What's new

Ngắm cánh đồng Lavender ở Provence - Pháp

leauvert

Phượt tử
Chào các bạn :D

Mình đang có ý định đi ngắm Lavender vào khoảng tháng 7 này.
Cụ thể là mình định đi 4 đến 5 ngày với mục đích chủ yếu là đến cánh đồng hoa Lavender, ngoài ra còn muốn đi loanh quanh các thành phố khác như Saint-Rémy de Provence, Aix-en-Provence, Nimes...
Mình tìm hiểu thông tin trên mạng thì thấy mọi người nói có 1 số nơi có thể ngắm hoa là làng Luberon hoặc Valensole, nhưng ko nói cụ thể làm thế nào để đến được đó (mình dự tính điểm đến đầu tiên sẽ là Avignon, rồi từ Avignon đi đến các nơi khác).
Có bạn nào đã từng đến (hoặc ở) tại vùng Provence - Pháp có thể cho mình xin ý kiến nên đi đâu và đi như thế nào ko ạ?

Chân thành cảm ơn các bạn :L

Mời bạn xem bản đồ này để xác định điểm đến của mình. Họ có 1 trang web về "Route de la lavande" tạm dịch là "Con đường Oải hương" giống như kiểu con đường tơ lụa đấy ạ.

http://www.grande-traversee-alpes.c...ez-votre-itinerance/carte-route-de-la-lavande

Click vào các link màu đó bạn sẽ ra thông tin cụ thể về khoảng cách và mức độ dễ khó. Dễ khó ở đây theo mình hiểu thì là do đồi núi vì oải hương thường nằm ở các thung lũng.

Để đi được đến đó nếu bạn không có xe oto và không muốn thuê xe riêng thì chỉ có cách thuê xe đạp để đi thôi. Vì không có bus tới đó đâu, toàn là thung lũng cánh đồng xe bus ko tới đâu.

Ở Office de Tourisme của Avignon có bán các tour ghép đoàn đi thăm cánh đồng lavande đấy bạn ạ. Có điều cuối hành trình bao giờ họ cũng sẽ đưa bạn vào các gian hàng lưu niệm bán sản phẩm từ oải hương. Tất nhiên mua hay ko là tùy bạn.

Còn nếu là mình, mình sẽ chọn 1 route thích hợp (cả về thời gian và mức độ khó, vì mỗi vùng có 1 thời điểm thu hoạch khác nhau đấy) rồi thuê xe đạp đi mấy ngày, tới đâu ngủ đó. Đến ngày về mà chán đạp về thì cho xe lên tàu TER hoặc TGV về lại Avignon trả xe trả tiền.

Chào các bạn :D

Mình đang có ý định đi ngắm Lavender vào khoảng tháng 7 này.
Cụ thể là mình định đi 4 đến 5 ngày với mục đích chủ yếu là đến cánh đồng hoa Lavender, ngoài ra còn muốn đi loanh quanh các thành phố khác như Saint-Rémy de Provence, Aix-en-Provence, Nimes...
Mình tìm hiểu thông tin trên mạng thì thấy mọi người nói có 1 số nơi có thể ngắm hoa là làng Luberon hoặc Valensole, nhưng ko nói cụ thể làm thế nào để đến được đó (mình dự tính điểm đến đầu tiên sẽ là Avignon, rồi từ Avignon đi đến các nơi khác).
Có bạn nào đã từng đến (hoặc ở) tại vùng Provence - Pháp có thể cho mình xin ý kiến nên đi đâu và đi như thế nào ko ạ?

Chân thành cảm ơn các bạn :L

Bạn ơi bạn đi ngày nào của tháng 7 vậy,mình định đi từ 22/7 đến 25/7 từ Paris xuống,nếu tiện thì đi cùng cho vui...tớ đang chưa biết rủ ai đi vì ông anh vừa bị té gãy lưng nên ko lái xe chở đi đc hic hic

Bạn ơi bạn đi ngày nào của tháng 7 vậy,mình định đi từ 22/7 đến 25/7 từ Paris xuống,nếu tiện thì đi cùng cho vui...tớ đang chưa biết rủ ai đi vì ông anh vừa bị té gãy lưng nên ko lái xe chở đi đc hic hic

bạn ơi, vợ chồng mình và 1 người bạn 26.7 đi từ paris tới Aix-en-Provence, cũng định đi Luberon ngắm oải hương với nice & marseile. không
biết có phù hợp với thời gian của bạn không

Ui,tớ định đi từ 22/7 đến 25/7 lòng vòng phía Provence và miền Nam ấy,vì 26/7 tớ phải về lại UK rồi.Buồn nhỉ,phải chi bạn đi sớm thì mình đi cùng cho vui :((

Mình định đi từ khoảng 15-16/7 cơ bạn ơi. Mà mình ko đi từ Paris tới đó bạn ạ :D

bạn ơi, vợ chồng mình và 1 người bạn 26.7 đi từ paris tới Aix-en-Provence, cũng định đi Luberon ngắm oải hương với nice & marseile. không
biết có phù hợp với thời gian của bạn không

Bạn ơi bạn đã có plan đi Luberon chưa? Có thể cho mh tham khảo vs đc ko?

Tiếc quá, gia đình mình dự định ở đó 27-30/7 :(. Mình thấy trên FB hội Sv nhiều bạn cũng muốn tới vùng này dịp tháng 7, bạn thử hỏi bên đó xem sao?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back