What's new

Thông tin du lịch Côn Đảo

langit

Phượt thủ
Các bác ơi, em đang trăn trở một chuyến đi Côn Đảo chưa biết đến bao giờ sẽ thực hiện. Tuy nhiên thông tin luôn cần phải sẵn sàng để có cơ hội là lên đường ngay
Chuyến bay từ Sài Gòn xuống Côn Đảo có mấy chuyến một ngày và vào những giờ nào ah? Em e là chỉ có thể đi từ chiều thứ sáu đến tối Cn quay lại Sg nhưng giang hồ đồn đại từ Côn Đảo về Sg chỉ có chuyến bay sáng, hy vọng là giang hồ chỉ nói điêu
Giang hồ cũng đồn chiều thứ sáu có chuyến tàu từ Vũng Tàu 5h đi, 6h sáng đến Côn Đảo. Hihi, em cũng thích lênh đênh một đêm trên biển nhưng tàu đi có an toàn không nhỉ, có đến nỗi ngất ngây vì sóng nước lắm không?
Khách sạn nào ở Côn Đảo ở được mà giá ko đắt lắm ah?
Với 2 ngày quanh Côn Đảo ăn gì chơi gì làm gì được ạ?
Có địa chỉ vàng, đỏ xanh tin cậy nào các bác giới thiệu giúp em
Cảm ơn các bác nhiều

Last edited by a moderator:
langit sợ ngất ngây vì sóng nước thì tốt nhất nên đi cùng một đối tác nào đấy, hết ngay vì còn mải ngất ngây cái khác :D

Không nên đi tàu đâu vì giang hồ đồn đại là tàu đi Côn Đảo tòan tàu cũ thôi, đi mệt lắm :D

Vầng, tốt nhất là bác nên đặt máy đi từ TP.HCM cho lành.

Chuyện ăn nghỉ ở Côn Đảo thì bác đừng nghĩ đến Luxury vì ở đó không phải chỗ ăn chơi nhẩy múa, mọi thứ đều thường thường để phục vụ nhu cầu từ tối thiểu đến trung bình khá.

Địa điểm thì cứ book một khách sạn, nhà nghỉ (đến rồi book k cần đặt trước) rồi hỏi lễ tân các địa điểm đi đến.

Nói chung đến Côn đảo không phù hợp cho kiểu thanh niên xì tin, vì ở đó tràn ngập các câu chuyện chết chóc, đau thương, tù đầy, gông xiềng, bi tráng của ông cha ta ngày trước.

Về cảnh thì nói chung là buồn, không khí hơi nặng!

Người dân hiền lành dễ mến, an ninh cực tốt :(

Em nhớ là chuyến bay từ SG --> CĐ là chuyến sáng lúc tầm 9h còn ngc lại là chuyến chiều tầm 2h
Côn Đảo ở ko đắt đâu, dân tình dễ mến lắm, có mấy cái nhà nghỉ thôi, resort có, bình dân có, nếu đi ngày lễ phải đặt trước nếu ko thì ko có mà ở đâu
Đến Côn Đảo bác có thể thuê xe máy cớ 120k - 200k / ngày thêm cái bản đồ nữa chạy thả phanh đi thăm thú các nơi trên đảo, chủ yếu là nhà tù và các công trình khổ sai, ngoài ra còn lắm thứ khác nữa như đỉnh Tình Yêu, hoặc thuê thuyền đi sang các đảo khác.
Côn Đảo rất thanh bình, khí hậu tuyệt vời, biển hơi mặn có con đường ven biển rất đẹp, có cả công an nhưng chả sợ bị bắt :D Theo em các bác cứ thuê xe máy mà chạy vừa thoải mái lại yên tâm thăm thú chả ma nào nó lấy mất xe đâu nhưng đi đứng cũng nên cẩn thận chút vì toàn xe hỏng phanh

Em muốn đi Côn Đảo

Chào các anh chị!

Em muốn đi Côn Đảo nhưng em chỉ có khoảng 1.200k thôi không biết có đi được không nữa.

Qua tìm hiểu em biết vé khứ hồi bằng tầu khoảng 300k di tại bến Cát Lở
nhưng không biết ở ngoài đó giá cả ăn uống, phòng nghỉ và đi lại ra sao?

Anh chị nào đã đi rồi chỉ giáo cho em vài chiêu với!

Hi

bạn ơi! Theo thông tin tôi có được thì côn đảo cháy tour rồi, ks nhà nghỉ hết chỗ! Nếu ra được thì chắc là phải ngủ cùng nhà dân thôi. Nếu vẫn thích đi thì đặt vé tàu sớm trước đi nha. Chuc vui vẻ!

Chào bạn!

Tôi xin tự giới thiệu tôi là Triệu Nhân - thuyết minh viên Bảo tàng Côn Đảo, tôi đã sống ở đó 3 năm rồi, hiện nay tôi đang trở lại TP.HCM học thêm ngành Hướng dẫn viện du lich, trong thời gian học tôi cũng thường xuyên tổ chức các tour du lich theo dạng "du lich bụi" ra Côn đảo như Giỗ Tổ Hùng Vương vừa rồi nhóm tôi cũng có trên 20 người ra đó. Đi bằng tàu, mang theo xe máy ra Côn Đảo, chi phí cao hơn giá bạn dự kiến 1 tí (tức là 1.545.000 VND/người) vì dịp lễ 30.4 và 1.5 giá cả ngoài đó có tăng thêm một tí.

Nếu bạn muốn đi thì a lô cho tôi theo số điện thoại 0906.62.61.68 - Nhân Côn Đảo

Trưa thứ sáu ngày 1.5.09 tôi cũng tổ chức 1 chuyến ra đó, nếu bạn đăng kí sớm thì cùng đi với tôi, ai có muốn đi thì a lô.

Vậy nha!

Chào bạn!

Tôi xin tự giới thiệu tôi là Triệu Nhân - thuyết minh viên Bảo tàng Côn Đảo, tôi đã sống ở đó 3 năm rồi, hiện nay tôi đang trở lại TP.HCM học thêm ngành Hướng dẫn viện du lich, trong thời gian học tôi cũng thường xuyên tổ chức các tour du lich theo dạng "du lich bụi" ra Côn đảo như Giỗ Tổ Hùng Vương vừa rồi nhóm tôi cũng có trên 20 người ra đó. Đi bằng tàu, mang theo xe máy ra Côn Đảo, chi phí cao hơn giá bạn dự kiến 1 tí (tức là 1.545.000 VND/người) vì dịp lễ 30.4 và 1.5 giá cả ngoài đó có tăng thêm một tí.

Nếu bạn muốn đi thì a lô cho tôi theo số điện thoại 0906.62.61.68 - Nhân Côn Đảo

Trưa thứ sáu ngày 1.5.09 tôi cũng tổ chức 1 chuyến ra đó, nếu bạn đăng kí sớm thì cùng đi với tôi, ai có muốn đi thì a lô.

Vậy nha!

Cho mình hỏi giá trên bao gồm cả chi phí từ SG ra Côn Đảo luôn hả bạn? cho mình hỏi luôn là đi bằng tàu như thế nào? nếu đi thì mình phải đặt chổ trước bao lâu thì được?

Mùa nào đi Côn Đảo đẹp nhất vậy bạn???

Cám ơn nhiều!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,174
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back