What's new

[Hỏi đáp] Nhờ các cao thủ xác định giúp mấy cái địa điểm du lịch!

luuduclieu

Phượt tử
Chào các anh, các chị và các bạn!

Mình viết một ứng dụng bản đồ số nhằm giúp những người đi du lịch dễ dàng xác định được các địa điểm xung quanh mình mỗi khi đi du lịch tới một vùng đất mới. Hiện tại, ứng dụng bản đồ thì đã viết xong rồi nhưng dữ liệu về các địa điểm thì chưa có là bao.

Được biết, phuot.vn là một diễn đàn quy tụ các cao thủ phượt nên mình mạo muội vào đây muốn nhờ vả các anh(chị) và các bạn bớt chút thời gian xác định giúp mình các địa điểm du lịch ở các địa phương mà các anh(chị) và các bạn biết để mình có thể cập nhật lên bản đồ của mình.

Địa điểm có thể là: Địa điểm tham quan, nhà hàng, khách sạn, quán cà phê, quán ăn… đều được cả. Thông tin thì cũng đơn giản thôi, chủ yếu chỉ cần Tên gọi của địa điểm, vị trí tọa độ của địa điểm đó, và nếu được có hình ảnh và bài viết giới thiệu về địa điểm đó thì càng tốt. Nếu không có hình ảnh và bài viết thì mình sẽ tự tìm hiểu và bổ sung sau cũng được.

Mình xin chân thành cảm ơn và mong nhận được sự giúp đỡ của các anh(chị) và các bạn. Nếu có thông tin về các địa điểm, vui lòng gửi cho mình theo địa chỉ email: [email protected] hoặc gửi trực tiếp vào trang web http://mangdulichvietnam.vn nhé!

Tôi chỉ biết một số điểm du lịch tại Nghệ An,
TP Vinh các bạn đến thăm Quảng trường Hồ Chí Minh, núi Quyết, thành Cổ, đi dạo thành phố theo đường du lịch ven sông Lam xuống vùng rừng ngập mặn ven sông Lam, xuống vùng biển Cửa Hội, sang Cửa lò, resort Bãi Lữ.
Thăm làng Sen quê Bác, vào thăm mộ bà Hoàng Thị Loan Thân sinh của Bác.
Lên miền Tây Bắc vào khu du lịch Phù Mát, tắm ở thác khe Kèm, ăn gà nường ngay bãi gửi xe, đi xuồng trên sông thăm các bản làng dân tộc ít người, có dân tộc ngủ ngồi.
Còn nhiều địa điểm khác mà Tôi cũng chưa tới. Các bạn đóng góp thêm để thuận tiện cho các thành viên trên chuyến hành trình.

Cảm ơn bạn về thông tin các địa điểm du lịch ở Nghệ An! Bạn làm ơn bớt chút thời gian xác định vị trí tọa độ (dùng Google Map chẳng hạn) của các địa điểm đó giúp mình với!

Cảm ơn bạn rất nhiều!

MocNhan xin giới thiệu với bác cách tiếp cận các nguồn dữ liệu phong phú về tọa độ phục vụ cho công việc của bác, có thể khai thác ngay mà không phải chờ (cách làm của MocNhan khi cần đi khám phá 1 vùng đất mới) :

- Vào Google tìm thông tin các điểm du lịch bằng từ khóa : ví dụ : "tour Trà Vinh"

- Đọc các bài viết liên quan để xác định các địa điểm du lịch ở địa phương chẳng hạn là "ao Bà Om, chùa Âng, ..."

- Tiếp tục vào Google tìm tọa độ bằng từ khóa "panoramio ao Bà Om" hay "wikimapia ao Bà Om"

Chúc bác sớm hoàn thành ứng dụng !

Chào các anh, các chị và các bạn!

Mình viết một ứng dụng bản đồ số nhằm giúp những người đi du lịch dễ dàng xác định được các địa điểm xung quanh mình mỗi khi đi du lịch tới một vùng đất mới. Hiện tại, ứng dụng bản đồ thì đã viết xong rồi nhưng dữ liệu về các địa điểm thì chưa có là bao.

Được biết, phuot.vn là một diễn đàn quy tụ các cao thủ phượt nên mình mạo muội vào đây muốn nhờ vả các anh(chị) và các bạn bớt chút thời gian xác định giúp mình các địa điểm du lịch ở các địa phương mà các anh(chị) và các bạn biết để mình có thể cập nhật lên bản đồ của mình.

Địa điểm có thể là: Địa điểm tham quan, nhà hàng, khách sạn, quán cà phê, quán ăn… đều được cả. Thông tin thì cũng đơn giản thôi, chủ yếu chỉ cần Tên gọi của địa điểm, vị trí tọa độ của địa điểm đó, và nếu được có hình ảnh và bài viết giới thiệu về địa điểm đó thì càng tốt. Nếu không có hình ảnh và bài viết thì mình sẽ tự tìm hiểu và bổ sung sau cũng được.

Mình xin chân thành cảm ơn và mong nhận được sự giúp đỡ của các anh(chị) và các bạn. Nếu có thông tin về các địa điểm, vui lòng gửi cho mình theo địa chỉ email: [email protected] hoặc gửi trực tiếp vào trang web http://mangdulichvietnam.vn nhé!

Cảm ơn mocnhan rất nhiều!

Làm theo cách của bạn rất hiệu quả! Mình đang làm theo cách của bạn để xác định vị trí các địa điểm. Tuy nhiên, có một số địa điểm mình tìm không ra với lại có rất nhiều các địa điểm ở các địa phương mình không biết. Với lại không biết các địa điểm trên đó có chính xác không nữa?

Mình đã đưa thêm một số địa điểm mới lên rồi, bác nào rành về địa điểm thì kiểm tra giúp mình với nhé. Nếu thấy địa điểm nào có vị trí không đúng thì báo giúp mình để mình điều chỉnh nhé. Địa chỉ website của mình là: http://mangdulichvietnam.vn.

Một lần nữa cảm ơn tất cả các bạn!

MocNhan xin giới thiệu với bác cách tiếp cận các nguồn dữ liệu phong phú về tọa độ phục vụ cho công việc của bác, có thể khai thác ngay mà không phải chờ (cách làm của MocNhan khi cần đi khám phá 1 vùng đất mới) :

- Vào Google tìm thông tin các điểm du lịch bằng từ khóa : ví dụ : "tour Trà Vinh"

- Đọc các bài viết liên quan để xác định các địa điểm du lịch ở địa phương chẳng hạn là "ao Bà Om, chùa Âng, ..."

- Tiếp tục vào Google tìm tọa độ bằng từ khóa "panoramio ao Bà Om" hay "wikimapia ao Bà Om"

Chúc bác sớm hoàn thành ứng dụng !

Cái này mình nhớ là cũng có nhiều ứng dụng cho điện thoại hay là trang web áp dụng rồi. Bạn search google là ra nhiều lắm :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back