What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn mua giày leo núi the north face tại hà nội

yentwin

Phượt tử
Chào các anh chị, em là sinh viên, hiện tại em đang có nhu cầu mua giày leo núi The North Face giá từ 400k - 500k. Khi tìm hiểu trên mạng thì em tìm được một mẫu giày leo núi The North Face giá 500k tại ubay.vn
Dưới đây là hình ảnh về mẫu giày này

timthumb.php

Em chưa có kinh nghiệm mua giày leo núi nên em muốn xin ý kiến các anh chị. Model này đi có bền không, mức giá 500k có phù hợp không?
Các anh chị có thể tư vấn cho em về nơi mua giày uy tín và chất lượng tại Hà Nội được không ạ? (Em xem thông tin của Ubay thì được biết cửa hàng thành lập từ tháng 6/2012, tức là khá mới, nên em không rõ uy tín và chất lượng hàng tại đây như thế nào)
Xin cảm ơn các anh chị đã giành thời gian đọc bài, mong sớm nhận được phản hồi từ các anh chị :)

cứ phải đến tận nơi, sờ tận tay mới cảm nhận được, mà The Nort Face thì bền rồi.

Theo mình biết Cửa hàng Ubay ngày trc là Utrip. Bán cũng khá lâu rồi. Về sau utrip tách ra riêng.
Hàng giầy phượt của Ubay giá mềm hơn Utrip hay Umove một chút, chất lượng cũng khá,
Trc có mua một dôi Merrell cao cổ. Đi đc 1 năm vẫn good

100% hàng fake Trung Của, chất lượng thì hên xui và thường thì chả bao giờ có cái gì là "ngon, bổ, rẻ" đâu, rẻ thì chắc chắn là không ngon và không bổ :D

100% hàng fake Trung Của, chất lượng thì hên xui và thường thì chả bao giờ có cái gì là "ngon, bổ, rẻ" đâu, rẻ thì chắc chắn là không ngon và không bổ :D
:( Anh đã mua hàng ở Ubay lần nào chưa ạ? Hàng fake mà tầm 500k như thế này theo anh (chị) là fake loại mấy ạ? Anh (chị) có thể tư vấn cho em một số cửa hàng bán hàng uy tín tại HN được không ạ? Em cảm ơn :)

Anh chả bao giờ mua ở mấy cái chỗ ubay hay utrip hay umove gì gì đấy cả vì anh biết để có nguồn hàng ổn định thì bắt buộc phải nhập từ TQ về chứ trông chờ vào hàng VNXK thì ko bao giờ có đủ hàng để bán được đâu.

Đôi giày kia nhìn là biết hàng đểu, lên Sapa bán hàng mẹt ở chợ ý chứ. Hàng tốt thì mua hên xui vì nếu có bao giờ số lượng cũng ít, không đủ size và hết nhanh. Em nên tự tìm hiểu các thông tin trên diễn đàn và ngay trong mục mua bán cũng có khá nhiều.

Đôi giày kia nhìn là biết hàng đểu, lên Sapa bán hàng mẹt ở chợ ý chứ. Hàng tốt thì mua hên xui vì nếu có bao giờ số lượng cũng ít, không đủ size và hết nhanh.
Buồn quá :( ! Thế là em lại quay về với Asia và Ebete 100k huyền thoại và tiếp tục nuôi chí phấn đấu cho The North Face :D!

Buồn quá :( ! Thế là em lại quay về với Asia và Ebete 100k huyền thoại và tiếp tục nuôi chí phấn đấu cho The North Face :D!
Em chịu khó lượn lờ box mua bán ý, ko nhất thiết dùng TNF thần thánh đâu, em tham khảo 1 vòng sẽ thấy nhiều loại hay và tiện dụng hơn nhiều, trc anh cũng lượn đc 1 em COLUM ngon nghẻ đấy! nhưng nếu đã ngon, bổ rẻ thì xđ là hiếm, đòi hỏi ng mua phảitifm và có duyên tý + nên tham khảo ae để tránh mua hàng mẹt nhưng lại ngỡ vớ hàng độc =))

Em chịu khó lượn lờ box mua bán ý, ko nhất thiết dùng TNF thần thánh đâu, em tham khảo 1 vòng sẽ thấy nhiều loại hay và tiện dụng hơn nhiều, trc anh cũng lượn đc 1 em COLUM ngon nghẻ đấy! nhưng nếu đã ngon, bổ rẻ thì xđ là hiếm, đòi hỏi ng mua phảitifm và có duyên tý + nên tham khảo ae để tránh mua hàng mẹt nhưng lại ngỡ vớ hàng độc =))
Anh ơi mua giày ở Hà Nội thì nên mua của shop nào ạ?

Anh ơi mua giày ở Hà Nội thì nên mua của shop nào ạ?
Anh chưa từng mua ở 1 shop nào cụ thể cả, trc h anh mua 2 đôi giày thì 1 đôi mua của 1 bác trên này, 1 đôi mua ở 1 chị ở Kim Đồng nhưng hàng VNXK, có duy 1 đôi, h cũng ko thấy chị ý tái xuất giang hồ nữa rồi =.=
Còn như phản hồi của vô số phượt gia thì mua ở Umove khá tốt, chế độ hậu mãi đảm bảm, hàng lỗi mang đến đc đổi thì phải, đồ cũng có vẻ chất lượng. Em thử qua ý xem sao!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back