What's new

Phượt Cửu trại câu (12 - 21/10) - Xuất phát từ Hà Nội

Dear các bạn

Nhóm mình (10 - 12 người) đang lên kế hoạch đi Cửu trại câu từ 12 - 21/10, xuất phát từ Hà Nội. Hiện tại, nhóm đang muốn tuyển thêm 1 đến 2 thành viên biết tiếng Trung. Bạn nào bố trí tham gia được thì liên lạc với mình nhé. Đoàn mình rất vui khi có thêm thành viên cùng tham gia.

Tuấn: 0912469628, email: [email protected]

Theo dự kiến nhóm mình sẽ từ Hà Nội - Thành Đô - Nga My Sơn - Lạc Phật Sơn - Cửu Trại Câu - Hoàng Long - Songpan - Đô Giang- núi Thanh Thành - Thành Đô - Hà Nội (12/10/2012 - 21/10/2012)

Lịch trình cụ thể:

Ngày 1 (12/10): Hà Nội - Thành Đô (máy bay) - Nga My Sơn

Ngày 2 (13/10): Tham quan ở Nga My Sơn

Tham quan Kim Đỉnh, Tượng Phổ hiền, Chùa Hoa tạng, Đỉnh Vạn phật...

Ngày 3 (14/10): Nga My Sơn - Lạc Sơn Phật - Thành Đô

Ngày 4 (15/10): Thành Đô - Cửu trại câu

Ngày 5&6 (16 & 17/10): Cửu trại câu

Ngày 7 (18/10): Cửu trại câu - Hoàng Long - Songpan

Ghé qua Tuyết Bảo Đỉnh (cao hơn 5.000m) và tham quan 1 số điểm tại Hoàng Long

Ngày 8 (19/10): Songpan - Thủy điện Đô Giang (thủy điện được xây dựng từ thời nhà Tần)

Ngày 9 (20/10): Đô Giang - Núi Thanh Thành (cái nôi của đạo giáo, là di sản được UNESCO công nhận) - Thành Đô

Ngày 10 (21/10): Thành Đô - Hà Nội (máy bay)

Đọc topic CTC bên kia biết baovietlife cũng đi và về cùng ngày nên đang định kết hợp cùng các bạn nhưng giờ các bạn đã lên tới trên 10 người rồi, cả bọn mình vào thì đông quá. Bọn mình 5 người cũng đi từ HN, đi và về cùng chuyến nhưng CT đi hơi khác, có gì chia sẻ thông tin và giao lưu trên đường bạn nhé.

Các bạn dự định đi thì đặt vé sớm đi vì thời điểm tháng 10 là peak season ở CTC nên tớ sợ vé máy bay khá đắt nếu đặt trễ quá đấy, và tớ cũng thấy là có nhiều nhóm ở HAN đi bằng đường bộ đấy. À tớ có cung đường này khá đẹp đấy, có thể đi như sau:

Ngày 1- 12/10 bay đến Thành Đô (TĐ)
Ngày 2- 13/10 đi Lạc Sơn+ núi Nga Mi (255km)
Ngày 3- 14/10 sáng chơi ở Nga Mi chiều chạy về Núi Tứ Cô Nương ngủ (343km)
Ngày 4- 15/10 Trekking bằng ngựa ở Haiziugou(cách trấn Rilong 400m)
Ngày 5- 16/10Lên xe đi HuangLong (520km)
Ngày 6- 17/10Sáng tham quan Huanglong chiều về CTC ngủ
Ngày 7+8 - 18+19/10 ở KDL CTC
Ngày 9- 20/10 Lên xe quay về TĐ
ngày 10- 21/10 lên máy bay quay về HAN

Núi Tứ Cô Nương-SiguniangShan có 3 câu: Haiziugou, Changpinggou và câu nào đó cách Rilong 2km nhưng đã được quy hoạch rồi, 3 câu này hoang sơ nhất là Haiziugou nếu đi cung đường này thì nên đi câu này.

Các bạn khác đi rồi bảo là Dujiangyan thì đó là 1 đập chắn nước sông thôi không đẹp lắm và Núi Thanh Thành vì các chùa đây đã được làm lại hết sau trận động đất vừa rồi nên cũng không đẹp cho lắm nên tham quan cũng được nhưng không đi cũng không sao.

Các bạn dự định đi thì đặt vé sớm đi vì thời điểm tháng 10 là peak season ở CTC nên tớ sợ vé máy bay khá đắt nếu đặt trễ quá đấy, và tớ cũng thấy là có nhiều nhóm ở HAN đi bằng đường bộ đấy. À tớ có cung đường này khá đẹp đấy, có thể đi như sau:

Ngày 1- 12/10 bay đến Thành Đô (TĐ)
Ngày 2- 13/10 đi Lạc Sơn+ núi Nga Mi (255km)
Ngày 3- 14/10 sáng chơi ở Nga Mi chiều chạy về Núi Tứ Cô Nương ngủ (343km)
Ngày 4- 15/10 Trekking bằng ngựa ở Haiziugou(cách trấn Rilong 400m)
Ngày 5- 16/10Lên xe đi HuangLong (520km)
Ngày 6- 17/10Sáng tham quan Huanglong chiều về CTC ngủ
Ngày 7+8 - 18+19/10 ở KDL CTC
Ngày 9- 20/10 Lên xe quay về TĐ
ngày 10- 21/10 lên máy bay quay về HAN

Núi Tứ Cô Nương-SiguniangShan có 3 câu: Haiziugou, Changpinggou và câu nào đó cách Rilong 2km nhưng đã được quy hoạch rồi, 3 câu này hoang sơ nhất là Haiziugou nếu đi cung đường này thì nên đi câu này.

Các bạn khác đi rồi bảo là Dujiangyan thì đó là 1 đập chắn nước sông thôi không đẹp lắm và Núi Thanh Thành vì các chùa đây đã được làm lại hết sau trận động đất vừa rồi nên cũng không đẹp cho lắm nên tham quan cũng được nhưng không đi cũng không sao.

Cảm ơn bạn Bee nhé, nhóm mình đã đặt được vé rồi, HN - Chendu khứ hồi 330 $, không biết có rẻ được nhiều ko, giờ nhóm mình đang lăn tăn mấy việc sau, bạn Bee có thông tin thì chia sẻ nhé

- Nhóm mình cần tuyển 1 bạn biết tiếng trung đi cùng cho an tâm :)

- Nhóm mình đang tìm khách sạn ở Đô Giang và Thành Đô (muốn ở gần ngõ Hầu Vũ)

- Thẻ sinh viên quốc tế

Bạn Bee biết thì chia sẻ nhé

To Bazo: lịch trình của nhóm bạn đi ra sao, chia sẻ để tìm cung hợp lý với thời gian nhé

Mình có bà chị họ tiếng Trung rất đỉnh mà cũng máu đi chơi nhưng bà í lại không nghỉ được dài ngày như thế, nhìn lịch trình của các bạn mà thèm quá, ôm ấp giấc mơ CTC đã lâu :(
Cuối tháng 8 đã xin nghỉ 1 tuần đi chơi rùi tháng 10 lại xin nghỉ nữa chắc sếp mình giết lun, hy vọng năm sau sẽ tóm được 1 nhóm như thế này nữa để bám càng

thời gian đi CCT hợp lý nhất là tháng 8-9 bạn ạ, tháng 10 ở đó rất là lạnh ý, mình có thể giúp các bạn 1 số cái về đặt khách sạn hay vé Mb em gái mình hiện cũng đang học ở tứ xuyên, nếu các bạn cần giúp đỡ thì ll với mình 0903.229.386 . Mình cũng đang định đi 9TT nhưng đi 1 mình thì buồn quá :p

thời gian đi CCT hợp lý nhất là tháng 8-9 bạn ạ, tháng 10 ở đó rất là lạnh ý, mình có thể giúp các bạn 1 số cái về đặt khách sạn hay vé Mb em gái mình hiện cũng đang học ở tứ xuyên, nếu các bạn cần giúp đỡ thì ll với mình 0903.229.386 . Mình cũng đang định đi 9TT nhưng đi 1 mình thì buồn quá :p

Chủ thớt cẩn thận với anh chàng này, dám la lên bên box CTC tháng 10/2012 giá vé máy bay hạng thường đi từ HAN-Chengdu của VNA chỉ 2t7 mà là khứ hồi. Qua box đi SIN hay HK gì đó tầm tháng 8 xin gia nhập, qua đây nói với bên box đây là book vé dùm với book KS dùm. Vậy chủ box có thấy là nên tin bạn này hay không nhỉ????

NghiaHD (thành viên đoàn CTC tháng 10 từ 19/10-31/10)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back