What's new

[Hỏi đáp] Cung đường Yên Bái - Sapa: QL 70 hay tỉnh lộ 151

37N2_0717

Phượt thủ
Kính thưa các bác, 2/9 này nhà em có 1 đoàn chạy HN - Yên Bái - Sapa - MCC. Lịch trình sơ qua như vầy:

+ Chiều tối 31/8 HN - Yên Bái.
+ 01/9 Yên Bái - Sapa.
+ 02/9 Sapa - MCC
+ 03/9 MCC - HN

1. Em muốn hỏi các bác là từ Yên Bái lên Sapa em định đi tỉnh lộ 151 có ổn ko? QL 70 em đi 1 lần rồi, lần này muốn thử đường mới xem sao.

2. Theo Google maps nó bày cho em 1 đường chạy nối từ tỉnh lộ 151 qua đường mòn lên Sapa như hình:

Cung đường này có thể đi được ko? Bác nào đã từng đi rồi cho xem ít kinh nghiệm với ạ.

Cảm ơn các bác ^^!

@Sonvc vào tư vấn cho bạn ấy đi.
Trc đoàn bạn Sơn đã đi theo TL 151 rồi, nghe các bạn ấy nói là dễ đi, bạn đi cho biết và khác lạ với cung đường hay đi 1 chút cũng rất hay.
Đường nhỏ xinh về bản Dền đây

...
1. Em muốn hỏi các bác là từ Yên Bái lên Sapa em định đi tỉnh lộ 151 có ổn ko? QL 70 em đi 1 lần rồi, lần này muốn thử đường mới xem sao.

2. Theo Google maps nó bày cho em 1 đường chạy nối từ tỉnh lộ 151 qua đường mòn lên Sapa như hình:
...

@Sonvc vào tư vấn cho bạn ấy đi.
...

Hài zà...à, Trai ạ, đúng là anh đã đi, nhưng đi vào lúc thời tiết đẹp, đường khô ráo, tuy bụi những sẽ còn hạnh phúc gấp vạn lần nếu dính phải ngày mưa...thế đấy, đường TL 151 hiện tại đang thi công tuyến đường cao tốc xuyên á: Nội Bài - Lao Cai, nên rất chi là ngổn ngang, cầu cống, đất đá cứ gọi là lổn ngổn, mưa xuống cái là...hết đi.
Bác 37N2... cứ xem chừng thời tiết nhé, nếu mưa thì nên đi theo QL 70, chứ mà nắng thì đi TL151, mỗi tội là bụi mịt mù thôi, bác xem qua mấy cái trang này, tư liệu về hình ảnh đoàn nhà em đi theo TL151 lên Sapa từ Yên Bái:
https://www.phuot.vn/threads/39776 Trang 28 ấy nhé.
Đoàn bọn em đi như vậy mà cuối cùng cũng không thể đủ thời gian đi vào cái đường chạy nối từ tỉnh lộ 151 qua đường mòn lên Sapa như trong hình mà bác đưa ấy...
Nếu bác không ham hố quá cái con đường dọc theo sông Hồng ấy thì có thể xem xét đi như thế này: Hà Nội - Yên Bái - MCC - Sapa - Hà Nội.

Xin cảm ơn 2 bác Lantrailt và Sonvc, đang ngồi nhà nhìn bản đồ nên vẽ cung đường như vậy, có thông tin của 2 bác thật là quý báu.

Gia cát dự 2/9 năm nay mưa như năm ngoái, có lẽ em lại quay về đường 70 đi cho nó lành thôi vậy. Dành thời gian lên Sa Pa dạo chơi tí. Sa Pa - Than Uyên - MCC em chạy đường về bác Sonvc ạ :D QL 70 đường thì ngon, cơ mà hơi bé với xe công nhiều thôi, đi cũng mệt phết :)

Các đồng nghiệp yên tâm.
Tin mới: Sẽ mở rộng tỉnh lộ 151 ngay trong năm nay làm đường nối cao tốc Hà Nội- Lào Cai với Sa Pa (tuyến 2, không qua thành phố Lào Cai). Đường đi Sa Pa sẽ thông suôt. Tằng Loỏng, Ngòi Bo, Sử Pán,... Một loạt các nhà máy thủy điện đã được xây dựng dọc các con suối nơi cung đường này.
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-s...ao-toc-noi-bai-lao-cai-len-sa-pa-3074772.html
(Ở đây tỉnh lộ 151 đã bị in sai thành tỉnh lộ 15).
Đường cao tốc Hà nội- Lào Cai sẽ được thông xe vào ngày 21-9 tới.
Nhưng có thể xe máy sẽ không được đi vào đường cao tốc Hà Nội- Lào Cai như các đường khác.
http://vnexpress.net/tin-tuc/thoi-s...ao-toc-noi-bai-lao-cai-len-sa-pa-3074772.html

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back