What's new

Review các chuyến đi trong nước

Review các chuyến phượt trong nước của bạn
Bị nhớ mọi người :(( Bị nhớ giờ này hôm trước đang đứng ngắm thung lũng Mai Châu lung linh đèn trong cái không gian man mác, trong cái cảm xúc vừa muốn nhảy lên sung sướng vừa muốn trầm ngâm đứng. Bị nhớ giờ này hôm trước, cứ tưởng là được lượn lờ trong cái mờ ảo trập trùng của buổi tối Mộc Châu là sướng như tiên rồi, ai dè đồng đội của mình còn đang được nằm thòi lòi tắm tiên ở suối (c) AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA Tiếc chết đi được :dien Bị nhớ cái cảm giác nhởn nhơ ở bãi cỏ ven đường, ngây ngất trong cái hương ngan ngát của đồng lúa đang thì con gái trong khi cái mông thì đang sung sướng hả hê vì được xả xì trét. Bị thèm. Không phải cái thứ "ngô nướng sém" của thu Hà Nội, mà là ngô nướng cháy đen của đêm Mai Châu Bị thèm...
Chúc mừng cả nhà đã vượt 722 thành công, mời cả nhà vào chia sẻ những cảm nhận của mình nhé
Kỷ niệm tròn 1 năm gửi mọi người hình ảnh chuyến lang thang Miền Trung 2009 Ấp ủ mãi rồi tôi và Tiến dân cũng đã có được một chuyến đi xa thành công, đầy ấp kỷ niêm. Chuyến đi ấy cũng đã qua được 2 tháng nhưng do thời gian qua "bận tốii mắt tối mũi chơi không hết việc" nay sờ thấy mấy cái ảnh nhớ lại chuyến đi show cho mọi người cùng lãm. Hy vọng một ngày nào đó những ai có "máu" lang thang thì sử dụng vài ngày phép để lập hội cùng đi Quyết định chỉ trong vòng 1 tuần trước khi đi, tôi và Tiên dân quyết cái đi luôn. Cuộc hành trình không thể kéo dài vì nhiều lý do khách quan. Xuất phát từ Tp Vinh chúng tôi Nam tiến, chỉ với 2 ba lô 1 máy ảnh. Chặng thứ nhất ... Sáng ngày 31/08 chúng tôi rời xứ Nghe với 2 bát Nươn chân cầu Bến Thủy...
Chúc mừng cả nhà đã về nhà an toàn sau chuyến chinh phục VQG BÙ GIA MẬP. Một chuyến đi để lại rất nhiều ấn tượng không thể quên: hồi hộp khi đi trên những khúc đường trơn như bôi mỡ, kinh hoảng với vắt, bực mình vì CB BV rừng và đã đổ máu vì rất nhiều cú xòeeeeee....=)) Cả nhà hãy cùng nhau chia sẻ cảm xúc và post ảnh nhé (c)
Hôm trước tớ đã tạo một topic trên Phượt forum để rủ bạn đồng hành đi Hạ Long, mới ở Sg ra Hà Nội, không có nhiều bạn bè mà cuối tuần tớ được nghỉ liên tục, sẵn máu đi bụi rủ rê bà con đi chơi chung. Tớ gửi ở nhiều nơi nhưng cuối cùng thì chỉ có ở Phượt là được nhiều người phản hồi nhất, thấy zui zui và có nhóm của xedapbebanh cho theo nhưng vì là nhóm nữ nên cũng không thuận tiện. Lang thang lại gặp nhóm của PyKawaii đi Sapa vào cuối tuần, thế là cuối cùng cũng quyết định dứt khoát tự sướng book tour của Bốn Mùa đi theo tiếng gọi của vịnh Hạ Long, nơi được mệnh danh là địa điểm du lịch hấp dẫn số 1 ở miền Bắc. Hôm nay tớ viết review miêu tả chi tiết chuyến đi, đánh giá và chia sẻ kinh nghiệm cho các bạn muốn đi Hạ Long và Cát Bà...
Bao năm rồi đi lang thang tui cũng ko nhớ rõ. Tháng trước, khi trên 1 chuyến đò tui vô tình nghe lại 1 bài hát thì mới có cảm xúc viết bài này. Đã bao năm xa quê em đi ... Ngã tư quê mình vẫn gọi ... Vẫn cái chợ nhỏ ngày xưa gió cuốn mù bụi đỏ. Em kéo nón nửa vành che mái tóc phủ bờ vai... Vậy đấy, Miền Hạ của tui chỉ là 1 vùng cằn cỗi và "mù bụi đỏ". Thế nhưng tui ko chỉ lang thang khắp Miền Hạ mà còn dạo quanh những vùng lân cận nó nữa. Vì tui chụp ảnh rất kém nên bạn nào có đi ngang qua Miền Hạ chụp đc ảnh đẹp thì post vào đây chung với tui nha. Đi Gò Công = QL50 quả thật là 1 cực hình. Đây là đường vòng tránh QL50 đơn giản nhất. SG - QL1A - chợ BÌnh Chánh - Đinh Đức Thiện - TL826 - Rạch Kiến - Chợ Đào - Tân Lân - QL50 - tt.Cần...
Nam Cát Tiên - Sẽ quay lại... Chiều rảnh ngồi sắp xếp lại các file hình trong máy tính, delete đi những hình trùng, những hình thừa, hình xấu không cần lưu. Lần giở từng folder hình qua từng thời kỳ, nhớ lại những lần đi… Xem lại hình thấy như mới hôm qua. Kìa vườn cây Long Thành, kia Lagi Hàm Tân, nọ là Long Hải, Mũi Né, Cổ Thạch, Sông Pha, Phan Rang, Bàu Trúc… Đến folder mang tên Nam Cát Tiên, ngồi xem lại toàn bộ hình đã chụp nơi đây, thấy mình không có nhiều hình để xoá, thấy như mình mới đi chuyến đi này hôm qua đây thôi, sương rừng như còn chưa kịp tan trên mặt bàu Sấu, khí rừng như còn vương trên những tàn rừng rậm rạp, không gian tươi rói, tinh khiết, sạch bưng trong nắng sớm. Mình biết mình mê rừng. Bắt đầu là thời kỳ đi rừng...
Lê lết ở Đà Nẵng - Huế - Hội An ( 23/9 ----- 29/9/2010 ) ai góp vui nào ?? Số là mình được ( tặng , cho , hối lộ ....=)) nói chung hiểu sao hiểu ) 1 cặp vé khứ hồi Jestar cùi bắp Sài Gòn Đà Nẵng , nên lập topic rủ rê này , tham khảo mấy trang web du lịch bụi thấy rất nhiều chỗ đi chơi , nhờ các Phượt gia tư vấn giúp nhe . Hành trình dự kiến như sau : - 23/9 tầm 17h đổ bộ xuống Đà Nẵng , nhờ Phượt chaubaogia lo cái vụ KS và xe máy giá rẻ :D tối làm 1 vòng Đa Nang city tour xem cầu quay . - 24/9 tham quan Ngũ Hành Sơn , bán đảo Sơn Trà , bảo tàng Chăm , tắm biển Mỹ Khê - 25/9 ( thứ 7 ) đi Bà Nà chiều tối ghé Hội An ngủ đêm , xem đèn lồng phố cổ . - 26/9 mua tour đi CL Chàm , ( nếu hứng thú sẽ ở lại đêm ). - 27/9 tham quan thắng cảnh...
Đảo Bình Ba - Chuyến đi máu đổ... Tôm hùm ăn mệt mỏi và bao la tình bạn Đầu tiên Samon muốn gởi lời cảm ơn đến ban hậu cần (Chị Tulipden,Chị Summer, Vivi, Kuden, Minhnq, ranchu, phuochoang, ngotuyen0504, anhthu85, chị Oanh...) đã hỗ trợ rất nhiều cho Đoàn Và các nhiếp ảnh gia: bác lengkeng1minh, trungcao..... Và cho tất cả các thành viên tham gia chuyến đi một tràng pháo tay (c)(c) Bắt nguồn từ việc rủ rê : https://www.phuot.vn/threads/8755 Danh sách sơ bộ ban đầu cũng đạt > 47 bạn. Lên xe chính thức là 38 bạn...Bạn Small-Tiger theo chuyến xe Nha Trang ra sau do không kịp đi cùng Đoàn. Hoan hô tinh thần Cọp nhỏ :). Bình Ba -- Ba mươi chín bạn. Từ 19g30 anh Lengkeng, tuanlido, trung cao đã tập trung. Sau đó nguyên binh đoàn kéo...
Năm nay được dịp tham gia giải đua ngựa Bắc Hà mà thấy thất vọng quá:D Mang tiếng giải đua ngụa mở rộng mà ban tổ chức làm ăn qua loa rễ sợ, chẳng mang tính dân tộc tí tẹo nào nài ngựa ăn mặc lung tung không quy chuẩn gì cả (Đồ dân tộc truyền thống hay đồ giêng cho giải đua). Trong khi đó tài trợ cho giai đua cung không phai là nhỏ(NO)
Cho dù đã từng đến Tây nguyên nhưng đây là lần đầu tiên tôi được đi chơi Tây nguyên thực sự. Bỏ quên cơm áo gạo tiền, đón vợ đưa con, tôi cùng với các bạn lên đường tới vùng đất xa xôi của những huyền thoại. Chuyến đi được thiết kế khá lâu nhưng chỉ lưu hành nội bộ trong PHP vì nhiều lý do khác nhau. Đầu tiên có 8 người đăng ký và dự kiến đi 2 xe nhưng cuối cùng số lượng chốt lại chỉ còn 4 người và 1 xe mà một người sẽ bỏ đoàn khi đến Pleiku để lo công danh sự nghiệp. Xuất phát từ chiều thứ sáu, khi cơn bão Côn sơn chuẩn bị đổ bộ vào thành phố Cảng thân yêu nhưng chắc còn nặng nợ với bão lũ nên dù có đang đi tránh thì cơn bão cũng không từ bỏ chúng tôi. Mưa xối xả ở Nam định, tạm ngớt ở Ninh bình, Thanh Hóa, Nghệ An rồi tiếp tục theo...
Ngót cũng gần hết năm Dần, thời tiết tháng 8 ở Sài Gòn thật khó chịu, lúc thì mưa dai dẳng, mưa đá quất vào mình nghe lộp độp, cảm giác tê buốt cả người. Thế mà chỉ mới vừa ra khỏi đại lộ Đông Tây, vòng sang hướng Pasteur, nắng nóng ban trưa lại kéo đến tiếp tục dập cho thân trai tơi bời như trở thành bi lụy . Vậy là đi, nhen nhúm rủ rê từ tháng 6, đặt gạch, đổ bê tông khá nhiều thế mà giờ chót ai cũng mắc bận ở nhà chăm con, chở vợ đi làm … Thôi thì lên đường một mình, bản tính tôi có chút gì đó gàn, có chút gì đó lì lợm, bất cần đời, nhưng cũng có lúc hơi đa cảm, hay còn gọi theo kiểu bà con lao động quận 4 của tôi là “Sến rện”. Tôi thích lang bạt giang hồ, thích cảm giác độc hành dặm đường lang thang cùng một balo, máy ảnh...
F0808 hay là giai thoại về những con người 2 ngày liền "không tắm không tắm" =)) Mình sang bên này bàn về những chuyện hậu sự và mọi người chia sẻ thông tin, cảm xúc ở đây nhé ;)). Trước hết là về contact Hà gửi vào mail từ trước, thấy mọi người bảo trong hòm thư rác có đấy, ai chưa xem được giờ check lại nhé :">. Ngoài ra nick Hà là ha_le_viet_em, search trên fb là Hà Móm hoặc [email protected] ra liền. Hà đã lần mò được ra và add fb tất cả đoàn mình, mọi ng khẩn trương accept để còn tiến hành công cuộc đại tag ảnh =)). Vào friends của Hà cũng có hết của đoàn mình đấy. 2 là về off thì hôm trước mình đã thống nhất là tối CN, deadline gửi ảnh cho anh Dũng dê cũng là hôm đó. Ai bận ko đi off được thì gửi ảnh trước...
PKM: Kênh Đông - Bờ sông lãng mạn [8/8/2010] Xin bắt đầu bằng 2 câu thơ của gã lang thang lãng tử Cao.Mr Chưa đi chưa biết Kênh Đông Đi rồi mới biết cũng không có gì.. Mọi người đã về nhà sau một ngày khám phá và chinh phục thành công Kinh Đông Xin cảm ơn anh Rắn đã hướng dẫn cung đường và gọi điện thoại hỏi thăm cũng như chỉ đường cho nhóm. Cảm ơn 2 gã 1 mình một ngựa Tranuy và Cao.Mr khiêng xe qua những đoạn lún + kẹt cứng ngắc không chạy được Cảm ơn nhà d0raemon có mặt kịp thời với cây tuốc nơ vít trên tay -> cạy đất dính bánh xe Cảm ơn 4 tay súng trên tổng số 6 thành viên đã có những khung hình đẹp cho bộ sưu tập phượt cuả nhà PKM Cảm ơn các bạn đã quan tâm theo dõi topic này Mọi hồi ức xin để các bạn cùng đi cùng bày tỏ Và...
5h sáng ngày 02/08/2010 những con gà đầu tiền đi xe máy đã về đến Hà Nội kết thúc chuyến đi xe máy xa trên đường đèo núi của đàn gà. Chạy xe máy cả ngày cả đêm hầu hết các gà đều mệt lả người nên chưa thấy có ai lập topic hồi ức cả :D Riêng Doping chuyến đi này có rất nhiều trải nghiệm, đến giờ chân còn chưa chạm đất nên lập ra Topic này để cả Chuồng vào chia sẻ nhé! Chúc cả chuồng làm việc thật tốt dành thời gian viết hồi ức nhé! Doping cũng phải viết cái nào :D. Doping sẽ viết theo trình tự thời gian của chuyến đi, cả nhà cùng vào viết cho vui nhé! :D Mỗi ngày sẽ viết một phần trong chuyến đi nhé!
Cuối cùng thì tớ và thằng bạn cũng đã thực hiện được chuyến đi lên Hà Giang (một chuyến đi mà đã lên kế hoạch từ năm ngoái rồi đến thời điểm này mới thực hiện được). Một chuyến đi ấn tượng và nhiều cảm xúc. Cảnh vật, thiên nhiên và con người ở 4 tỉnh: Vĩnh Phúc, Phú Thọ, Tuyên Quang và Hà Giang mà tớ đã đi qua dường như đã làm tớ quên hết những gì của cuộc sống đất Hà Thành. 4 ngày đi mà tớ cứ ngỡ như mới hôm qua. Nhưng với tinh thần "Đú có trình – Điên có độ"; không từ một thủ đoạn nào, và không muốn bị bố mẹ hay ai can ngăn về chuyến đi, tớ lại phải nói dối và thay số điện thoại để không bị làm phiền. Chi tiết lộ trình: Thời gian: 4 ngày, 3 đêm ( 04 – 05 – 06 – 07/03/2010) - Quãng đường: ~1000km - Thiệt hại: ~600k Ngày 1...
Như thế nào, Cái Gì và ở Đâu..? Côn Đảo Mình mới ngoài CD về...có vài nhời các bạn đọc ! 1- Đi CD mà đi 1 mình thì trừ thất tình hay công tác..còn không thì đúng là đi Tù 2- Đi CD để đi hết thì min là 4 ngày. trừ đi kiểu đến nhìn rồi đi rồi nhìn... 3- Đi Máy bay thì vé 800k/1 chiều, ngày 2 chuyến buổi sáng SG-CD-SG. Cá biệt đề phòng hôm nào khách ế wa là vn e lai cho gộp chuyến luôn. nên khoảng 12h trưa moi bay. Nhưng bay CD ty teo thôi. Máy bay thì nhỏ, 2 cánh quạt nhưng ghế ngồi sạch và rộng còn hơn jetstar. Sân bay ngoài CD tên là Côn Sơn (ngoài đấy hình như cái gì cũng có chữ Côn thì phải..) vắng heoo.. cả phòng chờ trên tầng 2 có mỗi bà xã mình ngồi, hiiiii ! 4- KS ngoài đó thì có 1 resort (1tr/p) nhưng cũng chả hơn gì lắm ngoài...
Cô Tô - nơi tình yêu bắt đầu - 18-20/06/2010 Chuyến đi đã kết thúc tốt đẹp, không gọi là Phượt được nhưng chúng ta đã có những quãng thời gian thoải mái thảnh thơi, được ngắm trời mây và biển cả, hứng chịu đủ cả sung sướng và khổ nhục, và về nhà trong cơn mưa mát lạnh. Mời mọi người chia sẻ cảm xúc, hình ảnh và "tâm sự" ở đây nhé ! Tớ về đến nhà thì nhận được tin nhắn của bạn "ganheplovely - Phương Mai": Tớ chỉ muốn cảm ơn đội tổ chức đi CoTo nhưng lại không biết số mọi người nên xin phép nhờ ấy gửi đến cả đoàn hộ tớ nhé. Thanks ! Và còn abc đằng sau nữa nhưng mà em xí nó là của riêng em ;) Đường lên Hải Đăng Bãi biển Hồng Vàn (đúng tên hok nhỉ :susel:)
Theo chân điệp viên 007, chủ nhật qua nhóm F1707 đã cùng nhau chinh phục núi Bà, ngọn núi mệnh danh cao nhất Tây Nam Bộ với 986m. Đây cũng chính là 1 chuyến đi tập dợt cho 1 số thành viên sẽ leo Fan vào tháng 7 tới & cũng là chuyến thử thách cho các thành viên dự bị leo Fan vào các năm sau này...:D Chuyến đi bắt đầu lúc 6h, chỉ có bé gấu gặp trục trặc nên phóng èn èn theo sau & gặp nhau ở bánh canh Trảng Bàng Hoàng Minh 2. Sau 2s vừa ra khỏi quán, thì đại ka gấu bự David đã bị toét tốc độ. Và trong thời gian chờ đợi thì đoàn chúng em xin chụp choạch giết thời gian...:D Uploaded with ImageShack.us Sau đoàn chạy trên đường bằng rất chi là èn èn thì toét lần 2 cho anh David & bác Dương. Xe gấu cùng Sơn đã nhận điện cảnh báo đầy kim...
Chúng tôi đã dự định chinh phục cực tây vào những ngày đầu của năm mới,nhưng có những thay đổi nhỏ, chỉ còn hai người chúng tôi độc hành du xuân Y tý.... Cảm giác trinh phục cung đường đầu năm rất thú vị... nhưng tôi nhớ mãi những ánh mắt tiếng cười của trẻ em tại bản Hà Nhì, tôi xin gửi tặng các bạn những ánh mắt hồn nhiên đó...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back