What's new

Ọp chai Hà Lội, hội ngộ Phi Lô ( ngày 28/01/2010)

wild_honey

Phượt thủ
Các bạn thân mến

Nhân dịp chuẩn bị kỷ niệm 1 ngàn năm Thăng Long Hà nội lại tiện thể đôi tân nương tân lang đình đám nham nhở của nhà phượt Linhevil + BP vừa kịp mần xong 100 câu hỏi đêm tân hôn. Và hơn hết là cơ hội nhìn tận mắt, nắn tận tay thần tượng mới nổi của site phuợt; Phượt Phi Lô sánh bước cùng Chít Tô.. mọi thắc mắc của tuổi mới lớn, thắc mắc về người ấy hay đơn giản là xin 1 quẻ tại chỗ đoán định những thăng trầm trên bước đường phượt sẽ được anh Phi Lô tận tình cầm tay giải đáp.

Chẹp! sao cứ phải lý do gì nữa! chúng ta cùng ọp chai tất niên làooooooooo.

Anh Philô mới reo quẻ và phán rằng buổi ọp chai nhất định phải tổ chức vào hồi 6h thứ 5 ngày 28 ( tức là ngày mai). Anh ấy còn cho biết vào thời điểm đó nhất định có 1 con chó chân sáu huyền đề sủa lên 3 tiếng, 1 con gà mái nhất định phải đợi Quạt bước chân trái vào quán ăn thì mới cục ta cục tác rồi đẻ ra quả trứng có 2 lòng đỏ. Đấy là điềm về thiên thời tốt, rất tốt, rơi vào quẻ cấn.. Còn vị trí đắc địa phải là hướng Bắc, quán 1946 - địa chỉ ngõ 67 phố Cửa Bắc...Quẻ còn phán rằng sẽ không có thêm cái răng cửa nào bị gãy nữa :D

Danh sách hiện là

1. CVN
2. Anhminh
3. Linh Evil
4. Bodyparty
5. Phuot Phi Lô
6. Virgo
7. Chitto
8. Imim và imim’s
9. Susu và susu’s
10. Ong
11. Minhtua
12. Quat (úp sọt)

Ăn nhậu đê, đăng kí đeeeeeeeeeeee

(mềnh là mềnh hồi hộp đợi đến lượt được cầm tay anh Phi Lô liém)

Last edited:
(hoaha nhắn: lần này Babel và Quạt đi taxi hay bus cho nó an toàn :D)

Anh Babel và anh Quạt cứ đi xe máy hoặc là đi bộ thôi, sẽ an toàn hơn nếu hoaha và susu không mang theo rượu đến để lóp pi ét min cùng đồng bọn. (NT)

Philô xin kính chào quý vị khán giả

Theo phán đoán của Phi Lô thì ọp chai xuân này có ít nhất 02 người vắng mặt vì ngoài vùng phủ sóng...

Nhưng may quá, vào phút chót, do máy bay hạ cánh kịp thời. Rất có thể ĐT bỗng sáng đèn vào giờ cao điểm...

Philô cũng nhận thấy, ít nhất 1 Phượt Nhí sẽ được bưng đến 1964 mà song thân của Phượt Nhí này không hề biết là Phượt Nhí đã được hình thành vào thời điểm nhà nhà nhậu, người người nhậu... Nếu Phi Lô tôi được có nhã ý mời đi nhậu cùng các bạn, nhất định sẽ tận tay đến chúc mừng song thân của Phượt nhí này và báo cho họ tin vui

Phi Lô cũng vui mừng báo với các bạn Phượt rằng... Buổi Ọp lần này sẽ có bánh đúc.

Ngoài ra sẽ có một vài nhân vật mới chưa trình làng bao giờ, nhưng không hiểu sao đi đâu cũng đi theo...Phi Lô thật đáng ngại mà xin ko nói ra là ai kẻo lại bị quở trách.

Giờ gieo quẻ đã hết, Phi Lô xin cáo từ đặng còn đi đón bà xã từ VinCom Tower về nhà chăm trẻ.

Xin kính chào,

Anh Phi Lô confirm đi được làm mình mừng vui khôn xiết, giờ mình mới dám ủn ỉn bầy tỏ lỗi nòng. Chả là bấy lâu mình đem lòng thương mến anh Phi Lô. Hệ hệ,mình thích cái khẩu khí, thích cái tênh tểnh trong câu văn, cái chữ của anh. Đọc văn anh mà thấy cả cái khí tiết văn chương đạo mạo đủng đỉnh như cụ đồ, cái giọng hóm hỉnh sâu sắc thâm thúy lại sâu cay...Anh phán ra câu nào, mình nuốt vào câu ấy :D. Những cái "quote" trên trang home của anh, chẹp! đầy tính bác học. Ái chà, mình còn mê anh vì tính trách nhiệm với vợ con, với gia đình của anh. Trên đời sao đã có Anh rồi có cụ Chít làm gì nữa. Giả như anh với cụ Chít kết hợp thành Phi Tô thì chẳng mấy chốc mà thành huyền thoại.

Mình háo hức, mình hồi hộp mong đợi đến ngày mai được ở bên anh cho dù mình biết có rất nhiều gái cũng háo hức được ở bên anh, mình biết!

Last edited:
Vui nhẩy (beer) Nếu mình đi công tác về đc thì cho xin 1 cẳng nhé (NT)..
Mà họp lại tác chiến vào giờ này thật à?
.....Anh Philô mới reo quẻ và phán rằng buổi ọp chai nhất định phải tổ chức vào hồi 6h thứ 5 ngày 28 ( tức là ngày mai). Anh ấy còn cho biết vào thời điểm đó nhất .....
Khó nhảy =))

Em Su đã được tổ chức phân công đưa đón anh Phi Lô đi tới nơi, về đến chốn nhé !
Em hứa sẽ hoàn thành hơn cả xuất sắc nhiệm vụ được giao, hí hí ! (wait)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back