Cung Thương mại

Dành cho các leader có kinh nghiệm giới thiệu lịch trình và chi phí cho mỗi chuyến đi nhằm thu hút thành viên có nhu cầu tham gia.
Cực Đông Mũi Đôi số 14 " Hành trình đi tìm bình minh" (ngày 11,12/4/2015) Cuộc đời này, con người sinh ra là để vượt qua những thử thách và vươn đến những điều tốt đẹp phía trước. Hãy tạm khép lại những buồn phiền, thăng trầm bất tận. Hãy tự thử thách với bản thân mình, tìm lại sự cân bằng, niềm tin và sức mạnh. Chương trình Cực Đông số 14 "HÀNH TRÌNH ĐI TÌM BÌNH MINH" được Nô Bi thiết kế gọn nhẹ, phù hợp với những ai muốn một lần được trải nghiệm và tự hào chào đón tia nắng...
Mình lập team leo Fan với mong muốn tổ chức team và xây dựng tinh thần đồng đội tốt,mình mở cung chinh phục đỉnh Fanxipan vào 17-19/7 tới! LỊCH TRÌNH CHI TIẾT: KHỞI HÀNH: 22H30 TỐI THỨ 6 NGÀY 117/7 VỀ TỚI HÀ NỘI SÁNG SỚM THỨ 2 NGÀY 20/7 CHI PHÍ XE 550K + TOUR FAN 1150K Lịch trình và đồ đạc cần chuẩn bị,kinh phí chi tiết như sau : Ngày 0 : 22:30 17/7 lên xe giường nằm chất lượng cao,có wc trên xe.Đến sapa check in phòng,ngủ nghỉ chơi bời tuỳ sức mọi người. Ngày 1 : thứ 7 18/7 - 7h sáng ăn...
THAM DỰ SINH NHẬT PHƯỢT.VN LÊN 9 KHÁM PHÁ HUYỆN ĐẢO LÝ SƠN Lịch trình: Ngày 1 (thứ 6 ngày 17/07/2015) 16h45 tập trung tại bến xe Giáp Bát. 17h lên xe giường nằm đi Đà Nẵng. 19h – 19h30 xe dừng để nghỉ ăn tối. Ngày 2 (thứ 7 ngày 18/07/2015) 8h – 8h30 xe đến bến xe trung tâm Đà Nẵng. Sau khi nhận xe cả đoàn sẽ đi ăn sáng. Ăn sáng xong chúng ta sẽ đi thuê lều để cắm trại qua đêm tại Biển Đông Resort khi tham gia sinh nhật Phượt.vn. Nhận lều...
Cuối tuần sau bọn mình tổ chức đi Cô Tô. Cô Tô thời điểm này giá khá cao, nên mình cũng đã cân đo đong đếm chi phí. Mình thì đi thế nào cũng đc, nên mình có đưa ra 2 phương án, đi kiểu nghỉ dưỡng hoặc đi kiểu tiết kiệm. Bạn nào thích cái nào cho mình ý kiến, rồi nếu ok thì mời các bạn đi cùng mình luôn :) Có gì alo mình 0967889701 =============== 1. LỊCH TRÌNH =============== + Thứ 6 ngày 19/6/2015 22h tập trung tại ga Hà Nội và xuất phát đi cảng Cái Rồng + Thứ 7 ngày 20/6/2015 - 4h...
Hiện tại mình đang định làm 1 chuyến Tây Bắc nhưng chưa có kinh nghiệm, dự định đi 2 người trong khoảng 4-5 ngày, ai có kinh nghiệm tư vần cho mình nên đi tuyến đường ntn cho hợp lý (xuất phát và về ở HN) và kinh phí dự trù bao nhiêu được không? mình cám ơn!
- Chương trình mở, nên các bác thoải mái tách đoàn để phù hợp với thời gian của các bác; còn bọn e nếu chơi chán thì cũng về sớm; thời gian tối đa 6 ngày nghỉ. - Điểm tập kết khởi hành: Thành phố Hạ Long - Phương tiện: Xe đạp; bác nào ngại đạp xe thì đi xe máy, ô tô - Chỗ ở: Cắm trại ngủ lều, túi ngủ, cứ chỗ nào view đẹp (chân hải đăng, bãi biển,mỏm núi...) là hạ trại. An ninh thì các bác ko phải lo, dân đảo hiền lành, mà thằng bạn e là bộ đội ở đó bảo kê. Bác nào chưa có túi ngủ, lều thì...
Chào cả nhà, không rõ cuối tuần lúa gặt hết chưa, nhưng hôm nay mình mới có thời gian lên cung Tam Cốc. Nếu chưa gặt thì tốt quá, gặt rồi thì cũng không sao, vì mình còn nhiều điểm khác để thăm thú :D Ai cũng có hứng thú như mình thì xem xét lịch trình và chi phí dưới đây, thấy ổn thì join với mình luôn nha. Lưu ý là phần chi phí mình liệt kê ra để mọi người tự chuẩn bị mà mang theo, mình không thu chi phí đoàn nhé, tất cả tự túc. 1. LỊCH TRÌNH =============== - 5h30 : tập trung ở ga...
Chào anh/chị. (em xin lỗi các admin vs mod nêú post nhầm pic ^^) Cho em hỏi: Thác Mây - Thanh Hóa ... Cung đường đi như thế nào ? Có chỗ cắm trại BBQ được không ạ ? Ai có kinh nghiệm chia sẻ cho em với. ?
Combo Phượt – chụp ảnh Tam Cốc, Bích Động, Tràng An, Hoa Lư mùa lúa chín 6,7 /6 Tam Cốc, Bích Động, Tràng An, Bái Đính (Ninh Bình) từ lâu đã là điểm đến không thể bỏ qua cho tất cả mọi người với khung cảnh diễm lệ hiếm có ở nước ta. Thời gian chụp ảnh mùa lúa vàng Tam Cốc – nơi duy nhất trong các điểm du lịch của Ninh Bình còn trồng lúa nước, cũng chỉ có duy nhất 1 lần trong năm kéo dài khoảng 2 tuần từ cuối tháng 5 đến trung tuần tháng 6. (Sớm quá lúa chưa chín mà muộn hơn thì lúa đã gặt...
Đầu tháng 5 mình định làm chuyến xe máy từ SG-> HN (1715 km) Mình vốn ở HN xa nhà đã được 8 tháng ở HCM. Nay nhớ nhà muốn về nên làm 1 chuyến thong tha ngắm nhìn đất nước Việt Nam. Kế hoạch mình mới nghĩ ra nên mong được sự đóng góp ý kiến của bà con để chuyến đi của mình được chu đáo hơn. Rất khuyến khích ai biết chỗ nào tham quan ở dọc đường đi hay những món ngon ở các địa danh, nhà nghỉ rẻ hoặc nhà dân thì càng tốt giới thiệu mình với. Cảm ơn cả nhà mình trước. Ngày 1: SG-> Phan Thiết...
Hiện tại mình đang tuyển 3 member tham gia cung này Yêu cầu sức khỏe tốt, có thể lực chịu được nắng gió, mang được balo 8kg - 10kg ( 8L nước cho 2 ngày + đồ dùng đoàn ) Bạn nào có nhã hứng thì gọi cho mình qua số 0907 110 990. Chốt đoàn 12 người. KẾ HOẠCH DỰ KIẾN : 1. MỤC ĐÍCH : - Thách thức khả năng của chính bạn - Refresh hoàn toàn cho tinh thần - Khám phá cảnh vật mới 1. THỜI GIAN : * Ngày 22/05/2015 - 19h30 tập trung tại GA SÀI GÒN (quốc lộ 1A đang sửa nên chúng ta sẽ đi tàu) ăn uống...
Chào các bạn, Hang Son Doong hiện đang rất nổi tiếng khiến cho bao đôi chân mong muốn được một lần khám phá hang động :) Mình đã đi Phong Nha và nhiều hang động rồi, nhưng chưa được đi hang động núi lửa lần nào cả. Vậy nên mình tổ chức cung này, bạn nào có nhu cầu xin mời tham gia cùng nhé. LƯU Ý: Tour này rất vất vả, đi bộ nhiều, có khả năng gặp nhiều loại côn trùng, rắn rết nên bạn nào đã chấp nhận đi là phải chịu khó và chấp nhận các thử thách này nhé. Lịch trình: Tối 28/05: 18g xuất...
Cô tô – thanh lân – cô tô con lặn biển ngắm san hô,câu mực,bắn cá CÔ TÔ – THANH LÂN – CÔ TÔ CON LẶN BIỂN NGẮM SAN HÔ,CÂU MỰC,BẮN CÁ Hè về.Thời tiết oi ả,ánh nắng chói chang ít nhiều cũng khiến cho các phượt thủ có cảm giác muốn tạm xa rời những cung đường Tây Bắc huyền thoại để đến với biển mong được tận hưởng những ngày nghỉ mát mẻ, những con sóng êm dịu nhẹ nhàng vỗ về giấc ngủ khi đêm về, những bờ cát trắng mịn trải dài,những bãi tắm trong xanh màu ngọc bích mà chỉ có biển mới mang lại...
Hiện tại đã có 2 xế cứng 1 ôm. Cần tuyển thêm 1 ôm cứng , và chào mừng các xế mới. Đầu tháng 5 mình định làm chuyến xe máy từ SG-> HN (1715 km). Thời gian xuất phát thứ 7 (16/5 -> 23/5) Mình vốn ở HN xa nhà đã được 8 tháng ở HCM. Nay nhớ nhà muốn về nên làm 1 chuyến thong thả ngắm nhìn đất nước Việt Nam. Kế hoạch mình mong được sự đóng góp ý kiến của bà con để chuyến đi của mình được chu đáo hơn. Rất khuyến khích ai biết chỗ nào tham quan ở dọc đường đi hay những món ngon ở các địa danh, nhà...
mình và bạn gái mình dự định phượt ra đà lạt, có bạn nào muốn nhập đoàn đi chung cho đỡ sợ không ?
Chào các bạn Mình cần tìm 4-5 bạn đồng hành từ Sài Gòn - Huế,Đà Nẵng, các tỉnh miền trung. Dự kiến 20.04 khởi hành. 26-27.04 tới huế. Do mình đi chủ yếu ngắm cảnh thấy tỉnh nào có cảnh đẹp ăn chơi thì sa vào nên lịch trình đi lâu, nếu các bạn muốn đi nhanh có thể đổi lịch trình. Bạn nào muốn tham gia liên lạc với mình qua SĐT 01636251617 gặp Huy nhé, các bạn nhắn tin giúp mình vì mình bận đi làm
tình hình là 20 ngày nữa nhóm e đi phượt đà lạt từ hà nội mong mọi người cho ý kiến: - phương tiện - địa điểm : e muốn đến các vườn hoa tại đó (đậm chất làm nông nhé các bác) và các địa điểm khác - nơi ăn uống ngủ nghỉ giá rẻ chút :) E xin chân thành cảm ơn ạ, mong mọi người giúp đỡ! ^^
Tuyển mem Check Cực Đông - mũi Đôi Khánh Hoà 27/04 đến 03/05/2015 đam mê, nhiệt tình Chốt đoàn ngày 15 tháng 03 năm 2015 - mọi người lưu ý giúp Lịch trình sơ bộ Tối 27/04 : Đón tàu hỏa SE1 19h30 tại ga Hà Nội vào Phú Yên (quãng đường 1200km ~ 1 ngày đi tàu nhanh, mỗi khung giờ xuất phát sẽ có 1 loại tàu #). Vé tàu SE1 hầu như chỉ có ghế ngồi mềm điều hòa 845k, giường nằm cứng ĐH 800k-1tr tùy tầng 1,2 hay 3, giường nằm mềm ĐH 1tr2-1tr3, để cắt giảm chi phí có thể sẽ chọn tàu TN ghế...
Tuyển bạn đồng hành chinh phục Sapa, Phan xi păng cung Trạm Tôn từ 8/5 đến 10/5 Chào cả nhà Phuot.vn.. Nhóm mình hiện có mình mình ,đang độc thân tuyển bạn đồng hành bốn phương,với phương châm càng đông càng vui -MÌNH MUỐN ĐI VÀO DỊP SAU LỄ ĐỂ CÓ GIÁ PHÒNG RẺ VÀ DỊCH VỤ TỐT HƠN. mình đi từ Hà Nội nên bằng xe khách,mọi người liên lac với mình qua số phôn 0963326263 (Hùng) hay qua gmail :doanphuonghung1905@gmail.com HÀNH TRÌNH CỦA MÌNH NHƯU SAU: Ngày 8/5: 19h30 khởi hành, 1h sáng đến Lào...
Lịch trình: Hà Nội - Hạ Long - Vân Đồn Ngày 1: Hà Nội - Vân Đồn - 203 km - 6h30 có mặt tại Nhà hát lớn chuẩn bị đồ đoàn, ăn sáng, điểm danh. - 7h xuất phát theo hướng Hà Nội - TP Bắc Ninh - Chí Linh - Uông Bí - Hạ Long - Vân Đồn - Đi chừng 50-70km sẽ dừng nghỉ một lần. Tốc độ trung bình 40-60km/h - 12-13h nếu kịp tới Vân Đồn, nghỉ ngơi ăn trưa rồi nghỉ khách sạn ( đã đặt phòng), bố trí phòng. - chiều 16-18h ra Bãi Dài, khu du lịch Bái Tử Long, chùa Cầu Bái. - 18-20: Ngắm trăng, ngắm biển...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
44,400
182,011
Latest member
thietbituanminh