What's new

[Chia sẻ] Tam cốc Ninh bình,chuyến phượt tất niên

Tam cốc Ninh bình,chuyến phượt tất niên

Bọn em có 1 chuyến đi Tam cốc,xin bốt hầu các bác,

Bọn em dự định có 4 đực rựa,nhưng 1 thằng đến phút cuối cùng thì vợ nó nhắn tin rằng anh đi thì đừng có về ăn Tết nữa nên nó bỏ cuộc,nên chỉ còn em,bác sang30tet,và anh Móm,anh bạn bỏ cuộc bù lại cho bọn em mượn chiếc ô tô,1 xe Jeep nhà binh bị bỏ lại sau khi nước Miền nam thua,

Móm sướng mê với chiếc xe này,anh có bằng lái đã 4 năm nhưng số lần lái xe đếm đc trên đầu ngón tay nên cứ gọi là xoắn ngược ria lên mà bẻ,anh cương quyết đeo thêm quả kính bảo hộ lao động mua 25k ở cuối Nguyễn du mặc dù em đã can,hình như theo Móm quả kính làm anh trông có vẻ giống Tây,anh rất thích đc như Tây,và cũng có tác dụng vì các bác soát vé dọc đường 1a hễ nhìn thấy Móm là nói hế nô hế nô!!!!!!

bọn em ko trò chuyện đc nhiều trên chiếc xe này,cầu trước cầu sau,hộp số,côn,động cơ đều kêu ầm ầm,vả lại anh Móm 1 tai điếc đặc,lúc nào ko nghe rõ anh thường đoán mò,có lần đèo người yêu đi dọc phố Tràng tiền,cô ny nổi hứng ghé vào tai anh nói nhỏ: anh.. có yêu em ko??anh thản nhiên trả lời: rét thế này ai ăn kem!!!!

bác sang30tet ngồi sau,có nhiệm vụ chuyển lời em nói sang bên tai thính của anh MÓm

Last edited by a moderator:

Mặc dù toàn bộ đồng hồ ở xe này hỏng hết nhưng bọn em ko hề lo về khoản bắn tốc độ,Móm lái chậm đến nỗi em với sang30tet phải dừng xe mua 1 két bia lạnh để uống giết thì giờ,,,cứ như thể đang ngồi trên xe công nông vậy!!! bọn xe tải to vì ức Móm lái chậm cản đường họ lên thỉnh thoảng lại xịt 1 luồng khói đen xịt vào xe em rồi cười hố hố,,

Móm cũng ko hề hiền lành,anh thỉnh thoảng lại gào lên chửi bọn ô tô xe máy lấn đường anh,em phải can Móm rằng xe điều hòa kín mít thì chửi đc vì họ ko nghe tiếng,chứ cái xe này cứ thông thống chửi họ nghe thấy,họ quay xe lại,và vì xe này ko có cửa nên họ cho 1 dao vào sườn rồi phóng mất thì mất ăn Tết,đâm đúng thằng lái thì ko sao,,,

chứ đúng thằng ngồi cạch thì thật oan gia,,,,Móm nghe ra nên chửi nhỏ hơn và chỉ khi chắc thằng đi láo khuất hẳn,,,,

nghề này khá độc đáo có dễ từ ngàn năm nay,nghề bán tinh lợn,chú lợn may mắn này do đó vừa đc lạc thú,vừa mang tiền về cho chủ của chú,lại tránh đc họa sát thân,,

Last edited by a moderator:

bọn em đi lạc vào khu du lịch đang xây dựng Bái đính,xe tải chở đá chạy rầm rầm,

1 đại hào phú tên Trường đang đổ tiền vào khu này để biến nó thành 1 khu du lịch tầm cỡ quốc tế,,,quả nhiên khả thi vì khu này có đủ cả thiên thời địa lợi nhân hòa,nghe nói sẽ khánh thành vào dịp 1000 năm thăng long hà nội,,

nếu mọi việc ngon nghẻ thì các bác nông dân này khỏi phải cấy lúa nữa,cứ chăng cái dây thừng quanh ruộng mà trông xe cũng kiếm bộn tiền,mạnh bạo thì xây nhà nghỉ hay mở quán bia,mà bán phắt đi vãi sào mà tiêu cho sướng đời,sống ở Ninh bình,nhưng em chắc các bác nông dân này chưa bao giờ đc ăn 1 bữa thỏa thuê Dê núi!!!

Từ đầu đến giờ, trong tất cả các nhân vật mà bác nhắc đến, em ngưỡng mộ nhất chú lợn kia :D

Các bác lái máy xúc cũng cẩn thận nhé,khu này nổi tiếng chôn giấu nhiều vàng bạc,ngày xưa người Tầu trước khi rời khỏi đây đã chôn giấu vô khối vàng bạc ko kịp mang theo,đánh kục 1 cái mà xúc trúng 1 rương vàng thì đổi đời nhể???

cuối cùng siêu lái xe Móm cũng đưa đc bọn em đến Tam cốc,rời khỏi hà nội 12h30,mãi đến 5h30 mới đến đc Tam cốc,5 tiếng đồng hồ cho 100km,đúng là siêu tài xế,,,

bến thuyền vắng tanh,các bác bán vé tức điên vì anh cầm vé đã về từ lâu,gọi điện thì em nghe lén đc câu:"hở ??hả??lại rượu rồi à,,,"thành ra bọn em chỉ phải trả 60k cho bác chèo đò,miễn vé vì ko có bán,,,,

vì khá muộn lên bác chèo đò mở hết tốc lực,em có cảm tưởng còn nhanh hơn xe Jeep do Móm cầm lái...

Nước ở đây khá trong,nếu tinh mắt có thể nhìn thấy những con cá nhỏ ẩn hiện trong đám rong,gần 10 năm trước em cũng đã đến đây thuê thuyền tự chống,hồi đó các thuyền ko dùng mái chèo mà dùng cái sào dài đẩy thuyền đi,em mắc 1 lỗi nhỏ là cắm cái sào quá sâu xuống bùn,khi đẩy thuyền về phía trước thì em ko rút kịp cái sào cắm quá sâu,thành thử thuyền đi còn người ở lại cùng sào,mà lại đúng mùa đông,suýt thì chết rét,các bác cả khách lẫn đò cứ nhìn em cười sằng sặc,,,may mà nước nông

bác lái đò bảo em chụp cái mỏm đá này,nó khá nổi tiểng vì trông giống mỏ đại bàng,em có trí tưởng tượng nghèo nhưng cũng thấy hơi giông giống,

Đến Ninh bình,các bợm nhậu thường tìm thịt dê,nhưng phải tìm đúng loại dê này này:

đây là dê núi,chuyên ăn lá cây trên những vách núi cheo leo người ko leo tới đc,nó ăn toàn những vị thuốc quý nên ăn đc thịt loại dê này trường sinh bất lão như chơi!em có 1 anh bạn hiền lành,sau khi uống rượu với thịt dê núi Ninh bình về vừa nhìn thấy vợ lập tức trói tóc vợ vào cột nhà đánh vợ 1 trận nhừ tử,vừa đánh vừa kể những tội vợ mắc từ năm nảo năm nào,,hóa ra anh đã ăn phải thịt con dê chuyên ăn lá có tên là lá "CẢM TỬ",sau vụ đó anh chừa hẳn thịt dê,,,

cũng là dê Ninh bình như­ng loại này ko ăn đc những loại lá thuốc quý nên các bợm nhậu lưu ý ạ...
­

ngoài dê trên những vách đá dựng đứng này cũng có 1 loài quý ,loài voọc quần đùi,cách đây vài năm em đã đi thuyền và nhìn đc bọn đó qua ống nhòm cách tam cốc chắc chỉ chục cây số đường chim bay,trung ương đã cử 1 đoàn khoa học hàng đầu về linh trưởng đi nghiên cứu,sau hàng tháng lần theo dấu vết loài voọc này,1 nhân viên trong đoàn sau 1 bữa nhậu tổng kết đã thoát ra 1 thông tin khoa học quan trọng mà bác lái đò nghe lén đc kể lại với em,thông tin đó là: tiết canh voọc ngọt hơn tiết canh dê!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back