What's new

[Hỏi đáp] Sử dụng GPS trên điện thoại Nokia 603 có dùng được ở Lào - Thái - Cam không?

Bình Batoong

Phượt thủ
Sử dụng GPS trên điện thoại Nokia 603 có dùng được ở Lào - Thái - Cam không?

Chào các bạn! Tớ đang có ý định thực hiện chuyến đi phượt bằng xe đạp xuyên Đông Dương, máy GPS Garmin chưa có nên dùng tạm GPS trên Nokia 603 (vẫn đang dùng tốt ở VN) nhưng không biết ra nước ngoài có dùng được không?

Nếu không thì mua loại máy GPS nào hạt dẻ mà vẫn đủ thông tin.

Thanks đã giúp đỡ!

Re: Sử dụng GPS trên điện thoại Nokia 603 có dùng được ở Lào - Thái - Cam không?

Bạn cài Ovi Map, lên down miễn phí bản đồ các nước bạn muốn đi... dùng tốt cả mà. Ovi Map có hầu hết những nước cơ bản rồi đó!!! :)

Re: Sử dụng GPS trên điện thoại Nokia 603 có dùng được ở Lào - Thái - Cam không?

Chào các bạn! Tớ đang có ý định thực hiện chuyến đi phượt bằng xe đạp xuyên Đông Dương, máy GPS Garmin chưa có nên dùng tạm GPS trên Nokia 603 (vẫn đang dùng tốt ở VN) nhưng không biết ra nước ngoài có dùng được không?

Thanks đã giúp đỡ!

Ra nước ngoài thì bác dùng mấy cái bản đồ offline, hoặc bật tính năng offline maps trên google maps cũng được, load sẵn ở nhà, hoặc qua đó kiếm chỗ nào có wifi thì load những chỗ mình sẽ đi.

Thanks đã giúp đỡ!

GPS là toàn thế giới nhé , lên mặt trăng thì sẽ ko có sóng GPS đâu

Em cũng xài htc thì phần mềm nào thích hợp 1 nhỉ

mình xài lumia 630, sử dụng phần mền Gmap+ ... chuyến vừa rồi đi Thái Lan... không cần hòa mạng quốc tế ... vẫn bắt được định vị trên bản đồ vệ tinh của điện thoại cực rõ nét và chính xác ...

mình xài lumia 630, sử dụng phần mền Gmap+ ... chuyến vừa rồi đi Thái Lan... không cần hòa mạng quốc tế ... vẫn bắt được định vị trên bản đồ vệ tinh của điện thoại cực rõ nét và chính xác ...

Sang nước nó có cần lắp sim của nó gì không bác, hay chỉ cần bật chức năng gps của nó lên rồi tự nó vẫn hoạt động dựa vào tín hiệu vệ tinh và map offline có sẵn trong máy

Mình không hòa mạng quốc tế, không xài sim của bên Thái luôn, .. vẫn xài sim Viettel bên Việt Nam mình đấy bạn... xài tính năng map offline có sẵn trong máy thôi bạn, nhưng cực chính xác luôn, xe chạy tới đâu, định vị trên map di chuyển theo tới đó, mình xài Gmap+ đó bạn, thấyc\ cả bản đồ vệ tinh luôn ạ, thấy rõ đường phố như ảnh chụp từ không máy bay xuống ấy luôn ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,175
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back