What's new

Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga! 18h30, thứ sáu, ngày 7/6 - 9/6/2013.

jimmytrung169

Phượt thủ
Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga! 18h30, thứ sáu, ngày 7/6 - 9/6/2013.

* Mục đích, yêu cầu:
- Thiết thực hưởng ứng BĐH diễn đàn phát động tuần lễ "Phượt vì Môi trường"
- Tuyên truyền cho khách tham quan, du lịch tại Tà Cú và Kê Gà về việc chung tay bảo vệ môi trường.
- Qua hành động thu dọn rác, các thành viên trong đoàn sẽ soi rọi lại bản thân mình đã có những khuyết điểm gì gây ảnh hưởng đến môi trường để có hướng khắc phục tốt hơn trong thời gian tới.
- Thu dọn rác tại bãi biển Kê gà và trên đường leo núi Tà Cú nơi có khá nhiều rác!

*Lịch trình:

- Ngày 1 (7/6 - thứ 6 ):
+ 18h30: khởi hành tại Ngã tư Hàng Xanh (Ngay cây xăng);
+ 21h30: đến ngã ba 30 ăn bánh canh chả nạp năng lượng;
+ 23h00: đến bãi biển Kê Gà, gửi xe tiến ra bãi biển hạ trại;
+ 23h10: BBQ “Biển”, nghỉ ngơi.

- Ngày 2 (8/6 - thứ 7):
+ 05h30: Ngắm bình minh, tắm biển.
+ 7h00: thu dọn rác và đi ra chợ nhỏ ăn sáng ( có nhiều món lắm ăn mỗi cái 1 chút như bánh canh chả cá, bánh hỏi lòng heo, bánh xèo miền trung, bánh khọt, cơm cá biển kho….), khi bụng đã no thì đi qua núi Tà Cú
+ 8h30: chinh phục đỉnh Tà Cú
+ 17h00: hạ trại, BBQ “Núi”.

- Ngày 3 (9/6 - Chủ Nhật):
+ 6h30: ngắm sương mù, ăn sáng, dọn vệ sinh, thu gom lều;
+ 8h00: xuống núi dọc đường thu gom rác, đến chùa tắm nước suối cho mát, tiếp tục xuống núi và thu gom rác *đoạn này rất nhiều*.
+ 12h30: đến chân núi, lấy xe, ăn trưa rồi đi dọc con đường ven biển đẹp nhất Việt Nam về Sài Gòn (dọc đường ăn bún riêu cua)
Xem chi tiết: https://www.phuot.vn/threads/93786-...n-rác-thả-ga!-18h30-thứ-sáu-ngày-7-6-9-6-2013

Re: Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga! 18h30, thứ sáu, ngày 7/6 - 9/6/20

Tuyệt vời! Diễn đàn sẽ dồng hành cùng các bạn!

Sau khi chốt đoàn, bạn post danh sách thành viên lên bạn nhé!

Re: Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga! 18h30, thứ sáu, ngày 7/6 - 9/6/20

Bạn ơi còn nhận gạch k?

Danh sách tham gia chuyến đi như sau:
* Nhóm 1: 20 người
1/- Mai – Mai’s (Phúc)
2/- Phong - Điệp
3/- Hậu - Rui – 0903….890
4/- Thuvivt – Thuvivt’s
5/- Lân - Nhựt
6/- Soryu - Cầm Vân
7/- Hưng - Yến
8/- Chip coi - lehattieu2003
9/- Tính - Lan
10/- Wall2711 – Nhung
11/- Ali – Phương

* Nhóm 2: 18 người
1/- Anh Tuấn (A. Minh) - Tiên Khánh
2/- Thế Vinh - Thanh Phong
3/- Thiện Thư - Thị Lê
4/- Tiến Vĩnh - Thanh Bình
5/- Văn Thanh - Kiều Oanh
6/- Anh Tuấn (Nhỏ) - Hồng Nhung
7/- Thiên Hữu - Thanh Hoài
8/- Hoàng Anh -
9/- Phương (Độc Hành – gặp tại ngã 3 KCN Nhơn Trạch)
10/- Khả Hương – Khả Hương’s

* Nhóm 3: 19 người
1/- Thin Pham –0913….79 – Vinh 0989...27
2/- Phongk – 0904….02 – Thảo - 0975...54
3/- Anh Dung – 0166….93 -
4/- Hoàng - Trexinh2012
5/- Misa (Gặp tại kêga)
6/- Mun LunTun (Gặp tại kêga)
7/- Trung – Pham
8/- Huy Hoàng - Huy Hoàng’s
9/- Tấn Thanh - Tấn Thanh’s
10/- Thanhbui – Thanhbui’s
11/- Co laclim - Co laclim’s

Hi jimmytrung169,

Cảm ơn bạn!

Như vậy là cả 3 nhóm sẽ đều đi chung theo một lịch trình và đều tham gia dọn rác ở Kê Gà phải không bạn? Và trưởng đoàn của cả 3 nhóm là bạn?

Trung !
1. Việc dọn rác ở Kê Gà với lực lượng này thì quá tuyệt rồi :D nhưng chị muốn hỏi sau lần " Loanh quanh trên đỉnh Nọc Trù " của chúng ta lần trước , em đã quay lại hay nghiên cứu gì thêm về cung leo núi này chưa . Vì với lần leo trước , với lực lượng như thế mà chúng ta còn gặp 1 số khó khăn ( chưa kể có nhiều may mắn ) thì lần này với danh sách là đa số các bạn mới , có thể có những bạn chưa từng hoặc chưa quen leo núi và lại quá đông thế này mình quản nổi kg em ? Cung này kg khó , cái khó là ít người biết và đi , ngay cả dân địa phương mà mình từng hỏi thăm đường .
2. Về lịch trình :
- Đoàn mình 55mem khoảng 30 xe xuất phát lúc 18h30 thì di chuyển đến Kê Gà lúc 23h kịp kg em ? ( Nên nhớ Tà Cú cách Kê Gà gần chục cây ) chưa kể dừng chân ăn tối với số lượng đông thế này rất mất thời gian , mùa này mưa gió và nên dự phòng xe cộ dọc đường . Nên tính toán thời gian hợp lý để đảm bảo sức khỏe cho các bạn ngày mai chinh phục đỉnh .
- 7h00 - 8h30 vừa ăn sáng cho đoàn vừa dọn rác vừa di chuyển qua Tà Cú là kg thể :p . Chúng ta sẽ mất thời gian hơn và 1 đoàn đông thế khi tới đỉnh là trời sẽ tối và tối rất nhanh . Em cần lưu ý để đôn đốc các bạn nhanh , gọn trong từng hoạt động để đảm bảo lịch trình và an toàn nha .
3. Nếu đi lại mà qua cái vực sâu tuyệt đẹp ấy , cần lưu ý các bạn kg được đùa giỡn và hết sức cẩn thận , cô gái nào đẹp mà kg nguy hiểm phải kg ? :))

Nếu đã chuẩn bị tốt , chúc cả đoàn lên đường may mắn và thành công nhé !

tiếc quá, lên chậm nên lỡ chuyến đi rồi....

Hi jimmytrung169,

Cảm ơn bạn!

Như vậy là cả 3 nhóm sẽ đều đi chung theo một lịch trình và đều tham gia dọn rác ở Kê Gà phải không bạn? Và trưởng đoàn của cả 3 nhóm là bạn?

Đoàn của em tham gia dọn rác tại bãi biển Kê Gà và núi Tà Cú. Đoàn xuất phát cùng 1 lúc tại TP. Hồ Chí Minh, có 03 bạn (01 Bình Thuận, 01 Đồng Nai, 01 Vũng Tàu) nên ra thẳng Kê Gà.
Em là trưởng đoàn. bên cạnh đó em chia thành 3 nhóm để thuận tiên trong công tác quản lý và tham gia các hoạt động. Tình hình đoàn đi về an toàn - Thành công - vui vẻ!

Trung !
1. Việc dọn rác ở Kê Gà với lực lượng này thì quá tuyệt rồi :D nhưng chị muốn hỏi sau lần " Loanh quanh trên đỉnh Nọc Trù " của chúng ta lần trước , em đã quay lại hay nghiên cứu gì thêm về cung leo núi này chưa . Vì với lần leo trước , với lực lượng như thế mà chúng ta còn gặp 1 số khó khăn ( chưa kể có nhiều may mắn ) thì lần này với danh sách là đa số các bạn mới , có thể có những bạn chưa từng hoặc chưa quen leo núi và lại quá đông thế này mình quản nổi kg em ? Cung này kg khó , cái khó là ít người biết và đi , ngay cả dân địa phương mà mình từng hỏi thăm đường .
2. Về lịch trình :
- Đoàn mình 55mem khoảng 30 xe xuất phát lúc 18h30 thì di chuyển đến Kê Gà lúc 23h kịp kg em ? ( Nên nhớ Tà Cú cách Kê Gà gần chục cây ) chưa kể dừng chân ăn tối với số lượng đông thế này rất mất thời gian , mùa này mưa gió và nên dự phòng xe cộ dọc đường . Nên tính toán thời gian hợp lý để đảm bảo sức khỏe cho các bạn ngày mai chinh phục đỉnh .
- 7h00 - 8h30 vừa ăn sáng cho đoàn vừa dọn rác vừa di chuyển qua Tà Cú là kg thể :p . Chúng ta sẽ mất thời gian hơn và 1 đoàn đông thế khi tới đỉnh là trời sẽ tối và tối rất nhanh . Em cần lưu ý để đôn đốc các bạn nhanh , gọn trong từng hoạt động để đảm bảo lịch trình và an toàn nha .
3. Nếu đi lại mà qua cái vực sâu tuyệt đẹp ấy , cần lưu ý các bạn kg được đùa giỡn và hết sức cẩn thận , cô gái nào đẹp mà kg nguy hiểm phải kg ? :))

Nếu đã chuẩn bị tốt , chúc cả đoàn lên đường may mắn và thành công nhé !

Lần này em leo lên đỉnh không đi con đường lần trước đi mà đi theo một hướng khác và đây là một quyết định đúng đắng.
Việc quản lý đoàn đông em chia ra thành 3 nhóm và áp dụng kỷ luật rất khắt khe trong quá trình di chuyển. 5 bộ đàm cho chuyến đi đã phát huy tốt tác dụng.
Các thành viên chuyến đi này thực hiện rất tốt kế hoạch đề ra, bên cạnh đó bạn nào cũng muốn góp 1 tay vào việc thu dọn rác, đây là 1 đều rất đáng mừng cho chuyến đi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back