What's new

[Hỏi đáp] Cần tìm loại kính đi phượt

photchamvn

Phượt thủ
Chào các bác
Tình hình là nhóm tụi em hay đi đêm, nên cần mua một loại kính đảm bảo các yếu tố
-Chống lóa
-Nhìn rõ vào buổi tối với các điều kiện: có đèn hoặc không đèn
-Chống bụi
Các bác có biết loại nào có đủ các yêu cầu trên và bán ở đâu không ạ, mách nước cho em với
em xin cám ơn:L

Lựa chọn kinh tế là dùng kính bảo hộ lao động. Khi chọn kính cần để ý các tiêu chí như sau
+ Loại ôm vào mắt sẽ đỡ bụi hơn, tuy nhiên gió lùa vẫn mù mịt như thường
+ Chọn loại có đệm cao su ở vành tai, sống mũi. Kính này chủ yếu làm bằng nhựa dẻo, không có đệm mỏi lắm
+ Muốn dùng khi đi đêm thì chọn loại mắt kính màu vàng
+ Muốn chống lóa thì chọn loại có phủ chống lóa

Nếu là dùng để đi đường thì mình khuyên bạn mua cái mũ bảo hiểm full face hay tốt nhất có cả bảo vệ hàm cho xong, vẹn cả mấy đường

mình có mbh full face rồi, nhưng kính của nó là kính trắng, đi ban đêm rất lóa và khó chịu nữa. nên cần 1 cái kính cơ động hơn

Đây bạn , cái này đeo đêm chống sương mù tốt , bề mặt nhựa cứng ko xước .

Về mũ BH fullface tớ thích dùng loại Evo của Thái ngày xưa , kính trong ko xước , độ mở cửa nhìn rộng - Loại full bây giờ cửa nhìn hẹp ( góc 8h và 4h bị che lấp nhiều ) . Đội cái này chỉ cần thêm kính râm bên trong cho ban ngày , tối che gió , mưa .... thoải mái .
Kính râm bạn chọn loại râm phân cực ( polaroid) đeo ko bị chói .

mình cũng đan tìm kính đi ban đêm , mùa đông ánh sáng yếu ớt đeo kính đen hơi khó chịu.

mình tính mua 2 nhãn hiệu này. bạn cũng nên xem aqua cho biết.

ES-S101 của Ellesse và ESS có thể chống đạn 5mm, xem thử nghiệm trên youtube để biết.

5 loại len chống UV 99% có thể thay thế cho nhau. kính có thể chịu lực búa đập k bể. được dùng trong quân đội lính NATO.

chống lóa-chống sáng-chống khói-chống tối

giá tầm 50-60 $. mua cho đáng 1 lần. mua mấy loại tàu lao dễ hư mắt lắm.

Đây bạn , cái này đeo đêm chống sương mù tốt , bề mặt nhựa cứng ko xước .

Về mũ BH fullface tớ thích dùng loại Evo của Thái ngày xưa , kính trong ko xước , độ mở cửa nhìn rộng - Loại full bây giờ cửa nhìn hẹp ( góc 8h và 4h bị che lấp nhiều ) . Đội cái này chỉ cần thêm kính râm bên trong cho ban ngày , tối che gió , mưa .... thoải mái .
Kính râm bạn chọn loại râm phân cực ( polaroid) đeo ko bị chói .
cái kính của bác hiệu là gì vậy ạ, mua ở đâu ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back