What's new

[Chia sẻ] Bộ dụng cụ Du lịch/Sinh tồn của tôi.

SaleOff247

Phượt tiên
Chào ace Phượt,

Với tất cả sự đam mê (và cũng vì vài lý do sâu xa) mà từ lâu V (Vũ) đã bắt đầu tìm kiếm, chọn lọc những vật dụng cần thiết cho những chuyến đi xa (du lịch); hoặc đơn giản là để đó, khi nào cần chỉ việc xách mà chạy thôi (sinh tồn). :)
Ở topic trước V từng mở, nó chưa thật sự hoàn chỉnh, và mình đã nhờ mod xóa hộ. Nay, mời các bạn quay lại với bộ dụng cụ mới của mình: đầy đủ hơn, phù hợp hơn.
Ngoài ra, trong topic này có chút thay đổi, đó là V sẽ không giới thiệu nhóm Trang phục bên ngoài nữa mà đi thẳng vào vấn đề: Trong balo cần có những món gì?
Sự khác biệt thứ hai đó là mình sẽ không giới thiệu các nhãn hiệu sản phẩm trong bộ trang bị nữa. Bạn nào quan tâm có thể hỏi thêm và mình sẽ tư vấn. :)
Tóm lại, đây là sự chia sẻ chân thành, V hy vọng sẽ tìm được các cm của những bạn có cùng quan tâm và sở thích. V cũng rất mong sẽ được thấy bộ trang bị của các bạn, để tham khảo và học hỏi cho mình. :)

@ Do vừa chụp xong (~ 23h) vào ban đêm nên hơi thiếu sáng, nếu hình không được rõ mong các bạn thông cảm.

Và V xin được phép bắt đầu...

Last edited:
Balo - Chống nước hoàn toàn, gọn nhẹ. :)

Khi chất đầy bộ trang bị:

Last edited:
Bộ trang bị gồm (từ trái qua phải, từ trên xuống dưới):

1. Móc chịu lực carabiner
2. Bình nước kim loại
3. Dây chịu lực paracord
4. Pin + Băng keo
5. Đèn lồng
6. Bếp xếp gọn
7. Bật lửa + Diêm + Mồi lửa các loại
8. Túi đồ dùng cá nhân
9. Bộ dụng cụ câu cá
10. Túi Dụng cụ/EDC
11. Túi đồ nấu Ăn + Uống
12. Túi y tế
13. Hộp sinh tồn

Last edited:
Tuyệt lắm bạn, nhưng vác được cái đống này đi khoảng 3 ngày leo núi chắc chết lun, phải chia ra cả nhóm thì ổn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back