kalapathar ngắm đỉnh Everest hùng vĩ. Xong đi về.

Năm ngoái mình có làm chuyến Annapurna Circuit 2 người, may mắn vượt qua đèo Thorung La an toàn và chiêm ngưỡng vẻ đẹp của khu bảo tồn Annapurna. Năm nay quyết tâm thấy được đỉnh Everest và làm tiếp thử thách qua con đèo Chola nữa :D

Về thành viên thì nhóm hiện tại chưa có ai ngoài mình B-), hy vọng sẽ tìm dc bạn đồng hành cùng ý tưởng và sở thích!
Cảm ơn các ace đã đọc và góp ý ạ!
Mình tên Khôi, 28t.

Re: Tìm bạn đồng hành trek Nepal tự túc 10/2018: hồ Gokyo - đèo Chola - EBC

Về vé máy bay KTM - Lukla mình định đặt online trên web mấy hãng bay Nepal như Yeti airlines... để ko sợ hết vé và chủ động thời gian hơn.
Vé mình check giá 169$ cho 1 chiều.

up cho chủ thớt ;), lót dép hóng

có cùng một mong ước như chủ thớt. Năm ngoái đi Anna, nhưng năm nay lại k dc di tiếp EBC....chúc ban có chuyến đi thật đáng nhớ

Cảm ơn bạn nha!
Tiện thể mình update giá vé mb SGN-KTM trên Malindo airline đang là 417$! Đã book! :) :)

Không liên quan lắm nhưng tháng 9 này mình cũng qua Nepal. Bạn có kinh nghiệm về chọn giày trek và chỗ mua thì cho mình tham khảo :D

Hi bạn, hồi đi nepal năm ngoái mình mang 2 đôi, 1 cổ thấp 1 cổ lửng, đều mua ở 1 shop giày phượt đường Nguyễn Trọng Tuyển, Phú Nhuận ah bạn. Mang đi về thấy cũng ổn, năm nay chắc cũng mang đi tiếp nhưng 1 đôi cổ lửng + 1 giày chạy bộ cho nhẹ.
Mình thì chọn giày chống thấm nước, có cổ để vững cổ chân là được.

Về vé máy bay KTM - Lukla mình định đặt online trên web mấy hãng bay Nepal như Yeti airlines... để ko sợ hết vé và chủ động thời gian hơn.
Vé mình check giá 169$ cho 1 chiều.

Chào bạn, nếu cần hỗ trợ mua vé KTM-Lukla thì báo mình nhé, bên mình có thể book rẻ hơn web.

Chào ace trên diễn đàn, mình đang lên plan để làm một chuyến trek Nepal.
Như tiêu đề mình dự định đi không theo tour, thời gian vào khoảng tháng 10/2018 đi trong 3 tuần (21 ngày). Plan chi tiết mình để ở đây: https://docs.google.com/spreadsheets/d/1nwkEvfKIbxwYvArOnzJz8cujFtfXZ0aPG0hh8jX2fXs

Tóm tắt kế hoạch là sẽ trek đến Gokyo trước, lên ngọn Gokyo Ri ngắm cảnh hồ Gokyo xung quanh, sau đó vượt sông băng, leo đèo Chola sang phía EBC, check-in EBC xong sẽ lên ngọn Kalapathar ngắm đỉnh Everest hùng vĩ. Xong đi về.

Năm ngoái mình có làm chuyến Annapurna Circuit 2 người, may mắn vượt qua đèo Thorung La an toàn và chiêm ngưỡng vẻ đẹp của khu bảo tồn Annapurna. Năm nay quyết tâm thấy được đỉnh Everest và làm tiếp thử thách qua con đèo Chola nữa :D

Về thành viên thì nhóm hiện tại chưa có ai ngoài mình B-), hy vọng sẽ tìm dc bạn đồng hành cùng ý tưởng và sở thích!
Cảm ơn các ace đã đọc và góp ý ạ!
Mình tên Khôi, 28t.
EM cũng đang có kế hoạch đi chặng này nhưng vào T10 năm sau cơ ạ :( bác cho e xin email sau khi đi về em xin chút kinh nghiệm với ạ :3

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back