What's new

[Hỏi đáp] Những cung đường đi từ SG ra Nha Trang

DinhThien

Phượt tử
Tình hình là em đang dự định độp 1 chuyến ra Nha Trang
Em là new bie nên chưa có đồ nghề phượt nhiều vì vậy chắc sẽ nghỉ tại khách sạn, nhà nghỉ.
Xin các bác tư vấn cho em những cung đường đẹp từ TP HCM ra Nha Trang

Cung đường biển.
Sài gòn - Nhơn Trạch - Bà Rịa - ôm dọc biển xuống Lagi - Phan Thiết - Phan Rang - Ôm dọc biển xuống Vĩnh Hi - qua Cam Ranh - Nha Trang.

Cung đường núi.
Sài Gòn - Long Khánh - QL 55 - Madagui - Bảo Lộc - Đà lạt - Đi đường nối biển và hoa (đèo hòn Giao) - Nha trang.
Hoặc đơn giản là SG - Ql20 - Đà lạt - Nha trang.

Cung đường vừa biển vừa núi.
SG - Nhơn Trạch - Bà Rịa - ôm dọc biển xuống Lagi - Phan Thiết - QL 28 (đèo Gia Bắc) - Đức Trọng - Đà lạt - Đèo hòn Giao - Nha Trang.
Ok chưa?

Phượt một mình như thế này thì mình cũng khuyên Bạn nên đạp theo đường ven Biển, khí hậu mùa này mưa gió thất thường và thường xuyên, đi đường ven biển sẽ có nhiều nơi cho bạn trú ngụ hơn so với đi đường Núi Đà Lạt mà lại an toàn nữa(nguy hiểm chỉ là giao thông hơi nhiều). Đường ven biển cũng có rất nhiều quan cảnh đẹp như đi qua rừng cao su Nhơn Trạch, Thành phố mới Bà Rịa, suối nước nóng
Bình Châu, biển Phan Thiết...
--Thời gian chậm nhất có thể là 5 -6 ngày tới Nha Trang.
Chúc bạn thành công.

Chính xác, mất khoảng 5 đến 6 ngày mới chạy đến.

Đường biển hướng SG - Nha Trang bị ngược gió
Đường núi thì ngược dốc.
Đường đẹp nhất là đường vừa biển vừa núi (đường thứ 3 mà tôi nêu) tui nhiên vừa gió vừa dốc =))

Đi một mình thì cần chuẩn bị kĩ năng sửa xe. Ít nhất là biết vá xe.

Gió thì chẳng ảnh hưởng gì tới phươt bằng xe đạp. Khoảng cách từ HCM - Nha Trang theo 1A là 400km, theo đường như Bạn nói thì khoảng 500km. Mỗi ngày đạp chơi chơi, vừa ca vừa hát vừa đạp cũng được 100km. Gió thì là gì đâu? Đạp xe một mình là phải có chí.

hố hố, gió chẳng ảnh hưởng gì.

Hôm nay đang vui nên gió to quá. =)).

Một điều đáng tiếc là các bạn hỏi đường xong chẳng thấy đi gì cả. Giống như bạn hôm trước hỏi đường đi Đà Lạt, chỉ cho đường rõ ngon, vừa đẹp vừa mát cuối cũng cũng lặn không sủi tăm. Lần này chắc cũng vậy. Hị hị.

hố hố, gió chẳng ảnh hưởng gì.

Hôm nay đang vui nên gió to quá. =)).

Một điều đáng tiếc là các bạn hỏi đường xong chẳng thấy đi gì cả. Giống như bạn hôm trước hỏi đường đi Đà Lạt, chỉ cho đường rõ ngon, vừa đẹp vừa mát cuối cũng cũng lặn không sủi tăm. Lần này chắc cũng vậy. Hị hị.

Hì hì, bác này có cách khích lệ tinh thần chủ thớt rất hay. Hy vọng chủ thớt làm 1 tour về cho anh em thưởng lãm.

Gió thì chẳng ảnh hưởng gì tới phươt bằng xe đạp. Khoảng cách từ HCM - Nha Trang theo 1A là 400km, theo đường như Bạn nói thì khoảng 500km. Mỗi ngày đạp chơi chơi, vừa ca vừa hát vừa đạp cũng được 100km. Gió thì là gì đâu? Đạp xe một mình là phải có chí.

Chắc bạn hay chạy xe máy nên thấy gió ko ảnh hưởng gì, chứ còn xe đạp thì gió ảnh hưởng hơi bị nhiều đó.

Trời đi xe đạp, gió là điều mà ai cũng phải sợ, thấy mà chủ thớt lại "phớt" qua điều này quả là binh phục đó, ksvdc cũng độp rồi nên hiểu vì "pin" nhanh hết khi đi ngược gió lắm lắm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back