What's new

[Hỏi đáp] Hỏi thông tin du lịch Quy Nhơn-Bình Định

kwanghan1402

Phượt tử
Chuyện là Tết duơng này em và tụi bạn ra Bình Định chơi, search trên 4rum+ hỏi bạn bè cũng đc 1 ít thông tin, nhưng chủ yếu là chia sẻ ảnh chứ ko có hướng dẫn chi tiết, nên các anh chị cho em hỏi:
1.Nhà nghỉ, Hostel, Homestay giá rẻ ở Quy Nhơn (Có chỗ ngủ sạch, nước sạch, điện là đc ko cần j thêm), có sđt luôn càng tốt.
2.Thuê xe máy ở Quy Nhơn. Cho em xin giá, địa chỉ và sđt liên lạc luôn.
3.Các điểm tham quan, du lịch ở Quy Nhơn và các vùng, huyện phụ cận mà ko thể bỏ qua khi đến Bình Định. Tụi em chủ yếu thích ngắm cảnh thiên nhiên, tìm hiểu phong tục chứ ko quan tâm kiến trúc công trình lắm ^^
4.À ngoài các điểm du lịch ra, còn chỗ nào"ko du lịch" nhưng thú vị, đáng đi ko?
5.Điểm bán hải sản ngon, rẻ ở tp Quy Nhơn. Ngoài hải sản ra, Quy Nhơn còn món ăn gì ngon, lạ ko?
6.Mùa này tắm biển đc ko và biển ở đâu là đẹp nhất?

Selamat Datang Ke Kota Quy Nhơn - Bình Định :D

Gửi bạn !!!

Không biết lúc này gửi cho bạn mấy dòng này không biết còn kịp không ? . Nhưng mong là bạn sẽ đọc được và giúp cho bạn có 1 chuyến đi về TP.Quy Nhơn - TP. Biển xinh đẹp - TP. Thi Ca

Trước tiên không biết bạn di chuyển bằng phương tiện gì để ra ( dô ) Quy Nhơn . Nhưng bằng phương tiện gì thì chắc bạn cũng phải đi taxi đến chổ lấy xe máy rồi đúng không ? . Vì :

* Bến Xe : Nằm ngay metro Quy Nhơn cách TT khoảng 2km
* Ga Quy Nhơn nằm trong TP . Quy Nhơn nhưng chắc phải đi taxi về K/s
* Máy Bay thì càng phải đi taxi hoặc bus vì cách TP.Quy Nhơn gần 40 km ( Phù Cát )

*** Khách Sạn ****

Bạn cứ yên tâm nhé , TP.Quy Nhơn rất xinh đẹp và phát triển du lịch rất mạnh , đang là đô thị loại 2 và là nơi trung chuyển cho các tỉnh Tây Nguyên theo QL 19 . Du lịch phát triển thì bằng nghĩa khách sạn sẽ mọc ra . Trên con đường chính là đường Xuân Diệu hay Nguyễn Tất Thành có rất nhiều khách sạn nhưng toàn là ***** . Nên mình cho bạn 2 khách sạn sau đây , giá cực ổn , mình hay ở đó và ở suốt 5 năm trời khi ra đó .

1 . Khách Sạn Khang Khang 2

Đ/c : 37-39 Ngô Gia Tự, Quy Nhơn, Bình Định
Phone : 056 3747 727

View : Cach bờ biển xinh đẹp Quy Nhơn chỉ 10 phút đi bộ , khách sạn đẹp , mới xây lại . Giá cực mềm luôn . Bạn có thể trả giá nhé . Dao động 180-220k / 1 phòng . Có thể xin ở ghép bạn nhé .

2. Khách Sạn Phương Đông

Phone : 0563.747767
Đ/c : 03/21 Ngô Mây

Bà chủ thân thiện , k/s gia đình . Phòng ốc thì hơi củ vì khá lâu nhưng giá mềm và cảm giác thấy an toàn , ấm cúng .
Nhưng dù sao các bạn nên chọn Khang Khang nếu hết phòng thì alo cho k/s này cũng được . Tuỳ vào các bạn .

** Thuê Xe Máy

Ở Bình Định thuê xe máy mình chỉ biết 1 chổ đó là của Anh Trung - Phạm Kien Trung . Mình khá ấn tượng về cách làm việc của anh này , vì anh ta là luật sư , cách làm việc khá cứng nhắc nhưng rất chắc chắn .
Xe thì khỏi chê , còn mới 100% . Anh ta sẽ đổ xăng cho mình trước , khi trả xe xăng cũng đầy bình trả anh ta .

* Giá xe thì như sau :

- Tay ga : 150k / 1 ngày
- Fute neo : 130k/1 ngày
- Wave : 120k/1 ngày
- Dream : 100k /1 ngày

Cách tính giá như sau : Ví dụ sáng này 8h bạn mượn , mai 8h trả là tính 1 ngày .

P/s : Những thứ không được quên khi mượn xe ông này .
- CMND phải là bằng thật , không photo , người nào đứng ra thuê thì người đó đưa chứng minh và chịu trách nhiệm . ( Nhớ đó , không được quên đâu đó ) .

Số điên thoại nè : 0914 - 737 - 888
( Dân luật nên nói chuyện sock tới nóc luôn , bà vợ ông ta còn đanh đá gấp 10 lần nữa , nhưng khi bạn mượn xong và trả xe bạn ngẫm lại thì thấy mấy người đó có lí do hết đó :D ) .

** Ăn Uông ***

Đến Quy Nhơn không thê không thưởng thức '' Bún Chả Cá '' .
Buổi sáng thì có thể ăn Bún Chả Cá Thu trên đường Nguyễn Huệ

* Buổi tối nếu đói và thèm thì có thể ăn Bún Chả Cá Ngọc Liên hoặc Phượng Tèo , Phượng Tèo mới mở đây , còn mình vẫn trung thành với Ngọc Liên 5 năm nay rồi :D . Cùng nằm trên đường Nguyễn Huệ luôn .

* Cơm Trưa thì có Bảy Quán ( Trần Phú ) Quán lớn kinh khủng , cơm phần rất ngon , có món cơm gà nên thử . 40 ngàn / 1 phần .
* Cơm Trưa cũng có thể ăn '' 7 quán '' gần BV Đa Khoa Tỉnh trên đường Nguyễn Huệ , cực kì ngon , ở đây cũng tên 7 quán vì là anh em với nhau đó .

Chắc bạn cũng có nghe đến Nem Chợ Huyên hay Nem nướng Bình Định , rất ngon đó , Địa danh chợ Huyện nằm ở Tuy Phước , nhưng ở TP.Quy Nhơn bạn cũng có thể thử ở 113 , Tăng Bạt Hổ , Nem Lợi .
Call : 0563.824437 ( Buổi chiều thôi nha ) . Nên ăn bún nem , 1 cuốn nem và ăn nem không nữa nha . ( Nhớ cắn 1 ít tỏi và ớt cho cay cay :D )

** Còn 1 món nữa , mà cái này ráng nha phải ăn cho bằng được ***
Bánh Xèo Tôm Nhảy ( Mỹ Cang ) Cách đó 25 km
đi về hướng Bắc , về Tuy Phước . Cái này sear google là biết lí do tại sao liền , mình ăn được 2 lần . Đáng để ăn đó . Đứng xấp hàng vui lắm , toàn là đại gia và nước ngoài ăn không à . 1 cái ngoài chợ bán có 3 ngàn mà qua tay nghệ nhân đó thì cái bánh lên 20 ngàn . Sợ khi các bạn ăn nó hơn nữa đó :D . Rất ngon và đáng thử . 6h30 là bán rồi phải đi sớm và dành chổ , không ấy là chờ hơn 1 tiếng mới có ăn đó .

Du Lich Bình Định

Đến Quy Nhơn tức nhiên phải lên KDL Ghềnh Ráng xem bãi Trứng ( Bãi Tắm Hoàng Hậu )
- Thăm Mộ Hàn Mạc Tử .

Có thời gian thì lên Tây Sơn Bình Định , cái này đi mất 1 ngày đó . Thấy mà du lịch nghỉ dưỡng thì thôi đừng đi . Cách TP. 50km .

Tắm biển thì bạn có thể tắm biển Quy Nhơn . Hay đi về Phù Cát , vùng Cát Lý có biển Trung Lương , cực đẹp , cực sạch , hoang sơ nước xanh rì , hải sản rẻ quá trời , 1 con mực 5 người ăn mà có 120k . Hấp rồi sắc khoanh sắc khoanh chấm nước mắm gừng ngon lắm .

Tối tối ra dọc bờ biển Xuân Diệu ngồi uống nước mía , nghe sóng vỗ . Vốn dĩ con người Bình Định dễ gần , thân thường và đầy tình cảm mà :D .

Chúc các bạn có 1 chuyến đi vui vẻ . Đi về nhớ kể mình nghe nhé :D

khi nào về Quy Nhơn Bình Định alo mình .mình làm hướng dẫn viên miễn phí cho các bạn
Mình cũng định ra tết Âm đi Bình Định..
Khi đó chắc nhờ bạn giúp dùm...
Mình còn đi đến Tây Sơn, không biết cách sân bay Phù Cát bi nhiêu bạn nhỉ ?
Trước mắt oánh dấu đọc tiếp.

@ Thinhduyquach : sao vùng nào bạn cũng rành hết vậy ??
Kỳ này mình có việc đi Bình Định ( lần đầu luôn....)

@ Thinhduyquach : sao vùng nào bạn cũng rành hết vậy ??
Kỳ này mình có việc đi Bình Định ( lần đầu luôn....)

Hi. Sau gần 1 năm rồi giờ này có đi chưa hay là chưa đi. Tại mình yêu Bình Định nên cái gì thuộc về Bình Định là mình phải tham khảo bạn ơi :D.

Giờ Bình Định đã khác nhiều rồi, không còn như xưa nữa. Bãi biển Trung Lương mà mình nói với bạn bây giờ trở thành khu du lịch rồi. Thấy đăng hình đẹp lắm mà mình không có đi nên không biết nó như thế nào.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back