What's new

Nhóm Phượt Sài Gòn - Đi là tới, chơi là sướng...

Bác Po ơi! Để chiều nay về nhà mình sẽ post DS chính thức 36 người để Bác làm bảng tên nhé! Giờ thì còn loanh quanh ngoài đường nên chưa đủ thông tin để báo cáo cho Bác, thông cảm nhé!;)

Bác Po ơi! Để chiều nay về nhà mình sẽ post DS chính thức 36 người để Bác làm bảng tên nhé! Giờ thì còn loanh quanh ngoài đường nên chưa đủ thông tin để báo cáo cho Bác, thông cảm nhé!;)

Cám ơn anh Ya, tối anh cho em danh sách 36 mem để em làm thẻ tên đeo trên ngực, ai không có nick phượt thì dùng tên thật anh nhá.

Danh sách Nhóm "Phượt SG: Đi là tới - Chơi là sướng" đăng ký tham gia sinh nhật Phượt lên 9:
1. Anh Ya
2. Chị Ya
3. Hoàng Đạt.
4. Tư Ếch
5. Tóc Xù
6. Mai Nguyễn
7. Luong Tran
8. Núi Lửa
9. Maica Nguyen
10. Pé Na
11. Dungo
12. Take Care
13. Sao Quay
14. Quỳnh Như
15. Hiền Cá
16. Philip KuKu
17. Già Làng
18. Hang Pho
19. Thiện Nguyễn
20. Thanh Duyên
21. Xe Đạp
22. Núi & Biển
23. Heo Sua
24. Nhan Super
25. Trọng Phước
26. Trọng Nghĩa
27. Hồng Quý
28. Thanh Phượng
29. Hoàng Phát
30. Anh Minh
31. Chị Hoa
32. Công Hoàng
33. Kiều Thu
34. Tuấn Hùng
35. Tú Anh
36. Thanh Thuyen

Đã đóng tiền cho BTC: 36 người X 370.000đ/người = 13.320.000đ

CHƯƠNG TRÌNH THIỆN NGUYỆN KẾT HỢP SINH NHẬT PHƯỢT LÊN 9:

Mái ấm Vinh Sơn 6 – Kon Tum - Là nơi nuôi dạy các em bé người đồng bào dân tộc thiểu số mồ côi hoặc gia đình quá khó khăn, không có điều kiện nuôi dưỡng và cho đi học. Mái ấm Vinh Sơn 6 do Giá (Soeur) Nhưn phụ trách chính, cùng với sự giúp đỡ của một vài Giá khác. Tại đây nuôi dạy khoảng 85 em từ 1-15 tuổi; Vì đây là một cơ sở mới thành lập và ở một vị trí cách xa trung tâm nên ít được biết đến, vì thế cũng ít nhận được tài trợ. Cuộc sống của các em ở đây rất khó khăn, chủ yếu sống nhờ vào số tiền có được từ những rẫy mì, ruộng lúa, chuồng bò, chuồng gà, khóm rau... Buổi sáng các em chỉ được ăn cháo, trưa và tối ăn cơm đơn giản với rau là chủ yếu, rất ít khi được ăn thịt cá. Mỗi tuần các em ăn hết khoảng 2 bao gạo, phần thức ăn thì chủ yếu là “cây nhà lá vườn”, “tự cung tự cấp”. Một bữa ăn ngon có lẽ là niềm mơ ước của các em.
Lần này chúng ta chủ yếu dùng tiền quyên góp được để mua nhu yếu phẩm như gạo, mắm, muối, đường, bột ngọt... ngoài ra còn có tập vở và bút viết. Và để mang đến cho các em một bữa ăn ngon, chúng ta sẽ chuẩn bị giò và thịt bò để nấu bún, cùng với đậu xanh, rong biển để nấu một nồi chè cho các em và chúng ta cùng ăn trưa.

Thời Gian thực hiện: Từ 9h00 đến 11h30 ngày 17/7/2015 (Thứ 6)
Địa Điểm: Mái ấm Vinh Sơn 6 - Thôn 8, Kon Đờ Xinh, Huyện Kon Rẫy, Kon Tum.

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,499
190,105
Latest member
aerocitygirls
Back