What's new

Review các chuyến đi nước ngoài

Review các chuyến phượt nước ngoài của bạn
Tôi hạ cánh ở sân bay don mueang và giờ tôi sẽ trải nghiệm đi bằng phương tiện công cộng để về khách sạn và phương tiện tôi chọn sẽ là xe buýt. Các bạn có thể đi xe buyt từ don mueang về khaosan, còn tôi không vội vì 2h chiều mới được nhận phòng nên cứ tà tà mà đi. Tôi đi buýt tuyến A1 về Mochit rồi từ Mochit đi tàu điện ngầm MRT về khao sản và đi bộ về khách sạn xem đường phố của họ sạch sẽ không. Tiếp theo là đi tàu điện ngầm MRT từ Mochit về khaosan , Tôi thấy phương tiện này khá văn minh và hiện đại, nó làm giảm được khá nhiều phương tiện cá nhân, nhìn giao thông công cộng của họ lại nghĩ về hà nội, không biết tháng 12 có chạy được như lời hứa của bác Chung hay không? Chuyến thăm quan chùa phật ngọc và hoàng cung Sau khi thăm...
Mình và đứa bạn thân có lời hứa rằng sau khi mình hoàn thành việc học bên Nhật về sẽ làm chuyến đi đáng nhớ. Mới đầu bọn mình chọn Phượng Hoàng Cổ Trấn, xong rồi không hiểu sao chuyển qua và quyết định đi Bali. Thế rồi cô gái ấy lên xe hoa nhưng vẫn không quên lời hứa, vậy là nó bỏ chồng ở nhà gần tuần lễ để đi Bali với mình :)). Vì chuyến đi đầu tiên của 2 đứa tới Thái Lan gặp 1 số chuyện dở khóc dở cười cho nên lần này bọn mình chuẩn bị khá kỹ càng từ gần nửa năm trước (mặc dù 2 đứa 2 nơi). Bạn mình lo các vấn đề về đặt vé rồi tìm tour bên đó, còn mình lo khoản tìm chỗ nào chơi, chỗ nào cảnh đẹp để đi, chỗ nào ăn ngon. Giai đoạn chuẩn bị, book vé book phòng: Bọn mình chọn tháng 6 để đi, 1 thời điểm Bali vẫn chưa quá đông khách du...
Chào các bạn trong diễn đàn Mình đang theo học tại trường đại học Montreal, tỉnh Quebec của Canada. Sau những giờ học căng thẳng thì hình thức giải trí chủ yếu của mình là vào diễn đàn và đọc, xem như một hình thức đi du lịch cùng các bạn. Mình thấy được tiếp thêm rất nhiều năng lượng để tiếp tục chinh phục những bài học khó. Nơi mình đến cũng là một địa điểm du lịch khá nổi tiếng nhưng mình sẽ chia sẻ dưới góc độ khám phá của một du học sinh chứ không chỉ là đi du lịch cùng với những thông tin về nơi đây để các bạn có thêm lựa chọn khi du lịch Canada- nơi được nhớ đến là xứ lạnh, tình nồng!
Đến Shimla trải nghiệm "Toy Train" - Một trong những trải nghiệm thú vị từ Kalka - Shimla. Khoan tàu như đồ chơi này thú vị đến nổi bạn đang tưởng tượng đi vào thế giới cổ tích đầy thông xanh và qua những chiếc cầu sâu vun vút với từng nhịp vòm cong tạo thêm cảm giác hùng vĩ của núi rừng này. #Kalka #Shimla #India #toytrain #simla Từ Srinagar, chúng tôi quay về New Delhi để bắt chuyến tàu đi đến Kalka để bắt dầu trải nghiệm "Tàu đồ chơi leo núi" của thành phố với cái tên vừa lạ vừa quen - Shimla. Giống tên mụ phù thuỷ trong trò chơi Hugo nhờ he he he. Đường hầm đấy. Đầu tàu dừng lại để thả khách chiều ngược lại mà chúng tôi đi nè. Một cậu bạn cùng đi chung trên chuyến tàu. Ken lang thang trên đường chưa mưa rơiiii kkkkk...
Mới thành lập và tham gia Group GẮN MÁY - DULICHBUI từ đầu năm 2014 nhưng tôi đã rong ruổi trải nghiệm hầu hết các cung đường, danh lam thắng cảnh, đi qua 63 tỉnh thành trong cả nước. Từ Mũi Cà Mau đến Lũng Cú, từ Apachai qua Lũng Pô đến Sa Vỹ... đều đã đặt chân. Các trục đường Xuyên Việt hoặc bán XV Bắc - Nam như QL1a, đường HCM, đg Ven biển, đg TTBG, đg Trường Sơn Đông; các trục đường ngang như QL 55, 25, 26, 27, 28... cũng chẳng lạ gì. Thế là chúng tôi quyết định tiến hành trải nghiệm GM-DULIBU sang người ae láng giềng Cambodia và Laos đây là những vùng đất mới mình chưa đến bao giờ. Sau đây mình chia se các chuyến đi hầu mong giúp ích được gì đó cho các bạn quan tâm. 1/ CHUYẾN ĐI ĐẦU TIÊN: 9 NGÀY 1 VÒNG QUANH ĐẤT NƯỚC KAMPUCHIA...
Bạn đang lên kế hoạch cho chuyến đi đến đất nước xinh đẹp này? Hãy đọc ngay 7 Bước hướng dẫn đầy đủ và chi tiết dưới đây sẽ giúp bạn có được kinh nghiệm du lịch Hàn Quốc tự túc 2019 để được tận hưởng chuyến đi du lịch với những trải nghiệm thú vị nhất. Hàn Quốc ngày nay đã trở thành một điểm đến hấp dẫn ngày càng thu hút nhiều du khách Việt Nam với những lý do như: Nơi đây có những món ăn tuyệt vời, phong cảnh Hàn Quốc có rất nhiều địa điểm du lịch, hoạt động vui chơi, giao lưu văn hóa mà bất kỳ ai ở mọi lứa tuổi đều ưa thích. Đến đây, bạn sẽ thấy choáng ngợp với nhiều lựa chọn về khách sạn, điểm tham quan và nhà hàng. Nhưng bạn đừng lo lắng, tôi có sẽ giúp bạn đầy đủ với 7 bước chi tiết để bạn có chuyến du lịch Hàn Quốc hoàn hảo và...
Tháng 4 -5 vừa rồi, mình và một đứa bạn quyết định lên đường khám phá Trung Quốc với chuyến đi 10 ngày hoàn toàn tự túc. Tụi mình tự lên lịch trình, tự chọn địa điểm, và đương nhiên là không thể bỏ qua núi Võ Đang vì cả hai đứa đều ham kiếm hiệp Kim Dung :love: --> Do có quá ít thông tin du lịch núi Võ Đang bằng tiếng Việt và tiếng Anh nên tụi mình gặp rất nhiều khó khăn trong việc dựng lịch trình. Thậm chí tới khi lên máy bay rồi mình vẫn còn tự hỏi ủa lỡ lên núi đi lạc bị cọp ăn thịt sao, ủa lỡ bị bắt cóc bán lấy nội tạng thì sao...??? ? Mình thì không biết tiếng Trung, bạn mình có biết nhưng đọc tốt hơn nói. Thế mà hai đứa con gái bé xíu vẫn lò mò lên được núi Võ Đang và có 2 ngày thật nhiều kỉ niệm. Cảnh sắc trên núi rất đẹp, mây...
Tạm rời xa những bãi biển đầy nắng, những bãi cát trắng mịn ở PhuKet, bọn mình quyết định vác ba lô lên rừng. Di chuyển từ Patong hoặc Phuket Town sang công viên quốc gia Khao Sok cũng là một quãng đường không ngắn. Ngồi xe local bus từ 7h sáng đến 1h chiều thì đến nơi. Resort hay khách sạn ở trung tâm Khao Sok hầu như đều có xe riêng đến đón khách du lịch từ bến xe về tận nơi book để nghỉ ngơi. Có lẽ họ hiểu nỗi mệt mỏi uể oải khi phải ngồi 5,6 tiếng trên ô tô. Ấn tượng đầu tiên của mình về KhaoSok là Yên tĩnh. Cái thứ yên tĩnh trầm mặc của cây cao, của rừng già, của dòng sông nặng nề trôi. Bạn nào lớn lên ở miền quê phía Bắc thì sẽ cảm thấy khá thân thuộc với cảnh vật này. Mọi thứ đều chậm rãi, người dân cũng bình yên. Tối hôm đó có...
Mình vừa có chuyến đi hè tít mít ở PhuKet có chụp được ít ảnh cũng như đôi dòng cảm nghĩ muốn chia sẻ cùng mọi người. Part 1. Phơi nắng ở Koh Phi Phi (Ảnh này tớ xin trên mạng ạ) Ngày 1. Di chuyển tới Koh Phi Phi - Chilling ở bãi biển Mình đi du lịch theo phong cách kệ đời nên thường sẽ không mua tour sẵn ở Việt Nam hay ở trung tâm thành phố mà chỉ mua vé tới đó, tùy tâm trạng sẽ chọn tour mình muốn chơi. Vì vậy mà mình chỉ mua vé tàu từ Patong đi Koh Phi Phi. Giá vé 600 baht bao gồm xe đưa đón tận KS ra bến phà + phà ra đảo. Ừ thì hòn đảo Thiên đường cũng không ngoa. Bãi biển nước trong vắt, cá bơi tung tăng, cua bò lổn nhổn, xa xa là mấy chiếc Speedboat nhởn nhơ đậu, Kayak thong thả lướt. Dọc bờ biển toàn Tây xì xồ tắm nắng đọc sách...
Mình đã được may mắn đến Edinburgh, Scotland - vùng đất của con thuỷ quái Loch Ness huyền thoại. Chia sẻ với các bạn một vài hình ảnh! Cảm ơn các bạn đã theo dõi. Chúc cả nhà nhiều chuyến đi vui vẻ!
Travelling has become a huge passion and an important part of my life. And there is one special journey that I will never forget; a journey that changed entirely my perspectives of mental strength; a journey that pushed myself to go beyond my comfort zone and gave me genuine memorial experiences: my hike to the summit of Mount Rinjani, the second highest volcano in Indonesia. Rinjani is an active volcano on the island of Lombok, next to the famous island of Bali. This volcano has acquired reputations for its spectacular, breathtaking landscapes and attracted thousands of trekkers each year. However, when I told my co-workers about my plan to hike Rinjani, only two agreed to join me. Most of my colleagues have never traveled overseas on...
Chuyện bây giờ mới kể: Sau bao chuyến đi bằng xe máy qua các nước láng giềng tôi lại muốn đi xa hơn...SG-Cambbodia-Thailand-Malaysia-Singapore lượt đi ven các thành phố bên bờ biển Andaman, lượt về dọc bờ biển Vịnh Thái Lan Bạn bè chí cốt đã nghe tôi nói về ước muốn của mình quen đến nổi khii tôi thông báo sẽ đi cung nay họ thấy như họ cùng đi với tôi vậy, đã từ lâu tôi không còn thích đi du lịch với các phương tiện hiện đại như máy bay, xe lửa, xe đò hay xe hơi mà lại thích rong ruỗi khắp nơi bằng xe máy, trong những chuyến lang thang đó tôi thấy mình thật vui vẻ dù độc hành, với bạn hay nhóm và tôi chạy xe hay ngồi sau thì tôi vẫn luôn thấy thú vị. Và giờ ước đã muốn thành hiện thực, tôi và các bạn lên đường khám phá góc nhỏ ĐNÁ trong...
Nhân dịp mùa thu năm nay chẳng được đi đâu, đành ngồi hồi tưởng lại mùa thu năm ngoái ?. Lần đầu tiên đến Hàn Quốc, mình chọn Busan & Jeonju làm điểm đến thay vì Seoul nhộn nhịp. Vì vốn rất thích các cổ trấn, nên mình cực kỳ háo hức cho 2 ngày ở Jeonju. - Đi lại: mình đi xe bus đường dài từ bến Busan Sasang đến bến Jeonju Intercity, 30p - 1 tiếng có 1 chuyến tùy giờ, 24.4k won/vé, xe rộng ít người, có chỗ để tay, gác chân, ngả đầu rất thoải mái, đi tầm hơn 2 tiếng là đến nơi. Từ bến xe Jeonju bắt taxi về làng cổ hết khoảng 5k nữa. Hôm mình đến là cuối tuần nên taxi không vào được tận hostel, dừng ở cổng bên đi bộ vào cũng gần vì làng cổ cũng nhỏ thôi. - Chỗ ở: mình book trên booking.com 1 phòng nhỏ kiểu hanok ở Jungdam hostel, 30k/đêm...
Nằm ở số 80 Đường Đô Đốc Long, Tân Quý, Tân Phú, Thành phố Hồ Chí Minh. Quán cafe khu 13 với thiết kế tràn ngập phong cách Hong Kong, từ màu sắc, bàn ghế, biển hiệu, không gian bên ngoài và kể cả các xe thức ăn. Đây là một quán cafe dành cho những bạn nào mê phim ảnh Hong Kong, đến đây vào ban đêm là tuyệt vời nhất để chụp cho mình những bức ảnh vô cùng độc đáo. Giá cả nước uống và thức ăn lại vô cùng dễ chịu phù hợp với các bạn học sinh và sinh viên. Hãy ghé quán ngay sau khi xem những bức ảnh này các bạn nhé.
Video do mình thực hiện vào mùa thu ở Tokyo Nhật bản, lá cây ngả sang màu vàng đậm tuyệt đẹp và lãng mạn. Mùa thu ở Nhật nổi tiếng vì cảnh sắc lá vàng lá đỏ này, khiến nhiều du khách muốn đến và tham quam. Lá vàng lá đỏ còn có tên gọi là Momiji hay Koyo, đường xá trở nên thơ mộng và lãng mạn hơn rất nhiều ^^! Video mình quay ở chất lượng 4K 60fps, nên có thể xem ở trên tất cả các thiết bị chất lượng cao như TV. Rất vui nếu các bạn follow mình để xem nhiều hơn video tương tự ở Nhật bản và sắp tới. Chúc mọi người một ngày an lành và nhiều may mắn ạ!
Trở lại Campuchia sau hai năm, tôi háo hức lần đầu vì mình có cơ hội đi hết ba phần tư đất nước này thay vì chỉ ba ngày như chuyến đi trước. Tôi có mười đêm cùng các đồng nghiệp trong công ty đi khắp các địa điểm du lịch để khảo sát các sản phẩm cũng như khách sạn của đối tác mà chúng tôi vẫn làm việc. Cũng chẳng có gì đáng nói nếu không phải việc tôi có thể kết hợp chuyến công tác với việc tự dấn thân vào chuyến phiêu lưu của riêng mình. Chuyến công tác cùng công ty kết thúc tại Phnom Penh trong vội vã. Tạm biệt những đồng nghiệp trong chuyến hành trình, tôi gọi tuk tuk để về hostel trong khi mọi người sẽ ra sân bay về Việt Nam. Tôi đứng đó một mình nhìn chiếc xe bus màu vàng chầm chậm lăn bánh. Như một cảnh huyền thoại trong những bộ...
Chuyến tàu từ Kandy đến Ella là một trong những chuyến tàu đẹp nhất thế giới. Và chắn chắn là một hoạt động không thể bỏ lỡ khi du lịch tự túc ở Sri Lanka. Trong bài viết dưới đây, mình sẽ hướng dẫn mọi người cách mua vé tàu, lịch trình của tàu và hãy đọc đến cuối bài để biết được những mẹo mà mình ước trước đây có người nói với mình. Một trong những chuyến tàu đẹp nhất thế giới Thông tin chuyến tàu Kandy – Ella Tuyến đường sắt ở Sri Lanka được xây dựng bởi chính phủ nước Anh vào năm 1864. Ban đầu chuyến tàu này dùng để vận chuyển trà và cà phê từ các thành phố vùng cao đến Colombo để xuất khẩu. Ngày nay, nó trở thành một trong những chuyến tàu hấp dẫn khách du lịch và cả khách địa phương. Chuyến tàu đi từ Colombo đến Ella (và...
Maldives nổi tiếng thế giới là điểm đến đẳng cấp với dịch vụ và vẻ đẹp mê hoặc bao gồm 1.190 hòn đảo lớn nhỏ tại Ấn Độ Dương. Thủ đô Male Trước ngày khởi hành, ngoài việc chuẩn bị cho chuyến đi thì tâm lý của tôi có vẻ bất ổn không ít. Trước hết là cái cảm thận hạn hẹp của mình về những người theo đạo Hồi khá là xa lạ và hơi e dè. Phần vì thiếu hiểu biết, phần vì sợ một số cấm kỵ đã từng nghe như cấm rượu bia, phụ nữ phải chùm đầu, cấm cờ bạc. Phần vì bản tin đánh bom tại Sri Lanka dịp lễ Phục sinh cách ngày khởi hành mấy hôm, sẽ chẳng có gì nếu như không đọc được tin tức trên Vnexpress lo ngại về việc IS có thể đánh bom một số khu đông khách du lịch tại Maldives hơ hơ. Rồi thì siêu bão Fani đổ bộ Ấn Độ Dương, cả triệu người phải sơ...
Một ngày, quyết định lang thang đi Ma Rốc mà theo mình nghĩ thì toàn người đen thui thùi lùi. Bạn có suy nghĩ như mình :) Khi mình đến với Ma Rốc thì bỗng dưng yêu ngay cái đẹp của nó. Từ người dân, văn hoá và cảnh vật thật tuyệt. Hãy đi ngay khi hết dịch nhoa
Du lịch kết hợp tình nguyện ở nước ngoài là một trong những hoạt động mình cảm thấy tự hào nhất trong hành trình của mình. Mình biết ngoài kia, có rất nhiều bạn trẻ với niềm đam mê khám phá những vùng đất mới lạ. Nhưng vì chưa đủ tiền nên chưa thực hiện được. Đừng lo lắng, mình ở đây để nói với bạn không có gì là không thể cả. Bản thân mình từng là một đứa sinh viên mới tốt nghiệp chân ướt chân ráo. Và mình đã thực hiện chuyến đi du lịch bụi nước ngoài 8 tháng. Có rất nhiều cách để đi du lịch tiết kiệm hay thậm chí là không mất tiền. Để mình chia sẻ cho các bạn câu chuyện của mình. Cơ duyên nào đưa mình đến với du lịch tình nguyện nước ngoài? Là một đứa sinh viên mới tốt nghiệp đại học, mình để dành được một số tiền nhỏ. Vì bao nhiêu...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back