What's new

[Chia sẻ] Bộ sửa xe 59k ( mình ko kinh doanh nha )

tr41l0

Phượt thủ

Thanh sắt cậy lốp 3 thanh 18k
Bơm 22k
Keo 5k
Miếng vá 11k
Miếng sắt mài 3k

Bác nào muốn mua qua cầu văn điển tìm bách hóa cơ khí.
Vừa làm 1 bộ xong.
Giúp anh em tiết kiệm đến từng đổng nhỏ nhất.

Cái bơm kia mà dùng để bơm xe máy thì mệt lắm, trước mình từng thử rồi mà, phờ râu luôn. Đúng theo kiểu lợi thì có lợi nhưng răng chẳng còn ^^
Những đồ còn lại thì đầy chỗ bán rồi.

....

Bác nào muốn mua qua cầu văn điển tìm bách hóa cơ khí.
Vừa làm 1 bộ xong.
Giúp anh em tiết kiệm đến từng đổng nhỏ nhất.

Là chỗ nào bác nhỉ? Đọc bài này của bác sớm hơn thì đỡ bị chặt chém cái vòi bơm giá 30k ở chợ giời. :(

Vừa làm 1 bộ xong.
...
Hình như em vẫn thấy thiếu thiếu...thiếu cái kìm, hay cái clê 10 để vặn ốc chân van lôi săm ra, à mà cả cái búa (thanh gỗ) nữa (nếu mà phải móc lốp lôi săm ra vá) vá xong phải gõ miếng vá cho nó bám thật chắc nữa chứ? Không thì miếng vá, vá không chuẩn lại bong.

^ : đây là bộ vá thôi chứ chưa phải thay nên chắc không có 2 cái tròng mở bánh

Móc lốp 3 cây 18k nhét vào bánh mình chắc gãy luôn phần móc quá +_+. Bơm thì bơm tay cứ gọi là mút mùa luôn :|, bơm xong khỏi đi tiếp, tay rã rời. Cái mài thì nên thay bằng giấy ráp thôi.
Mình cũng đã mua một bộ này (bỏ lại bơm + miếng đánh săm) ở phuotshop. Đúng là có đắt hơn chút so với bộ này, xuống tận cty cơ khí rẻ hơn chắc là đúng rồi, nhưng xa quá :)).
Mua xong mình thấy cả bộ dùng ngon luôn chỉ có miếng vá, keo, búa cao su. Các đồ còn lại muốn chắc chắn cứ nên thửa riêng, ham rẻ không tốt đâu, lúc cần lại không dùng được ấy.

Móc lốp bác mua cái loại thanh sắt dẹt ý,đừng mua loại nó rèn từ thép xoắn xây dựng ra,yếu mà móc đau tay lắm,chỉ cần 2 cái là đủ đối với các bác tay to.^^.Thường thì e hay dùng lưỡi cưa sắt để đánh,rất nhanh nhưng rất dễ hỏng săm.

Em chưa phải móc/ vá bao giờ nhưng nhìn bác chủ show hàng cũng thấy thiếu gì ấy! Cái để móc săm ra em nhìn như có 3 thanh ấy nhỉ? Thiếu cả tô vít, cờ lê, kìm......
Nếu mua mỗi bộ như này, chắc khóc mệt quá he he..... (nói vậy bác đừng mắng em nhá! Cơ mà mua 1 bộ như này chưa đủ để ta lang thang khắp nẻo đường đâu bác ạ!)
Trc em mang 1 cái bơm đi, tuy nó dài và hơi cồng kềnh tẹo nhưng bơm cực nhanh, bơm chân thôi mà không tốn sức. Nếu tiết kiệm mua bơm nhỏ, thì bơm lâu và mệt lắm. Nhất là bơm tay thì còn oải nữa :(

Oạch, sao ai cũng kêu là dùng loại bơm tay thì mỏi tay và mệt phờ râu thế nhỉ...bơm thì bơm lốp sau chừng 120 đến 150 cái thui mà, làm gì mà mệt lắm chứ? Hay các bác cứ mở hết sức, bơm tẹt ga đến mức săm nổ ấy mới mệt chứ?
Còn móc lốp loại 3 thanh 18k, hay 3 thanh 100k ấy thì sử dụng là như nhau thôi, nhưng thường thường loại tròn (giống sắt phi 10 dùng trong xây dựng ấy) về gần như em lại phải "tôi" lại phần móc cho đủ độ cứng, chứ đem móc cái loại vành đúc, hay vành tăm mà mềm oặt là móc duỗi thẳng luôn, hết móc được nữa.
Nếu đồ nghề chỉ như vậy thôi thì đi chơi nhàn tênh hà, mà đi chơi dính phải mẩu dây thép phanh ngắn tũn ấy không có kìm thì...toi nhóa, cười mếu luôn. :D
Kiểu như này nè:

Các bác chém bác chủ kinh quá. Thực ra cùng biết và chia sẻ đồ sửa xe, giá cả để tham khảo nhau thôi. Chứ em thì có hẳn 1 hộp chuyên đựng đồ nghề rồi. Đồ nghề thì cũng hòm hòm khá đủ rồi ạh.

Hề hề anh em cứ vào chém cho vui, vì chưa đi lần nào thế nên chưa biết thiếu gì, chỗ mình là "bách hóa cơ khí" nha bạn không phải xưởng.
Các bác vào đấy thì cứ tha hồ mà chọn chẳng thiếu gì. đấy là chọn thôi, chứ có giá đầy đủ ở đấy. Bơm to mình thấy giá có 70k thui. Nhưng bơm nhỏ mình để vừa balo. Với lại chưa làm bao giờ nên cho lên.

Mình nhớ mang máng thiếu cài gì ấy, mở cái van, nhưng không biết đấy là cái gì.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back