What's new

Lưu trữ kỷ niệm: TKM - Phiên bản 2010

Bạn chọn Tổng Hành Dinh PKM ở đâu?

• Bệt - Hàn Thuyên - CV 30/4

Votes: 4 40.0%
  • Cafe Star - Điện Biên Phủ

Votes: 2 20.0%
  • Cafe Lavender - Nam Kỳ Khởi Nghĩa

Votes: 4 40.0%
  • 190 Lê Văn Sỹ - Nhà Thờ Ba Chuông

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    10
Thông Báo về Quỹ Nhóm PKM và việc giải thể Quỹ

Chào các bạn
Đây là danh sách các bạn đóng quỹ PKM và chi tiết Thu - Chi quỹ

Để cải tiến lại nội dung hoạt động, tiêu chí nhóm PKM, sau những diễn biến vừa qua.
Mình - đại diện cho nhóm ở thời điểm này và 1 năm qua, xin công bố chi tiết tình hình Thu Chi của quỹ
Bao gồm:
- Tên thành viên đóng quỹ, số tiền
- Tiền nhập vào quỹ từ nguồn khác
- Chi cho các dịp sinh nhật
- Chi tiết Thu chi, sử dụng, và còn tồn.

VẤN ĐỀ THỨ NHẤT:
Số tiền còn lại là 770.000 mình có 2 giải pháp giải thể:
1- Đóng góp nó cùng với 20 cái áo PKM năm ngoái còn tồn cho phong trào từ thiện
2- Dùng 770.000 này liên hoan 1 bữa chia tay quỹ

Các bạn comment chọn 1 phương án nhé.
Năm ngoái, mình làm số lượng áo nhóm là 120 cái, cũng bán ra cho các bạn ủng hộ được gần 100, hiện tại còn hơn 20 cái áo nữ, mình cũng muốn giải quyết luôn bằng cách quyên góp cho đợt từ thiện trung thu sắp tới tại Bình Phước.

Sắp tới, mình không duy trì Quỹ nữa, mọi hoạt động cứ thuận theo tự nhiên, theo thời thế mà thực hiện.

VẤN ĐỀ THỨ HAI:
- Năm ngoái, nhà PKM có 2 tấm bạt lớn, vài chục met dây dù.. dùng để đi những chuyến như Bà Đen, Cần Nôm.. Sau khi mình đi XV, đã giao lại cho Buonho ở nhà quản lý 2 tấm bạt này. Sau đó, có những chuyến đi tiếp theo, Buonho có cho các bạn, ai đó mượn và không thể nhớ, vì vậy, mình đăng tin này lên, mong là bạn nào đang giữ nó, xin gửi lại cho mình.
Kích cỡ 2 tấm bạt đó như sau:
1 tấm 2m x 6m dùng làm tấm trải
1 tấm 2m x 4m dùng làm tấm che
2 tấm bạt này năm ngoái nhờ bạn HellEagle mua, và Deny giữ cho nhóm.

Cảm ơn các bạn đã đọc thông báo này.

Last edited:
Tour này của bác hoành tráng thật.khi nào qua Sơn La (giai đoạn 2) bác cứ alo cho em.em dẫn bác đi ăn chơi ở thành phố Sơn La
call: 0917517666
name: Giang
Cảm ơn thổ địa Sơn La trước hen, cứ khoảng ngày giờ đó là chuyến đi sẽ tới Sơn La. Bác kiếm được cái chỗ nào đốt lửa trại đc và có hang hốc nào có thể chui vô ngủ thì đã lắm đó, vì Giai đoạn 2 cũng có khá nhiều bạn muốn và có thể đu theo nên mình nghĩ tới việc lang thang rừng núi Tây Bắc cho nó hoang dã và máu lửa.

Ngày 7(16/10): Nha Trang - Đại Lãnh - Hòn Đôi (điểm cực Đông)
Đi bộ qua bãi cát 7km

Ngày 8(17/10): Đại Lãnh - Đèo Cả - Phú Yên
https://www.phuot.vn/threads/4068

Ngày 9(18/10): Tuy Hòa - Sông Cầu - Quy Nhơn (Bình Định)
Nhà Thờ Mằng Lăng - Gành Đá Dĩa

Ngày 10(19/10): Qui Nhơn - Quãng Ngãi (Trùng tu xe 2)
Anh Deny, em cũng dự tính đi các địa điểm trên đây lâu rồi mà chưa đi được, nếu đi đúng (hoặc gần đúng lịch trình này) cho em đi cùng anh cung này .
Nếu anh chưa có ôm thì cho em ôm ké mấy ngày này :D, còn nếu có rồi thì em sẽ ra Bình Định luôn, thuê xe máy và hẹn gặp anh ở Ghềnh Đá Dĩa nhé. :D

hy vọng có thể join cùng anh deny một vài cung phía bắc như APC, y tý và một số điểm loanh quanh HN đặc biệt là Thái Nguyên
Bạn là người Thái Nguyên? Vậy là thổ địa rồi đúng không nè.. Bạn sắp xếp thời gian join đoàn nhé

Đây là Giai đoạn thứ 2 của cuộc hành trình với 50% ý nghĩa của nó.
Hiện tại cũng có bạn mình sẽ bay ra HN và join vào giai đoạn 2 này.
Hy vọng là chúng ta sẽ có một đoàn hơn chục người cùng nhau tiến lên Fansipan

Anh Deny, em cũng dự tính đi các địa điểm trên đây lâu rồi mà chưa đi được, nếu đi đúng (hoặc gần đúng lịch trình này) cho em đi cùng anh cung này .
Nếu anh chưa có ôm thì cho em ôm ké mấy ngày này :D, còn nếu có rồi thì em sẽ ra Bình Định luôn, thuê xe máy và hẹn gặp anh ở Ghềnh Đá Dĩa nhé. :D

Nếu em ôm Deny ở chặng này, thì chị sẽ tìm xế khác. Còn nếu Deny có người ôm rồi thì 2 chị em mình làm xế & ôm xế cho nhau nha! Cũng hy vọng được gặp Miennanggio & Dalyhuong ở đây há!

Ah, các bác cho em hỏi kinh nghiệm, khi phượt dài ngày như thế, cần lưu ý những bệnh nào nhất ? Phòng tránh thế nào? Mình sợ nhất là đang phượt giữa chừng mà đổ bệnh (cảm cùm, sốt rét,...) thì rách việc ra.

Thường xuyên nhất là cảm. Cảm do nắng, cảm do mưa/lạnh. Mình không giỏi chữa bệnh lắm, nhưng bị cảm thì có lẽ cần Efferalgan nên cầm theo một ít đi đường, có thêm C sủi bọt (Upsal C), đừng dùng Pluzzzz (multi vitamin) vì chỉ cần vitamin C để tăng cường đề kháng.

Thông tin offline - Cập nhật thường xuyên

Chào mừng các thành viên Phượt.com
Chào mừng các thành viên Cũ và Mới của nhà PKM
Chào mừng các bạn muốn là thành viên nhà PKM
Chào mừng các bạn ghé thăm..

Topic dành cho các bạn chia sẻ thông tin, rủ rê offline, ăn chơi, nhậu, cà phê, karaoke... và tất cả các thông tin về các cuộc hẹn, rủ rê khác nhau ..

*Tên Chính thức: PKM - Phượt Không Mệt Mỏi

*Tiêu Chí: Luôn mở cửa chào đón bất kỳ ai muốn gia nhập

*Khẩu hiệu: Đi khắp nơi - chơi khắp chốn

*Ngày thành lập nhóm : 20/07/2010

*OFFLINE hàng tuần tại HỒ CON RÙA va lúc 19h thứ ba hàng tuần

1- OFFLINE TẠI BỆT THƯỜNG XUYÊN: vào các buổi sáng chủ nhật, tối thứ 3 lúc 7h hoặc lúc hứng thú hay bất kỳ lúc nào muốn off và các buổi off sẽ được thông báo sau, các bạn xem chi tiết tại đây: Rủ rê offline và Thông tin offline, offline copy hình sau mỗi chuyến đi vào thứ bảy - chủ nhật trước đó.
MỤC ĐÍCH OFFLINE: Chia sẻ hình ảnh chuyến đi, gặp gỡ thành viên mới.

2- OFFLINE ĐỊNH KỲ THỨ 3 ĐẦU THÁNG - MỪNG SINH NHẬT CÁC THÀNH VIÊN CỦA NHÓM CÓ SINH NHẬT TRONG THÁNG

nhà PKM tổ chức mừng sinh nhật thành viên tại Lavender coffe lúc 7h tối thứ ba đầu tháng

Địa chỉ quán đây :

Mọi người đến không cần thông báo, đã đặt phòng cố định, dài hạn cho mỗi thứ 3 đầu tháng. Free giữ xe và trà đá, free Karaoke.

Mời tất cả các bạn mem cũ và mem mới, chúng ta cùng đến chung vui ^^

3- OFFLINE NGẪU HỨNG: Khi có một ai đó đứng ra rủ rê trên topic này, hoàn toàn không bắt buộc điều gì cả.
MỤC ĐÍCH OFFLINE: Do người rủ mô tả.
NƠI OFFLINE: Tùy người rủ quyết định.

Các bạn nên xem những trang cuối cùng, chú ý ngày giờ, địa điểm.. mà các bạn đứng ra rủ rê đăng lên.

Sau khi một cuộc vui đã kết thúc, nó sẽ được gom lại trong 1-2 bài viết cho gọn và lưu niệm

Những cuộc chơi tiếp theo sẽ được đăng kế tiếp đó

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,175
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back