What's new

Gà 8 - 2: Những Kế Hoạch Chinh Phục Chữ S

Status
Not open for further replies.
Gà Chọi lập nên topic này là để a e nhà gà vào đây chém với nhau(kể cả các bạn gần xa muốn giao lưu và join vào nhóm nhé) để đỡ làm loãng những dự định mà nhóm đưa ra,nên Gà Chọi đề nghị mọi nguời chỉ bàn và lên kế hoạch hay có ý kiến bên topic HG,còn những chuyện khác sẽ mang đây như ăn gì,làm gì,chơi ở đâu.kể cả tối trà đá hay lượn lờ dạo mát cũng mang sang đây để nói nhé.
Mà bên này có nhiều cái hay lắm đấy,sẽ có rất nhiều kế hoạch đi chơi trong ngày vui và bất ngờ.
Chào mừng mọi người vào nhà mới nhé.GÀ LEO NÚI - GÀ ĐI BUI VN...........Muôn năm.....Chúng ta là 1 chuồng.....1 chuồng là 1 nhà.....đã chung nhà là 1 gia đình......mà là 1 gia đình là phải thương yêu đùm bọc và quan tâm nhau.....nhớ nha gà.:)

Kính gửi các Mod, các Mem nhà Gà và các bạn mới có ý định gia nhập chuồng Gà,

Với lý do topic Nhóm Gà và Những Dự Định Phượt Quanh Hà Nội hiện đã có trên 170 trang nên với tư cách Thư ký của cả chuồng, và được sự đồng ý của Gà Trưởng và Gà Chọi, em xin mạnh dạn đặt một hòn gạch để làm móng xây ngôi nhà mới này cho chuồng Gà để cả nhà tiện bàn bạc, chém gió, rủ rê...... và cũng để các bạn mới dễ dàng hơn trong việc quyết định tham gia vào nhà mình ;)

Dưới đây là form đăng ký gia nhập đàn Gà mà anh Gà Chọi đã post trên trang 26 của topic cũ. Từ nay bất kể các mem mới nào có ý định join vào đàn Gà cũng như những mem chưa làm thì vui lòng điền đầy đủ theo form này để thư ký tiện update các bạn vào danh sách nhé. Thanks

*Tên : (tên thật và đầy đủ nhé) :)
*Ngày tháng năm sinh : ko lo mình già (ở ngoài cũ kĩ xù xì,nhưng tâm hồn trẻ trung)thế là được :))
*Nghề nghiệp : việc nào cũng quí,xe ôm,bốc vác miễn là đồng tiền chân chính(ko nên ngại mà thổ lộ) :LL
*Quê quán:
*Email:
*Nick yahoo/skype:
*Số điện thoại : (muốn đi off pm số cho thư kí Hương Giang F1 nhé, để tránh trường hợp những thông tin cá nhân này của bạn bị lợi dụng) (beer)
*Làm xế hay ôm:
*Người yêu có/ko :
Có thì yêu bao lâu rồi:
Ko thì là ko yêu bao lâu rồi:
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào (nói trong 2 dòng để mọi người cùng biết nhé)
* Tiền sử bệnh tật ảnh hưởng tới sức khỏe trên đường phượt (cái này cực kỳ quan trọng, nếu các bạn có bệnh gì thì cũng đừng ngại nói ra và đưa lên, ví dụ như bệnh tim, huyết áp cao hoặc thấp, đau dạ dày..., điều này để cả nhà biết cách sơ cứu cho bạn khi có sự cố không may xảy ra với bạn, chứ ko phải để loại bạn ra khỏi các cuộc chơi nên mong bạn mở lòng chia sẻ):

* Khi cần báo tin cho ai (cái này có thể pm riêng cho F1 01 hoặc 02 số điện thoại để đề phòng trường hợp khẩn cấp cần báo về cho gia đình và người thân):

Dấu sao là bắt buộc trả lời nha. Ai join vào cùng đoàn thì làm theo cái form đấy để giới thiệu nhé.

Chúng ta hiểu nhau hơn thì cái gì cũng có thể nói chuyện mà đúng ko?

Last edited:
Áo đồng phục

Dưới đây là Đồng phục chính thức của Nhóm Gà với tên GÀ ĐI BỤI

Các bạn cũng có thể nhìn thấy ở đâu đó tấm áo với màu vàng rực rỡ như thế này

Đây chính là đồng phục của 17 con gà đầu tiên khi chinh phục đỉnh Fansipan ngày 30/4/2010. Vì vậy có thể coi đây chính là đồng phục đầu tiên của Nhóm Gà với tên GÀ LEO NÚI

Các bạn mới sau khi gia nhập Nhóm Gà, nếu muốn có áo Đồng phục chính thức thì hãy order với F1 để đặt làm áo nhé. Vì áo không có sẵn nên F1 sẽ đợi đến khi có khoảng 10 cái đặt hàng mới làm một thể. Khi order các bạn nhớ order size theo bảng dưới đây nhé :).

Nhóm Gà hình thành như thế nào?

- Ngày 19/3/2010, Gà Trưởng (lúc đó mới chỉ được biết đến với tên wit_eyes) lập topic rủ rê leo Fan cho đợt nghỉ 30/4 trên box Tìm Bạn Đồng Hành. Sau buổi off đầu tiên của nhóm để chuẩn bị cho chuyến leo Fan, cái tên "Gà" được chọn để làm tên nhóm sau khi đánh bại nhiều cái tên mỹ miều khác với lý do là cả 18 thành viên leo núi lần này đều là những người leo lần đầu tiên, chưa có kinh nghiệm thực tế bao giờ. Thế là đàn Gà thân yêu được hình thành với 18 thành viên, 18 con gà, 18 cái tên Gà khác nhau, nhưng cuối cùng đến phút chót lại chỉ có 17 người leo núi còn một người vì lý do cá nhân đã phải dừng lại ở Sa Pa.

- Trưa ngày 30/4/2010, cả 17 thành viên của Nhóm Gà đã đặt chân lên tới nóc nhà Đông Dương và cùng tận hưởng niềm vui, niềm hạnh phúc bên cạnh cột inox:

Mỗi tháng một chuyến đi

Sau chuyến leo Fansipan thành công ngoài mong đợi, Nhóm Gà (hay còn gọi là Đàn Gà, Chuồng Gà...) bắt đầu tiếp tục mở rộng quy mô và lên kế hoạch cho mục tiêu chinh phục 4 cực + 1 đỉnh (đã xong) cũng như vô số điểm đến khác trên dải đất hình chữ S của mình. Nhóm dự định tổ chức mỗi tháng 1 chuyến đi xa khỏi Hà Nội vào dịp cuối tuần bên cạnh những kế hoạch lớn hơn như Hà Giang (cực Bắc) vào dịp 2/9/2010, Ngọc Long Tuyết Sơn (Trung Quốc) vào dịp Tết Nguyên Đán 2011... Sau mỗi chuyến đi, tinh thần đoàn kết và tình cảm của các thành viên trong Nhóm càng trở nên khăng khít và gắn bó hơn rất nhiều lần.

Ngoài ra trong tháng là vô cùng nhiều những kế hoạch ăn chơi nho nhỏ như trà đá, ăn trưa, ăn tối, cafe, xem phim, chạy bộ tập thể dục... luôn mong nhận được sự tham gia của đông đảo thành viên.

Cô tô - 25/6/2010

Chuyến đi xa đầu tiên của cả chuồng sau khi leo Fan, kéo dài 2 ngày 2 đêm với những ý tưởng như ngắm trăng rằm trên biển, tắm tiên, nướng BBQ.... Một chuyến đi thật sự rất vui và ý nghĩa, đặc biệt là cả đoàn không ai bị say tàu :D

Cuộc thi "Chân ai đẹp nhất" trên ngọn Hải Đăng Cô Tô

Nào ta cùng Yo....

Thác Tà Chơ, Yên Bái - 15/7/2010

Chuyến đi tiền trạm của 2 con gà là Gà Trưởng và F1 để các thành viên tiếp tục ấp ủ kế hoạch chinh phục điểm đến thú vị này trong thời gian tới

[video=youtube;ZtOBybERRXw]http://www.youtube.com/watch?v=ZtOBybERRXw[/video]

Còn đây là hồi ức về chuyến đi đáng nhớ này của F1 (từ #116 đến #124). Nếu có thời gian mình mời các bạn mới vào đọc nhé.

Cao Bằng - 30/7/2010

Đây mới thật sự là chuyến phượt xa đầu tiên của cả Nhóm bằng xe máy và mạo hiểm vì điều kiện thời tiết không thuận lợi (mưa bão gây sạt lở ở các tỉnh miền núi). Tuy nhiên không gì có thể làm chùn bước chân của đàn gà. Một mem của chuồng đã có chữ ký "Đâu có đường là gà cứ lao". Chúng ta sẽ vẫn cứ đi thôi.

* Bài này sẽ được update sau khi cả chuồng hoàn thành chuyến đi trở về

Chuyến đi đã thành công một cách tốt đẹp, với đầy đủ các cung bậc cảm xúc. F1 đã gọi 3 ngày 3 đêm đó là "Paradise"

Last edited:
Mọi ng cho e tham gia nhóm mình với nhé.E cũg thích đi lắm nhưng đk kô cho phép nên chưa đi đc nhiều ạ.
*Tên : Nguyễn Ngọc anh
*Ngày tháng năm sinh :11/10/90
*Nghề nghiệp :Sv
*Quê quán:Hn
*Email:
*Nick yahoo/skype:jiro.Kutin90
*Số điện thoại :
*Làm xế hay ôm:ôm :">
*Người yêu có/ko : kô:|
Có thì yêu bao lâu rồi:
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào : bướng, nhiệt tình

Quỹ GÀ

Thông báo về việc thành lập quỹ GÀ

Gửi cà nhà ,

Kể từ ngày chuồng gà được hình thành từ cục inox trên đỉnh 3143, từ đây chúng ta ngày càng trở thành 1 tập thể thân thiết, gắn bó và đặc biệt rất vui với những hoạt động sau đó cũng như kết nạp thêm được nhiều mem mới rất là "chất". Đến hiên tại quân số gà đã tăng lên đáng kể, tiến gần đến con số 30 với địa bàn đã trải rộng hơn trên 2 miền Nam Bắc, các hoạt động quanh Hà Nội diễn ra khá thường xuyên đã để lại những kỉ niệm lớn, cũng như các chuyến đi ngắn ngày ngẫu hứng đã và vẫn đang diễn ra, đưa đàn gà cùng nhau khám phá dần các cung đường và địa danh phía bắc
Kế hoạch dài hơi của chuồng ta (đã được thống nhất) là chinh phục 4 cực 1 đỉnh. Trong đó đàn gà đã hoàn thành được 1 đỉnh - Phanxipang, gần nhất tới đây sẽ là cực Bắc - Lũng Cú. Các chuyến phiêu lưu khác tiếp sau đó của cả chuồng sẽ dần được xây dựng để chúng ta được tiếp tục sát cánh gà , đi, khám phá, trải nghiệm và tận hưởng niềm vui bất tận, những khoảnh khắc tuyệt vời trên những cung đường với 1 tập thể đoàn kết và vô cùng xôm tụ

Trên tinh thần mong muốn xây dựng đàn gà tiếp tục lớn mạnh cả về chất và lượng, mình có ý kiến chúng ta sẽ thành lập 1 quỹ gà

Mục đích sử dụng của quỹ :

1. Xây dựng 1 bộ đồ nghề chung (đồng phục,lều trại, dao kéo, đèn pin, các dụng cụ sửa xe máy,...) để phục vụ cho các chuyến đi tiếp theo của đàn gà. Việc này sẽ tốt hơn là mỗi chuyến đi ta lại mất kinh phí cho việc thuê, mua đồ mới
2. Sử dụng cho các dịp hiếu, hỉ, đau ốm,...trong gia đình các thành viên và đậc biệt là sử dụng để tạo những món quà bất ngờ và ý nghĩa trong dịp sinh nhật của các thành viên.
3. Chủ động hơn trong việc book vé, phòng, đặt cọc (khi cần thiết) trong việc tổ chức các chuyến đi khi chưa thu được kinh phí
4. Trong những hoạt động từ thiện được cả chuồng thông qua
5. Xây dựng và phát triển website của chuồng gà trên cơ sở giải trình và được cả đàn thông qua

Tiêu chí hoạt động của quỹ:
1. Quỹ được giữ trong tài khoản chung của Nhóm (sẽ lập khi có quỹ).
2. Quỹ được giải trình rõ ràng và minh bạch trước và sau mỗi lần được sử dụng. Thông tin giải trình thu chi và tình trạng quỹ được update vào mail của các thành viên sau mỗi lần có thay đổi
3. không được sử dụng vào bất cứ mục đích nào khác nằm ngoài mục đích của quỹ như đã nêu trên trong bất cứ trường hợp nào. Mục đích sử dụng quỹ sẽ thay đổi, thêm bớt trên cơ sở bàn bạc của cả chuồng gà và được thông qua với nguyên tắc số đông
4. Quỹ ko đóng hàng tháng hoặc hàng quý, mà đóng trên cơ sở duy trì số dư tối thiểu của quỹ là 2mil – cứ dưới 2 mil thủ quỹ sẽ thông báo và chúng ta sẽ đóng quỹ, mỗi lần đóng ko quá 200k và ko dưới 50k/mem.
5. Quỹ được xây dựng trên tinh thần hoàn toàn tự nguyện và tin tưởng. Vì vậy những thành viên nào xác định là mình là 1 con gà, tâm huyết với việc xây dựng và phát triển đàn gà thì sẽ đóng quỹ
6. Trường hợp các thành viên mới sau này khi đăng kí làm gà : mem mới sẽ có thời gian giao lưu với chuồng gà cho đến khi quyết định làm gà. Khi đó mem mới đó sẽ có trách nhiệm đóng 200k vào quỹ và có quyền lợi là nhận 1 gà danh và 1 áo đồng phục, được add tên vào danh sách gà, update thông tin về quỹ vào email
7. Thủ quỹ là 1 người được cả đàn tin tưởng và phải gánh trách nhiệm nặng nề là update các thông tin thu, chi và tình trạng của quỹ vào mail của cả đàn mỗi khi có thay đổi 1 cách rõ ràng nhất (trước mỗi lần sử dụng sẽ có mail thông báo đến cả chuồng gà-sẽ sử dụng cho việc gì, áng chừng bao nhiêu, sau mỗi lần sử dụng sẽ có mail giải trình chi và update tình trạng quỹ)

Đây là 1 việc nghiêm túc và có ý nghĩa quan trọng trong việc phát triển đàn gà, vậy mong mọi người cho ý kiến đóng góp và xây dựng cũng như phản đối 1 cách thẳng thắn nếu có. sau khi đi đến thống nhất và ko còn ý kiến phản đối thì chúng ta sẽ thành lập quỹ, bầu thủ quỹ và đóng quỹ.

Mọi ng cho e tham gia nhóm mình với nhé.E cũg thích đi lắm nhưng đk kô cho phép nên chưa đi đc nhiều ạ.
*Tên : Nguyễn Ngọc anh
*Ngày tháng năm sinh :11/10/90
*Nghề nghiệp :Sv
*Quê quán:Hn
*Email:
*Nick yahoo/skype:jiro.Kutin90
*Số điện thoại :
*Làm xế hay ôm:ôm :">
*Người yêu có/ko : kô:|
Có thì yêu bao lâu rồi:
*Tính tình ra sao,cá tính thế nào : bướng, nhiệt tình

Welcome em đến với Chuồng Gà. Chị đã được đồng hành cùng em trong chuyến đi Thung Nai hồi tháng 4 nên có thể nói là đã phần nào biết được "chất" của em ;). Nếu có thời gian thì tối nay mời em đến buổi off cuối cùng trước chuyến đi xa của Đàn Gà để giao lưu nhé. Đây là thông tin về buổi off để em nắm được.

Hic anh Gà Chọi đưa lịch off lên mà ko cho địa chỉ cụ thể thì ai biết đâu mà tìm.

F1 thông báo lại lịch off tối mai (đã dự kiến rồi thì ko thể hoãn như tin đồn của Gà trưởng):

- Thời gian: 7h30 tối nay 28/7/2010
- Địa điểm: Bãi đất trống đối diện ngõ 159 Lĩnh Nam (thú thật F1 chưa đủ tự tin mời mọi người vào cái ổ chuột nhà mình, chắc phải để 1 thời gian nữa, mong cả chuồng thông cảm cho em nha :D), sau đó chúng ta sẽ di chuyển tới 1 địa điểm ăn chơi mới do anh Lý A Sáng, tự là Gà Xe Ôm giới thiệu dẫn dắt, qua ngõ nhà F1 khoảng 500m.
- Nội dung buổi off: trước mắt là giao lưu thử giọng ca vàng của một số mem mới (mới phát hiện ra là bạn lamer có tài lẻ, hát rất hay). Nhưng quan trọng hơn hết, buổi off này là buổi off cuối cùng trước chuyến đi Cao Bằng để phân công công tác cho từng người :D. F1 sẽ mang theo gần 20 cái khăn rằn đi để thu tiền và phát cho những người đã đặt hàng, nên mong mọi người đến đông đủ nha.

@ All: Giới thiệu với cả nhà, Jiro Kutin là mod của một diễn đàn võ thuật (nhưng hình như chưa biết võ lắm phải ko em? :D), biết tiếng Nhật và độ máu cũng rất cao. Mọi người có thể nhận ra FB Jiro Pink add các mem nhà mình là ai rồi chứ?

F1 đề nghị cả chuồng welcome em này nhé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back