What's new

Những sự kiện Offline đầy ý nghĩa

kesanruoi

Gà Ruồi
Mặc dù anh HK mới nhắc nhở ko tạo topic tùm lum xong nhưng nhà em xin phép tạo topic này, sau các bác có quy hoạch chuyển về đâu thì em xin về đấy ah...em lập topic này như là 1 sự Thank giving của mọi người trong đàn vào những dịp sinh nhật đối với “phần còn lại”….

Em xin phép mở màn: (beer)Sinh nhật Gà Ruồi(beer)
Chuyện là…. Sau này có con em xin thề rằng sẽ tính toán để nó ko sinh vào những tháng hè (NO)…
Nhà em tính tình thì cũng ko đến nỗi quá thể, open thì cũng ở dạng bình thường tức là ko đến nỗi ko có ma nào chơi cùng, bạn bè thì cả khán đài sân Lạch Tray thì chắc cũng ngồi đến nửa ấy mà ngót đến cả hơn chục năm nay, năm nào sinh nhật nhà em cũng chỉ có 4 con bé ngồi chém với nhau. Sau này lên ĐH, tình hình còn bi đát hơn bởi 3 con bé kia rủ nhau vào trường Y hết cả mà đã vào trường ấy rồi thời gian cho mình còn thiếu nữa là thời gian cho em, thế là 4 năm ĐH nhà em cần mẫn đóng tiền quỹ sinh nhật trong phòng ký túc xá mà không có 1 lần nào đc 1 cái sinh nhật ngon bổ rẻ của sinh viên bởi rủi thay cái ngày em cất tiếng hét chào đời luôn luôn là những ngày nghỉ hè, mà đã là những ngày hè của cái bọn teen ấy, nhớ đến nhau còn khó nữa là nhớ cái ngày sinh nhật của nhau. Cũng bởi vậy mà nhà em ngạc nhiên đến mức sững sờ cả người khi nhận đc 1 món quà sinh nhật của 1 đứa bạn trong đội tuyển hồi lớp 10 – sâu sắc quá nên giờ vẫn nhớ. Những năm trở lại đây món quà sn lớn nhất luôn là chiếc điện thoại đầy ắp những tin nhắn, những cuộc gọi chúc mừng… Ông giời kể cũng thương em, may cho em khéo mồm lừa đc 1 đứa ấy thế là cũng đến cả 5 -6 năm nay sinh nhật của em còn lại chỉ còn có 2 người. Giường như có j đó trong em đã quá quen từ lâu với việc mọi người lãng quên sinh nhật mình và những sinh nhật chỉ có 2 người….Mấy hôm rồi thấy mọi người hẹn hò kế hoạch sinh nhật Gà ruồi nhà em cũng cảm xúc lắm…biết vậy rồi mà lúc lên tầng 4 phòng party sinh nhật nhà em xúc động vô cùng dòng chữ “happy birthday Gà Ruồi” ngay ngắn trên trường, bong bay đầy màu xắc và mọi người đồng thanh hát chúc mừng sinh nhật và bánh sinh nhật lệch hẳn 1 phía mà lúc chuẩn bị thổi nến em kiềm lắm mới hổng dám cười, chợt nhớ đến chiếc bánh sinh nhật dập nát méo mó trên độ cao 2800m của nhà nào đấy trên đường leo Fan, Phải chăng sự gặp mặt của những con người có cùng chí hướng, trải qua những hành trình với nhau thì tất cả những j họ dành cho nhau đều vô cùng ý nghĩa?:L…Rất rất cảm ơn vợ chồng Gà Chọi, F1, Ốc, Doping….đã chuẩn bị rất rất chu đáo…cảm ơn tất cả mọi người đã góp mặt trong buổi sinh rất có ý nghĩa này….nhà em văn chẳng hay, chữ chẳng tốt chỉ biết cảm ơn xuông vậy thôi. Thấy mình thật may mắn vì đã trở thành 1 đồng chí Gà….hehe. Nợ ảnh mọi người…hôm nào xin của chị L’coxt về nhà em up sau ah. Chữ Gà Ruồi đã được gắn lên tường nhà em. Một lần nữa em rất rất rất cảm ơn mọi người ah (kiss)

Hehe, sinh nhật Gà Ruồi, bánh ngon là ngon mà mình không được thử 1 miếng..hic. Thôi thì vì tương lai tươi sáng, quyết tâm theo chị Ruồi :D. Happy birtday RUOI Chicken :D

Vậy là có thêm 1 người nữa chán ăn hehe.
@ Gà Ruồi : Sinh nhật vui em nhỉ,thế đã dán chữ lên đầu giường chưa.năm sau lại thế nữa nhé.nếu em không chơi với nhà gà nữa thì mọi người vẫn tổ chức để mừng cho em,ok.

Chúc chị SN vui vẻ, hạnh phúc, sớm lấy dc chồng nhá.... :D

cho chúc ké giống Dopping !

Sinh nhật vui vẻ, chúc em cuối nắm lấy chồng đầu nắm có thằng cu đẹp trai như me hehe:gun:gun

Phát khiếp với cái ông Cồng Cồng này...ngta đang tâm trạng, người ta đang cảm ơn...thế mà...:gun:gun
Hehe...thank all:L

Chúc mừng sinh nhật Ruồi nha.
Chúc tuổi này cưới luôn đi, làm 1 đám cưới ruồi :))
Hôm nay chắc lại sinh nhật 2 mình với Bon Bon hả? Lãng mạn nhá...

Thế ra giai HP nhà Hảo tên Bon Bon à? ( hay là Bòn Bon, ... Bón Bón :D )
Hảo hảo ơi, chúc mừng SN tỷ nhé!
Chúc tỷ lúc nào cũng cười hê hê, ăn chán chê nhưng ko bị chê là to như con tê tê, hê hê :LL
:bd

HAPPY BIRTHDAY HẢO HẢO GÀ RUỒI bằng mấy tấm ảnh này mọi người nhé :x :*

Dòng chữ này đã được ngay ngắn dán trên đầu giường Hảo Hảo :D

Bonus thêm cái nữa cho đủ

Chúc Hảo Hảo sinh nhật zui ze?:bd:bd(beer)(beer)

Chúc Hảo Hảo sang năm "chống lầy" cho a c e nhà Gà được diện quần áo đẹp đi ăn cưới :D:L

Hôm nay ngày 9/8/2010 mới đúng là ngày sinh nhật Hảo hảo, chúc em bước sang tuổi mới với nhiều thành công mới, sinh nhật vui vẻ nhé!(c)

Hí Hí...Cảm ơn tất cả mọi người....:L
Nhật ký sinh nhật 26t :bd
Nhà em bình minh lúc 9h sau khi phiêu từ 9h đêm hôm trc...tin nhắn đầy ắp, khởi đầu là em Ốc - chắc hổng thức đc nên nàng gửi từ 11 rưỡi đêm cho chắc cú...hí hí...
Chiều mon men mò qua cty sản xuất nông sản bên Hưng Yên khảo sát htxlnt ...chẹp..đẹp ngày....Gió hun hút thổi...xe Future lại có nhà em hơn nửa tạ ngồi đằng sau mà vẫn chuyển động kiểu lượn sóng trên cầu Thanh Trì vì gió mạnh....hết gió rồi lại mưa...mà cũng đẹp ngày...mưa rất to và mạnh chả để người ta kịp trở tay thay quần áo, mới có 15 - 30s đã ướt hết rồi, nỗ lực mặc áo mưa sau đó chỉ để cho khỏi lạnh...nhớ tới cái sự mò đoán sinh nhật 2 người lãng mạn của Gà Đần mà nhà em cứ buồn cười, giai nhà em cứ làu bàu...tiên sư ông giời, ướt hết cả người. Tối đến là bữa cơm ấm cúng với trên 2 người bạn, hí hí,....về nhà đọc được lời chúc mừng của mọi người mà thấy ấm áp lắm.... sn năm nay đúng là thật đặc biệt. Cảm ơn mọi người lần nữa nha (kiss)

Há há...nhà em vừa gặp bác Gà Trưởng và nhận đc 1 khung ảnh có đầy đủ mọi người hôm sinh nhật...ảnh đẹp lắm, mặc dù hóng hớt từ vụ em út nhà em cũng biết biết là sẽ có quà vậy rồi, vậy mà lúc nhận được vẫn rất bất ngờ nhá...thú vị thế chứ...cám ơn mọi người lần nữa lần nữa nha....(kiss)

Mà anh Mer định chúc j em đấy...định chúc hơi hơi ế chồng để còn time chơi bời ah??? Anh yên tâm, nhà em găm được 1 đồng chí rồi nên tư tưởng cũng thoải mái lắm...há há..Hổng sợ ế nên rất chi là tung tẩy nhá:))

Tiếc là ảnh hơi mờ, nếu ko thì quà của Hảo ko chỉ nhỏ và chỉ có 1 tấm ảnh như thế đâu :). Chúc mừng Hảo lần nữa nha.

PS: Đúng lúc tớ đang định gọi cho Hảo để thăm dò xem Gà Trưởng đã hoàn thành nhiệm vụ chưa :D

@ Giang: vậy là đẹp lắm rồi G ah, cảm ơn bạn G đảm đang xinh đẹp nhá...từ ngày nhà mình có bạn Giang mọi chuyện quy củ, có tổ chức lắm....cứ định nói lâu rồi cảm ơn G nhìu lắm đó, hun cái (chụt)
PS: Năm sau để cho chắc cú tớ sẽ xung phong đi mượn cái chân để máy ảnh hí hí (hòng chiếm đoạt cái khung ảnh vừa to và không chỉ 1 tấm):LL
@ vava: nhà cô cứ ngắm đi rồi hnao chị em mình gặp nhau vừa bàn lowcard vừa bàn cách găm lấy 1 tên hí hí

chúc gà ruồi sinh nhật vui vẻ, hơi muộn nhưng vẫn có một tấm lòng, hehe

Last edited by a moderator:
Re: Gà's birthday!!!

Topic này rất có ý nghĩa với các thành viên trong chuồng, để đến tháng cả nhà lại vào update cho 1 kỉ niệm ko thể quên của 1 hoặc hơn 1 thành viên trong chuồng gà, thêm ấm cúng và thêm gần gũi
Cảm ơn Gà Ruồi đã lập ra topic này, sau này ai làm self_mod cũng phải đặt nó vào 1 chỗ trang trọng
TỚ cũng muốn được Sinh nhật Gà :))

chúc mừng sinh nhật f1 :)

Nguyen Huong Giang: em vẫn còn đang lâng lâng
wit_eyes: happy day
Nguyen Huong Giang: chưa làm đc gì
wit_eyes: hqua the nao
wit_eyes: ke a nghe di
Nguyen Huong Giang: hic
Nguyen Huong Giang: lúc cúp máy xong
Nguyen Huong Giang: em còn chưa kịp ổn định lại tư thế
Nguyen Huong Giang: thì có đt của anh Sáng
Nguyen Huong Giang: giật mình
Nguyen Huong Giang: tưởng ông ấy gọi điện chúc mừng SN
Nguyen Huong Giang: bảo sao sớm thế
Nguyen Huong Giang: nghe máy thì anh ấy hỏi em ngủ chưa
Nguyen Huong Giang: rồi bảo em ra cửa ngay
Nguyen Huong Giang: em cũng hơi ngại
Nguyen Huong Giang: vì ra cửa lúc đêm hôm thế
wit_eyes: and?
Nguyen Huong Giang: em chần chừ 1 lúc
Nguyen Huong Giang: thì anh ấy gọi lại
Nguyen Huong Giang: giục ra
Nguyen Huong Giang: thế là em ra
Nguyen Huong Giang: ra chẳng thấy ai cả
Nguyen Huong Giang: tối mò
Nguyen Huong Giang: ra ngõ to nhìn ra đường thấy ánh đèn pin
Nguyen Huong Giang: đang định đi ra đó thì nghe có tiếng anh Hoàng
Nguyen Huong Giang: em còn chưa nhận ra anh ấy, đang căng mắt ra thì anh ấy vẫy vẫy bảo anh Hoàng đây
Nguyen Huong Giang: em đi lại đó
Nguyen Huong Giang: rồi anh Sáng từ đâu xuất hiện sau lưng em
Nguyen Huong Giang: chỗ đó đi qua ngách nhà em khoảng 3m
Nguyen Huong Giang: đối diện với chỗ hôm trước về có mấy bà ngồi bế cháu ở cửa ấy
Nguyen Huong Giang: hóa ra trong đó là 1 xóm trọ
Nguyen Huong Giang: rồi anh Sáng và anh Hoàng dắt em vào
Nguyen Huong Giang: trong khi tay bịt mắt em
Nguyen Huong Giang: trước đó em nhìn thấy anh sáng lóe lên rồi nh ko nghĩ ra gì cả
Nguyen Huong Giang: rồi ú òa
Nguyen Huong Giang: thằng Bóng bê bánh đã thắp nến
Nguyen Huong Giang: chị Hiền cầm bó hoa điệp vàng nhìn là biết là hái trộm
Nguyen Huong Giang: anh Dũng, em Dũng và anh Công thì cầm máy ảnh
Nguyen Huong Giang: Hảo Hảo ra hôn chụt vào má em 1 cái
Nguyen Huong Giang: lúc đó em vẫn chưa nhận ra là có những ai nữa
Nguyen Huong Giang: lúc HH kiss em em cứ tưởng là Funny cờ
Nguyen Huong Giang: bất ngờ ko thể tả đc
Nguyen Huong Giang: mãi mới thổi đc nến
Nguyen Huong Giang: vì ko muốn thổi
Nguyen Huong Giang: ko muốn nến tắt trong 1 tâm trạng như thế
Nguyen Huong Giang: cứ muốn giữ mãi thôi
Nguyen Huong Giang: nhưng rồi mọi người giục thổi đi ko thì cháy hết nến
wit_eyes:
Nguyen Huong Giang: trong sân đó có mỗi 1 phòng có mấy thằng con trai còn đang thức
Nguyen Huong Giang: và hình như ko có ai nữa cả
Nguyen Huong Giang: nên mượn chiếu, mượn dao....
Nguyen Huong Giang: rồi ngồi cắt bánh
Nguyen Huong Giang: ăn bánh xong lại rủ nhau ra hầm kim liên trà đá

:bd

Em ko thể nào viết ra nổi những gì trong đầu mình nghĩ nữa. Một cảm giác quá hạnh phúc, một bất ngờ quá lớn đối với em. Thôi thì mọi người đọc những gì tay em gõ vậy nha.

Ngày đầu tiên trở về sau hành trình dài, cơ thể vẫn còn vô cùng mệt mỏi nên F1 đã thiếp ngủ từ lúc hơn 10h tối, và ko hề nghĩ tới ngày mai là SN mình nên đã quên tắt chuông điện thoại vì sợ tiếng tin nhắn và những cuộc gọi chúc mừng lúc nửa đêm là cả nhà thức giấc. Cũng may nhờ vậy mà F1 đã được đón nhận một bất ngờ, một niềm vui ko gì tả nổi. Thú thật là F1 cũng đã hơi thoáng suy nghĩ một chút khi mà Gà Trưởng gợi ý với mọi người tổ chức SN tháng 9 buổi tối hôm ngồi Cafe Phố Cổ ở Đồng Văn nhưng ko ai hưởng ứng. Nhưng rồi cũng quên luôn. Và cuối cùng thì tuổi 26 của F1 cũng đã được đánh dấu bằng 1 buổi tiệc đơn giản, nhanh chóng, nhưng vô cùng ấm áp và tràn ngập tiếng cười này. Một lần nữa em xin cám ơn tất cả mọi người, cám ơn anh Gà Chọi, cám ơn chị Lacoste (đã suýt nữa làm lộ bất ngờ khi rủ F1 ra trà đá ở Bờ Hồ - nơi bàn kế hoạch gây bất ngờ này), cám ơn Hảo Hảo (nhất là cái kiss), cám ơn anh Cồng Cồng đã trèo cây hái hoa điệp để bó hoa cho em, cám ơn em Súng To, anh Dũng đã làm tay máy ghi lại giây phút quý giá này, cám ơn Đụt đã đứng trông xe ngoài đường cho cả nhà, cám ơn Bóng đã bê cái bánh trong một thời gian dài để đợi chị thổi nến :), và cám ơn Xu, Doping, Ốc, anh Rambo.... đã tham gia hội nghị bàn tròn để tạo ra bất ngờ này cho F1, tiếc là anh Rambo thì vì quá buồn ngủ, còn 3 em xinh tươi thì vì ko thể về muộn được nên đã ko tham gia đc bữa tiệc cùng F1. Cám ơn những tin nhắn chúc mừng từ anh Toàn, Ốc..., cám ơn lời chúc trên đây của Gà Chú, Gà Trưởng... F1 thật sự hạnh phúc vì được là một con gà, được tận hưởng những phút giây hạnh phúc như thế này cùng nhà Gà. EM YÊU CẢ CHUỒNG.

Quá bất ngờ và hạnh phúc

Bó hoa đẹp nhất thế giới

Nến lung linh

HAPPY BIRTHDAY

Cả Chuồng Yêu Em! Chúc Em Sinh Nhật Vui Vẻ

Và để đáp lại tấm chân tình của cả nhà, em F1 xin trân trọng kính mời tất cả nhà Gà cùng phu quân, phu nhân, người yêu..... đến dự buổi tiệc nhỏ SN F1 được tổ chức lại vào tối thứ 6 ngày 10/9 tại một quán karaoke nào đó chưa nghĩ ra (ai gợi ý cho em với) để F1 được ước lại trước khi thổi nến vì đêm qua chưa kịp ước, được nghe hát bài HAPPY BIRTHDAY vì đêm qua muộn quá rồi mọi người ko hát sợ làm ồn... Cả nhà cho ý kiến ạ.

Happy F1 !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Haizz, bỏ lỡ rồi. Cái bọn gà này ngẫu hứng ghê quá, bất kể thời gian thời tiết. Biết trước có SN có phải mình không ngủ quên vào cái giờ nhạy cảm đến nỗi bị cấm cửa k :))
Chúc mừng kỷ niệm lần thứ 9 sinh nhật lên 17 tủi của F1 nhá =))

Happy birthday F1
Đúng là chỉ có Gà nhà mình mới làm được những điều kỳ diệu ấy!

Happy happy birthday f1 :)
Iu sao iu thế :D
Nhà gà mình hạnh phúc quá đi..

^,,^

Happy birthday F1 nhé , đàn gà nhà mình tinh tế nhỉ !

Hic hic cám ơn mọi người. hichic em vẫn còn xúc động quá :(( :L

Óp. hay ghê. Bọn Gà này, tiếc quá. Sao máy m lại không liên lạc đc nhỉ? Híc. Anh hoàng ui, lần sau không goi đc máy này phải gọi máy kia chứ. híc. Chúc mừng sinh nhật em F1 nhé. Ôm tình yêu của anh. =))

--> phát ngôn câu này khối người giận đấy. Cuối ngày rồi, chúc mừng chị F1 thêm lần nữa!!!!

đã đi hát hò về xong. Tính sơ sơ, cả hát đầy đủ hoặc đá lưỡi tí cũng đủ 20 bài, có khi hơn.:LL Tạm gọi tạo được một cái live show nho nhỏ.:D Hề hề, có khi xong đợt này phải lui vào hậu trường sân khấu thui. Giải nghệ thui(BB). để cho các ca sĩ khác còn có dịp thể hiện tài năng chứ nhở. Một đám shinh nhật vui nhất từ trước tới giờ đc tham gia. Happy birthday to F1, again and thanks so much. :bd

Vì cái live show "nhỏ" của anh mà chị em chả được thể hiện gì. Sinh nhật vui vì mọi người đều vui, nhiệt tình và nhảy nhót gần tẹt ga :)). 25 năm trước không nói, chúc F1 từ tuổi 26 trở đi luôn luôn hạnh phúc, mọi người luôn thấy "đặc trưng" của f1 :D. Best wish!

Em xin cám ơn mọi người vì buổi tối hôm qua nhiều nhiều lắm. Quả thực em chưa bao giờ tổ chức SN, mà lần đầu tiên đã vui hết sảy đến thế. Em cười sái hết cả quai hàm :D.

Còn điều nữa em muốn nói:

CHÚC MỪNG SINH NHẬT GÀ CHỌI CON (hay còn gọi là bé Gấu)

Chúc con hay ăn chóng lớn, ngoan ngoãn vâng lời ông bà bố mẹ và học giỏi :L

--> ơ, thế Chọi đời F1 cùng ngày sinh với chị F1 ạ? Cái này mới, ở quê em ko có.:LL Cũng bon chen chúc bé con nhà anh Chọi cái gì cũng hơn bố ( con hơn cha là nhà có phúc mà :D )

Cám ơn 2 em và toàn thể nhà gà, đêm qua gấu con đã ôm gấu bông đi ngủ rồi ạ. Cám ơn mọi người rất nhiều.

Vụ MCC đã giải quyết xong, ăn tươi nuốt sống với mù tạp thật là ngon, thêm mấy món khai vị dế mèn phiêu lưu kí cắn 1 phát phọt óc ngon dã man hehe, xôi tím mộng mơ, thịt lợn rừng nướng, tắm suối nước nóng với chị em người Thái được kì cọ rất sảng khoái, phê thì thôi rồi. Giờ nhà gà chúng ta sắp được ăn thêm bữa SN to nữa của rất đông anh em nhà gà nào là Gà Chú, Gà Cô, Gà Bóng, Gà Đè, Gà Rambo, Gà Đụt, Gà Mông, Gà Hot(T9), Gà SúngTo(T9). Dự kiến sẽ tổ chức giữa tháng 10 này. Mong những anh em có ngày SN và những anh chị em được tham dự hãy thu xếp thời gian và công việc từ bây giờ. Để cùng dự 1 SN to nhất của đàn gà. Nên không muốn ai vắng mặt nhé. Lần sn sẽ tổ chức rất muộn nên anh chj em xác định xõa luôn nhé. Sẽ có kế hoạh chi tiết sơm nhất

Last edited:

Chúc mừng sinh nhật của mọi Gà tháng 9 và 10 - từ Gà lớn tới Gà bé, từ Gà già đến Gà non, từ Gà lon ton đến Gà sắp ... nhảy ổ! :D
Chúc mọi người sẽ có 1 đêm xõa tới bến với cả nhà, sẽ có 1 sinh nhật ko thể nào quên. Ăn chơi để có thêm động lực lao động, thêm năng lượng trên con đường thực hiện những giấc mơ của mỗi người :L

Sinh nhật Gà tháng 10 k ai up ảnh lên nhỉ

Có ngay đây :D

Ăn tới bến. 28 người ăn 21.5kg vịt cùng với một cơ số món khác và rau, bún. Ặc ặc

Đây mới gọi là khủng khiếp

Ai có ảnh chụp cái bánh SN khi nó còn lành lặn và long lanh lóng lánh thì mau up lên nhá.

Tháng 11, tháng của chuyến đi tình nguyện vào Quảng Bình, và ở đó... một điều bất ngờ đã xảy ra:

Trên chuyến xe Innova từ Hà Nội vào Quảng Bình vào đêm ngày 5/11, rạng sáng ngày 6/11, có một người chắc đã nhủ thầm rằng: "Thôi rồi, chuyến này mình mất SN 29 tuổi rồi" :D vì "nàng" sinh ngày 6/11. Nhưng ko, Gà làm sao mà để một người như "nàng" bị "mất SN" đc. Và điều bất ngờ chợt đến vào đúng 00:00 ngày 6/11, khi mà một mình "nàng" cứ đinh ninh là Gà Chọi dừng xe cho cả nhà xuống... cho thoải mái. Nhưng ko, bánh đã được lấy ra từ một nơi bí mật nào đó, và nguyên một album nhạc sinh nhật cứ thế rộn ràng trong suốt thời gian xe dừng lại ngay lề đường. Một bữa tiệc nhỏ, giữa một nơi ko ai biết, nhưng thật ấm cúng. L'coxt đã giấu đi những giọt nước mắt hạnh phúc... (c)

Em chỉ có mỗi tấm này đẹp. Ai có tấm nào nữa thì post lên nha.

Anh xin góp 2 cái ảnh nhé, cũng là đẹp nhất.

Last edited:

Chúc mừng sinh nhật anh Cả của đàn Gà: anh Gà Máu :bd

Lại thêm một bất ngờ nữa dành cho ngày SN của mem Gà: anh Toàn ko thể nghĩ được rằng sau bữa tối no nê cùng 2 em Gà từ HN đi công tác vào SG và Gà Ta, anh lại có một bữa tiệc SN giản dị nhưng đầy bất ngờ và ấm cúng đến vậy.

Tình cờ Gà được giới thiệu một quán cafe khá đặc biệt giữa lòng SG, với không gian tối thui nhưng ấm tiếng guitare và giọng hát của anh chủ quán. Ngay lần đầu tiên đến đó, F1 đã khẳng định là không có nơi nào hơn nơi này để đem lại điều bất ngờ này cho Gà Máu. Vậy là mọi việc đã được chuẩn bị đâu vào đó: bánh SN, đặt chỗ, order bài hát... đã hoàn thành trước khi mấy anh em đến chỗ hẹn ăn uống để đón Doping.

Khi anh Lâm chủ quán cafe Bệt hướng mắt lên phía bàn của Gà và hỏi hôm nay là SN ai, anh Toàn còn đang mắt chữ O mồm chữ A vì tưởng mình lỡ quên SN ai đó trong đàn, và sau khi được biết là tất cả mọi người trong quán lúc đó chúc mừng SN mình bằng bài Happy Birthday theo tiếng guitare của anh Lâm, Gà Máu đã "toát hết cả mồ hôi" (nguyên văn theo lời anh ấy). Mồ hôi Gà Máu còn tuôn ra nhiều hơn nữa khi nhìn thấy em phục vụ tay bưng cái bánh đã sáng nến lên. Bất ngờ thứ 2 dành cho anh.

Và kết quả đây:

Từ từ chụp cho anh một kiểu đã rồi anh thổi

Công nhận là nhìn dễ thương

Cái này lẽ ra phải phụt ra trước

Các Gà chứng kiến sự kiện này

Anh Toàn có vẻ rất hài lòng về quán cafe này, bằng chứng là cả buổi tối hôm đó anh ngồi ngâm nga hát theo tiếng đàn của anh chủ quán. Toàn những bài tủ của anh mà.

Một lần nữa cả Đàn Gà chúc mừng Anh

[video=youtube;wFh-rX_Sfhs]http://www.youtube.com/watch?v=wFh-rX_Sfhs[/video]

Bữa giờ cũng nhiều viêc nên giờ anh mới vào thăm nhà Gà & đọc lại bài của F1 (sorry nghen) đến giờ đọc lại chi tiết mà F1 kể thì cảm xúc lại trào về thêm 1 lần nữa (thật cảm động & đầy bất ngờ) cám ơn F1 & cả nhà Gà cho anh có được cảm xúc đó & hy vọng sẽ có dịp củng nhà Gà làm hoành tráng tại HN (Trung tâm ăn chơi của nhà Gà). Chúc nhà Gà luôn rộn tiếng cười hạnh phúc trong mùa Giáng Sinh & Năm mới nhé

@L'coxt: em làm thơ nghe cũng hay quá hen ước gì anh sẽ được như em bảo nhĩ hihi

Last edited:

F1 dọn ổ trông gọn gàng nhỉ. :)
Mặc dù SN đã qua hơn 1 tháng nhưng L'coxt vẫn nhớ như in cái đêm SN bất ngờ và xúc động ấy. Lần đầu tiên trong đời được thổi nến ở 1 ... cây xăng nào đó cách HN tới vài trăm km. Và bữa sinh nhật kéo dài từ đêm thứ 6 đến tận đêm chủ nhật, trên suốt chặng đường từ Quảng Bình về Hà Nội, "Tự tin band" vẫn gào thét Happy birthday đến khản cổ.
L'coxt thật tự hào và hạnh phúc vì được là 1 thành viên của đàn gà, được quan tâm, yêu thương, chia sẻ như anh em trong nhà. Yêu gà!:L (Ngoài kẻ mà ai cũng biết đấy là ai ra thì ít khi Cox dám nói yêu ai đó lắm)
Chúc gà luôn yêu đời, yêu nhau, và cùng nhau tiếp tục khám (nhưng ko phá) và oánh dấu nhiều vùng đất trong và ngoài chữ S.

@ Gà Máu: bọn em ngoài này tối qua đã tổ chức ăn uống và hát hò để chúc mừng sinh nhật bác. Ngưỡng mộ bác lắm, chúc bác luôn khỏe mạnh, yêu đời như bi giờ nhé:
Ăn được ngủ được là tiên
Không ăn không ngủ mất tiền thêm lo
Dừng xe là ngáy o o
Bác Tòn Gà Máu đúng lò Tiên Ông

Chân thành cám ơn toàn thể anh em nhà Gà. Đã cho GC 1 sinh nhật quá bất ngờ, quá ý nghĩa....và độc đáo quá. GC văn kém chẳng biết diễn tả thế nào. Chỉ cảm nhận thấy là sn lần thứ 28 này hoàn toàn khác hẳn so với 27 lần trước. Ít nhất còn được chơi trò bịt mắt bắt dê nhưng bị bác sáng với anh công đá mấy phát đau quá. Lần này còn được ăn có 1 tí bánh gatô chẳng bõ. Mà nghĩ cũng buồn cười nhầm là vava mới bỏ mẹ may mà không sao. Một lần nữa chân thành cảm ơn anh em nhà Gà nhé, từ khi chơi với mọi người GC đã thay đổi rất nhiều, về mọi mặt.

Từ ngày chơi với mọi người, GĐ mới thấy nó ăn nói kém thế:))

Chúc mừng sn anh Chọi lần nữa nha...may mà m ra kịp...ko thì chắc sẽ tiếc lắm đấy...(kiss)(kiss)(kiss)(kiss)
Hehe Xế chuẩn

Cám ơn nhà Gà nữa nhé. Sinh nhật đầu tiên có bánh ga tô. Những năm trước chẳng bao giờ nghĩ đến Sinh nhật gì cả, có khi không nghĩ đấy là sinh nhật mình đấy chứ. Hihi, ban đầu cũng nghĩ là chỉ uống nước chém gió thui. Lúc đó cũng thấy là lạ, mọi người tự dưng lại "bịt mắt, bắt dê", nhưng khoái trò này nên cũng tham gia. Haha. Vừa mới "tức lộn ruột vì có thằng nào đá vào cái "ấy" của mình", mở mắt ra.... "Bùm", 3 ngọn nến lung linh trước mặt...Có lẽ mình là cây nến vàng... Haha. Mọi người hát vang khúc hát mừng sinh nhật. 3 cây nến mình thổi được có một. Một cái là thằng Đụt chu mỏ ra khi m chưa kịp thổi... Cái tiếp theo là ... ông trời (hay chị gió nhỉ).

Happy birthday to .. Gà chọi và Gà Rều nha :)

Híc, mạng nhà em đứt mấy hôm roài, h mới đọc được thông báo chính thức vụ ăn chơi :((
Vụ sau phải rình rập trước mới được :D Ko thì cả nhà quên mất em thì chít :D

chúc mừng sinh nhật gà rều và anh gà chọi nha. tiếc quá em đang o xa không tham gia được cùng mọi người.

Mình thì cũng suýt nữa....bỏ mạng :)). HPBD a Chọi

Hà hà, "Bùm bùm" nghe như bom ấy....mình nhận là cây nến hồng :)).

Ba là cây nến vàng, mẹ là cây nến xanh.... con là cây nến hồng... Haha, có Gà mái nào đăng ký làm nến xanh k?

Chúc mừng sinh nhật - anh Chọi và anh Rều ( mặc dù có hơi muộn 1 tẹo ):bd
Em định viết lời chúc gì đó nghe cho mỹ miều cơ, nhưng mà vốn từ của em nó cũng đi "phượt" rồi hay sao ấy, nên chẳng "gí biết nòi" thêm :LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back