What's new

Phượt 4 bánh-tuổi 40 U

nntr500

Phượt tử
Hai vợ chồng tui hay lái xe đi lang thang. Cũng tò mò muốn tìm hiểu thử có bao nhiêu "đồng chí" với mình. Hiện tại chưa lập nhóm gì cả, chỉ xem thử khả năng tương đồng ra sao. Bạn nào khoái kiểu như dưới đây thì vote cái nhen :
1/ Có xe 4 bánh riêng (xe gì kô quan trọng miễn dám đi, dám lái) và tuổi là U 40 ( hay khoảng đấy-đại khái là khi người ta không còn trẻ nữa.). Xe ai nấy lái.
2/ Không có con nít nhỏ đi theo
3/ Không "đua đòi" mạo hiểm dữ dội như mấy bạn trẻ nhưng cũng sẵn sàng ngủ lều nếu cảnh đẹp, địa điểm an toàn, sạch sẽ, an ninh.
4/ Có sẵn trang bị cắm trại ngoài trời như lều, bếp dã chiến và các phương tiện dã ngoại riêng
5/. Không có nhu cầu cao về tiện nghi ( phượt mà !)

Đại khái như trên. Nghĩa là cá nhân bạn ( hay cùng với chồng/vợ/bạn trai/bạn gái...) cũng tự đi được không cần hội với ai. Chuyện đi chung một group với nhau là cho đỡ lẻ loi vậy thôi. Do đó, đòi hỏi tinh thần độc lập cao độ của mỗi người

Mình u40 nè,mình rất muốn được tham gia với các bạn nhưng mình o có xe,chỉ có máu phượt thôi,vậy mình tham gia được o?

Chuyện "có xe riêng và xe ai nấy lái" là có lý do cả đấy ! mấy cái vị " không còn trẻ nữa" này hay trở chứng dở dở ương ương đặc biệt là trong chủ đề sức khỏe và công việc. Giả sử đang trên hành trình mà có việc gì đó đột xuất ( phải ở lại, phải đi về trước...v.v.) không thể tiếp tục tham gia hành trình thì người đi cùng - nếu không phải bạn đồng hành riêng - sẽ phiền lòng và không vui. Suy nghĩ thử xem ý tứ gì khác không !!!!

Hai vợ chồng tui hay lái xe đi lang thang. Cũng tò mò muốn tìm hiểu thử có bao nhiêu "đồng chí" với mình. Hiện tại chưa lập nhóm gì cả, chỉ xem thử khả năng tương đồng ra sao. Bạn nào khoái kiểu như dưới đây thì vote cái nhen :
1/ Có xe 4 bánh riêng (xe gì kô quan trọng miễn dám đi, dám lái) và tuổi là U 40 ( hay khoảng đấy-đại khái là khi người ta không còn trẻ nữa.). Xe ai nấy lái.
2/ Không có con nít nhỏ đi theo
3/ Không "đua đòi" mạo hiểm dữ dội như mấy bạn trẻ nhưng cũng sẵn sàng ngủ lều nếu cảnh đẹp, địa điểm an toàn, sạch sẽ, an ninh.
4/ Có sẵn trang bị cắm trại ngoài trời như lều, bếp dã chiến và các phương tiện dã ngoại riêng
5/. Không có nhu cầu cao về tiện nghi ( phượt mà !)

Đại khái như trên. Nghĩa là cá nhân bạn ( hay cùng với chồng/vợ/bạn trai/bạn gái...) cũng tự đi được không cần hội với ai. Chuyện đi chung một group với nhau là cho đỡ lẻ loi vậy thôi. Do đó, đòi hỏi tinh thần độc lập cao độ của mỗi người

Cho em tham gia với, nhưng em chỉ xấp xỉ U40 thôi có được không?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back