What's new

Anh quốc - chuyến đi tốn nửa sào ruộng

3 năm trước em có chuyến đi qua Anh,giờ xin bốt hầu các bác

Xin giới thiệu em là bần nông,nhà từ quê lại nhập vào Hà nội lên giá tăng chóng mặt,ông già em bán luôn mất sào vườn chia đều cho các anh em,muốn tiêu kiểu gì mặc kệ,,
em chọn Anh,vì trên nhiều màn hình máy tính hay để mấy cục đá to chồng lên nhau trông đẹp đẹp,em hỏi mới biết là sờ tôn hen ở Anh,vậy là đi Anh phát,tài khoản có 1 đống xiền,ko đi cũng phí phải không các bác,em cũng tính đi vài chuyến rồi còn xiền mua lấy 1 chức quan nho nhỏ sang vác cặp đi chiều vác về cho oai với bà con chòm xóm,,,,,

Các bác đừng hỏi em làm thủ tục thế nào,khoản này em dốt,nhưng trong tay có 1 đống xiền thì thiếu nước có người đến cõng mình chạy bộ sang Anh đấy chứ???thật là:

Tay cầm nắm bạc kè kè
Nói quấy nói quá người nghe ầm ầm

Em phải vác bằng lái xe đến sứ quán Anh xin dịch và đóng dấu,có bản này em có thể thuê xe ô tô tự lái bên Anh,tên hãng cho thuê xe là AVIS,tự lái bên tây nó với máu các bác ợ,vả lại em cũng muốn tự đi vi hành xem cái bọn tư bản chúng nó bóc lột dân đen cỡ nào,,mẹ bọn tư bản sắp chết đang giãy lên đành đạch

Dưới cánh máy bay là nội bài,em nhận định những mảnh ruộng của dân ta quá nhỏ,mạnh ai người đó trồng,giống lúa thì loạn xà ngầu,đến mùa gặt thương lái đến mua bỏ tất vào xe chở đi xuất khẩu nhưng điếu thể đặt đc tên cho gạo do lỗn lận lung tung,người Thái đã vượt xa chúng ta về xuất gạo chỉ vì chúng nó có những thằng địa chủ và thằng địa chủ có những cánh đồng rộng chỉ chuyên 1 loại,tỉ như tám thơm là độc vị tám thơm,,, đấy các bác thấy ko, vừa nhấc người lên em đã thấy 1 vấn đề he he he he

Em bay sang malaisia rồi tiếp đến London,sân bay mã lai to rộng sạch đẹp,trong ảnh là 1 khu rừng nhỏ ở trung tâm sân bay,,,thương lắm Nội bài ơi,,,

Last edited by a moderator:
Cho miềng gửi lời thăm con bạn có cái tên là Thát chơ nhá :))....À quên hum rồi Pín oánh chắn với ông ẻm Toly bờ le được hay thua đới =))
Cái giọng lấp lửng thế này khối đứa thèm .....làm phát nào (beer)

Từ mã lai em bay sang london trong chuyến bay dài 14 tiếng,lúc này em gặp 1 vấn đề cực kỳ khó chịu,chứng đầy hơi,vì em là người lịch sự nên ko thể oánh dắm trên máy bay đc,vả lại bọn bạn em nói dắm em cực kỳ có chất lượng,có lần đi biển cả lũ đang ngồi đánh tá lả trong phòng đã phải bỏ bài chen nhau chạy vì chất lượng dắm em quá kinh hoàng,sau đó bọn nó phải cử 1 người can đảm nhất thò đầu vào trong phòng đánh hơi để chắc chắn mùi đã bay hết mới dám quay lại đám bạc,,
Vậy nên em phải cố nhịn,giá mà trước lúc đi ko uống quá nhiều vốt ka mới đồ biển thì đâu đến nỗi này,,rõ khổ thân em...em nhịn đễn nỗi mặt mũi đỏ gay,thế này thì chết mất
Chợt nhớ mình đang trên máy bay của bọn tư bản bóc lột,chúng ko hề cấm đánh dắm trên máy bay,vậy là mình có thể làm hoặc ko làm những điều nó ko cấm,các bác bảo em phịa hả???nếu cấm thì cái biển cấm sẽ thế này này:

Vả lại nếu cố nhịn thì Pín em đến nổ bụng ra mà chết tốt,vậy là em kênh mông,thả từng quả nhẹ nhàng ối trời ơi sướng,có đc bổ nhiệm vào chức bí thư thành ủy cũng chỉ sướng thế này là cùng,,
đến lượt ba người da trắng ngồi cùng hàng ghế với em quằn quại,đương nhiên họ ko thể biết ai đang thả dắm,Pín em thấy họ lén lấy tay che mũi,em đoán cả đời họ chưa bao giờ có những phút giây kinh hoàng đến thế,,,,,
Từng người một,đứng lên,trốn sạch,có 1 lão già bản lĩnh nhất cũng chỉ chịu đc khoảng 45 phút,thành thử cả băng ghế 4 người chỉ còn lại mình em

Lúc này em đoán bọn da trắng biết ai là chủ nhân của những cú dắm kinh điển,nhưng thôi kệ,em vốn dĩ là bần nông,
Mà em cũng lạ,băng ghế trước và sau em sao ko có ai chạy trốn??có lẽ mùi chỉ bay dọc theo băng ghế of em thôi??hay máy bay ko còn chỗ trống cho họ chạy??

Em dựng thành ghế,nằm dài ra ngủ,và để chắc chắn bọn da trắng ko quay lại,nhát một em lại thả 1 quả để thị uy...................:gun

Hà hà,đường xa ngàn dặm,kiếm đc chỗ nằm đâu phải dễ,cũng nhờ bọn ngồi cạnh em non gan nên em mới đc hưởng lộc thế này,cứ như em,có ném vào chuồng trâu em vưỡn ngủ đc như thường,,đi bốc phân bắc bón cho hành quen rồi nhé...
Em nằm nhưng ko ngủ đc.mình kiếm đc ghế 1 cách bất lương nên lương tâm hơi cắn rứt,,thôi kệ,bần nông mà,,

Bữa tối đc phục vụ trên máy bay,thường thì hành khách uống 1 lon bia thôi nhưng Pín em đòi 2,nói thật cả két em uống cũng hết nhưng xin em chắc bọn nó ko cho nên thôi,mấy lại bụng cũng đang đầy hơi,,,,,,

Đây là cái nhìn đầu tiên của em khi máy bay chuẩn bị hạ cánh xuống london hít thru,toàn là sân gôn ,,bọn tư bản này chỉ lo chơi không lo làm ...hỏng..quá hỏng,,

Đủ các giống người trên toàn thế giới đổ về đây,london hít thu là 1 trong những sân bay bận rộn nhất thế giới,cứ 2 phút rưỡi lại có 1 máy bay lên hoặc xuống,ấy vậy mà hơn nửa thế kỷ trước đây bọn kỹ sư đã tính toán đúng nên đến giờ vẫn chưa lỗi mốt,,thương lắm Nội bài ơi hu hu....

Đọc bài của bác mà cứ ôm bụng cười suốt. Bài của bác chả lẫn với ai được cũng như bài Fan những tấm ảnh cũ ý.
Thế mấy thằng da trắng nó chạy đi đâu hả Pín ?
Nào em có biết chúng nó đi đâu,chỉ thấy mất hút .chắc tìm chỗ nào trống ngồi thôi,nghĩ lại em ân hận quá;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back