What's new

[Phượt vì môi trường] Bảo vệ núi Bà Đen lần 2 (08/09-06-2013)

Vinh Pham

Độp thủ
Như các bạn đã biết núi Bà Đen thược Tây Ninh là địa điểm thường xuyên lui tới của dân phượt chúng ta, nơi đây gần như là cái nôi để dân phượt miền nam bắt đầu với con đường phượt. Điều đáng buồn là trên đường lên núi có quá nhiều rác đặc biệt là khi lên đến đỉnh núi. Vì thế mình xin tổ chức chuyến đi dọn rác này với mục đích trả lại một môi trường sạch đẹp và không có rác trên núi Bà.

Nội dung lần này cũng không khác gì chuyến đi lần thứ 1.
Sẽ tập trung dọn rác trên đường chùa và đường cột điện, rút kinh nghiệm từ chuyến trước đợt này chúng ta chỉ thu gom và vận chuyển xuống quán Sơ Ri chứ không đốt vì rất dễ dẫn đến cháy rừng.
Vì đường chùa rất nhiều rác (chủ yếu là chai nước, dày dép và bao xốp) nên số lượng nhân lực cần cho chuyến này rất nhiều mong được sự chung tay giúp sức của các bạn.

Tùy số lượng thành viên tham dư mà mình sẽ chia thành các nhóm nhỏ: Dự kiến là 20 người.
+Nhóm thu gom : công việc chủ yếu của nhóm này là thu gom rác vào các bao để nhóm vận chuyển sẽ mang xuống núi. (5 người)
+Nhóm vận chuyển : nhóm này cần những bạn nam đủ khỏe để mang rác xuống núi. (10 người)
+Nhóm hậu cần : lo phục vụ ăn uống cho hai nhóm trên (nhóm này sẽ được rải dọc đường-5 người)
Mỗi nhóm sẽ có một bạn trưởng nhóm để quản lý. Mỗi nhóm sẽ có một bạn chuyên phụ trách chụp hình còn tất cả thành viên khác lo tập trung vào công việc mình được giao.

Mời các bạn quan tâm vào đây để đăng ký tham gia.
https://www.phuot.vn/threads/94598-...Đen-lần-2-(08-09-06-2013)?p=883599#post883599

TÌnh hình là chốt danh sách xe của nhóm dọn rác nhé :
+ Nhóm 1 : xuất phát 6h30 tại An Sương : (16 người)
-Dẫn : Vĩnh-Giang.
-1: Hương Nguyễn-bạn Hương Nguyễn.
-2: ngochai98-Thúy.
-4: gnudpeid-voicon1011
-5: Nam-Hoa mua xuân
-6: huycoi1001-Xuân
-Chốt :Ngô Lân-Bạn Ngô Lân.
+ Nhóm 2 đi từ 13h tại An Sương: (2 người)
-1 : Tai-Huyền.
+ Các nhóm sẽ gặp tại Tây Ninh. (5 người)
-1 : anh Torise
-2 : nhóm của tuonglangtu (4 người)
Tổng kết 21 người không biết còn ai đu đám mà không khái báo đây.
Tình hình bên nhóm Đỗ Lạ cũng khá đông nên có thể trên đỉnh sẽ không đủ chỗ ngủ, thôi thì cứ lên rồi tính tiếp.

PM cho anh cái số TK ngân hàng của em nhé! Diễn đàn sẽ hỗ trợ nhóm em 300,000 đồng chi phí mua dụng cụ. Cảm ơn em và mọi người!

Gần chùa chắc phải 3 tháng mới dọn sạch chứ không phải 3 ngày. Bữa trước tụi này đi dọn nhìn phát ngán mà không có cách nào làm cho xuể, thôi Sức sao làm vậy nhé bạn

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back