What's new

Review các chuyến đi trong nước

Review các chuyến phượt trong nước của bạn
Tết âm lịch vừa rồi 2 đứa tụi em có kế hoạch là về quê bạn gái 1 lần cho biết...Lụi hụi thì cũng tới tết mà vé máy bay thì mua không nổi, đi xe khách thì chán, tàu thì hêt vé nên tụi em đã quyết đình đi xe máy về luôn. Tết xong lại phải chién đấu với nào là công việc, gia đình, bạn bè, nợ nần....nên không có thời gian mà viết lại để có cái sau này hồi tưởng. Hôm nay có chút ít thời gian nên chia sẻ lại với mọi người. Mọi thông tin nếu có thể giúp ít được mình sẵn lòng hỗ trợ ạ. Các bạn cứ inbox FB mình mình sẽ trả lời tất cả hoặc ai thích thì kết bạn để thêm 1 người đồng hành trên những cung đường. https://www.facebook.com/lighthouse.green Thôi em xin bắt đầu ạ. Đoàn kết :D Hành trình dài qua bao nhiều tỉnh, mỗi tỉnh đi qua là 1...
Phần 1 : Lên kế hoạch đi trog 1 tuần nè .:) Một ngày thứ 6 rãnh rỗi đẹp trời ngồi gặm bút nhỡn nhơ tự dưng ta nói Hay mình đi Nam Du chơi nhỉ... Thế là lên luôn kế hoạch cho 2 ngày làm Mai An Tiêm... Một chút bối rối khi lần đầu đi Đảo đã vậy còn làm Leader nữa chứ (NT)( nghe cho oai vậy thôi chứ cũng rủ rể các kiểu mới rủ được ba bạn đồng hành kỳ cựu ...còn rủ rể thế nào thì nói sau hen) Khó khăn đầu tiên là book vé ..ôi mình cứ tường ngày thường book vé sẽ dể lắm chứ ai ngờ ...gọi tàu nào cũng hết vé. Trong đầu nghĩ xui vậy sao ...nhưng ko sao ...bắt máy gọi ngay cho ông anh Trai yêu dấu: E: alo anh hả em muốn đi Nam Du chơi mà mua không được vé , anh kiếm dùm e 4 vé ngày 9 đi ngày 10 về với . A: trời bữa nay mua làm sao có vé được ...
Những nẻo đường Tây Bắc!!! ( cảm nhận của một người con Tây Ninh) Tôi như một cô gái nũng nịu chỉ biết say mê, đắm chìm vào chàng trai Tây Bắc https://www.youtube.com/watch?v=HaqHAgRxq2w&feature=youtu.be
Đồng Tháp - Long Hải - Đà Lạt - Phan Rang - Sơn Hải (đường mới) - Bàu Trắng - Mũi Né Chào các bạn. Mình là mem mới, đây là bài up thứ 2 của mình sau bài Đồng Tháp - Phú Quốc. Để khởi động đầu năm mới 2016, được sự giúp đỡ nhiệt tình của các bác trên diễn đàn, đặc biệt là chú thienbao11, đã làm "quân sư" cho mình về lịch trình, địa điểm, ăn nghỉ... cuối cùng mình đã quyết định thực hiện cung đường gần 1500km từ vùng biên giới Tân Hồng (Đồng Tháp) đến Long Hải, Đại Ninh, Đà Lạt, Đèo Ngoạn Mục, Phan Rang, Sơn Hải, Mũi Dinh, Bãy đá Bảy Màu, Bàu Trắng, Mũi Né. Một cung đường với quá nhiều cung bậc cảm xúc, thời tiến, không gian. thông số kỹ thuật trước chuyến đi: phương tiện: Exciter 2014 km khởi động: 27.529 km kết thúc: 28.986 TC quãng...
Lâu quá không viết bài trên diễn đàn cũng cảm thấy ngứa tây nhưng dạo này tôi không có thời gian để đi đâu nên đành lấy chuyến đi hồi tết Tây năm 2016 góp vui cùng cả nhà. Tết dương lịch năm nay được nghĩ 3 ngày,dĩ nhiên Đà Lạt là một nơi lý tưởng cho khách du lịch đến tham quan và chính vì nó quá lý tưởng nên nó đã trở nên không còn lý tưởng đơn giản vì chúng tôi không chuẩn bị gì trước.Quyết định đi chỉ cách có 2,3 ngày lúc đó tôi gọi đặt phòng thì ko còn một khách nào nhận khách nữa.May quá gọi đến 1 khách sạn trên đường Quang Trung giá 500k/phòng okie đạt cọc liền luôn nhưng khi đến nơi thì hỡi ôi ngủ không dám ngủ,mà cũng do mình ko chuẩn bị trước nên thôi bỏ qua vậy. Quốc lộ 20 quá nhàm chán,nên dự định sẽ đi Lương Sơn Đại Ninh...
Ấp ủ chuyến đi Lý Sơn đã lâu, tự nhiên tối vào xem vé Vietjet thấy rẻ thế là quyết định mua Chiều đi hà nội Chu Lai, Chiều về Đà Nẵng Hà Nội. Mụa trước 3 tuần 1t8 khứ hồi cho 2 người. Chuyến đi 3 ngày 2 đêm bắt đầu. Ngày 1: Bay chuyến sáng 8h20 của Vietjet, đúng 9h45 tới sân bay Chu Lai. Ngay ngoài cửa sân bay có xe bus miễn phí về bến xe Quãng Ngãi. Đi tầm 11h thì đến bến xe Quảng Ngãi.Bọn mình đi taxi hết 20k đến quán cơm gà Nhung nổi tiếng Quảng Ngãi ăn trưa. Bữa trưa thế này đây ạ.35k 1 suất - Ăn trưa xong đi lượn vào Copmart Quảng Ngãi mua ít đồ uống định xong bắt xe bus ra Sa Kỳ có bên ngay siêu thị luôn. Không hỏi trước cứ nghĩ xe bus chạy liên tục ai dè nhỡ mất chuyến 12h. Ra hỏi bác xe ôm thì bảo 1h30 mới có chuyến tiếp theo...
clip ngắn về đường đến sống lưng khủng long_ (Háng Đồng- Tà Xùa)- Bắc Yên_- Sơn La https://www.youtube.com/watch?v=g3E8YgYqj2U
Nhóm Livestreams.vn đã làm 1 chuyến hành trình về Nam Du, vùng biển cực đẹp của miền tây Việt Nam thuộc Kiên Giang Mời các bạn xem qua Video ngắn review của chúng tôi. https://youtu.be/LUztj-5NQVg Hy vọng trãi nghiệm của chúng tôi sẽ đủ giúp các bạn cảm nhận về nam Du.
Nhân kì nghỉ đầu năm, mình và nhóm bạn quyết định tổ chức chuyến đi Tà Năng - Phan Dũng. Mình đã đi 1 lần hồi tháng 11. Lần đó nhóm mình chỉ mất 1.5 ngày để ra đến Phan Dũng nên mình vốn rất tự tin. Lần này nhóm đông và muốn tận hưởng cắm trại trong rừng, mình lên plan và quyết định chia nhỏ lộ trình ra. Mỗi ngày đi tầm 15km cho thong thả. Chiều tà thì ngắm hoàng hôn trên đỉnh đồi, đêm xuống cùng nâng ly rượu tỉ tê... Vậy mà, chỉ vì một lần sơ suất, bởi ta nói không có cái dại nào như cái dại nào... Nên hôm nay mình quyết định chia sẻ lại chuyến đi này. Tà Năng - Phan Dũng mọi người thấy nhiều rồi. Còn tụi mình, vì đi lạc mà mở ra một cung mới Tà Năng - Hồ Cà Dây. Mình đã hỏi nhiều người trên đường đi ra, họ đều trả lời là chưa thấy ai...
https://www.youtube.com/watch?v=1kSU2NOq7P8 Phượt Hồ Hàm Lợn , Sóc Sơn , Hà Nội mời các bạn xem ạ subscribe ( đăng ký ) ủng hộ mình nhé ! mình sẽ up tiếp nhiều video trong quá trình mình vi vu lên
Chào cả nhả, Em tham gia phuot.vn cũng được vài năm mà chưa có đóng góp gì, hôm nay mạo muội post vài cái ảnh review chuyến đi của em để tham gia cùng mọi người. Truyện là VNA và VJ đồng thời mở tuyến mới Hải Phòng - Cam Ranh, thế là em chơi luôn, giá khứ hồi 1 người hình như là 1,25tr với 7kg xách tay. Em xin post vài tấm ảnh để hầu cả nhà ạ #01 NTDL2015 0128 by Quoc Ve, on Flickr #02 _MG_2642 by Quoc Ve, on Flickr #03 NTDL2015 0376-2 by Quoc Ve, on Flickr #04 NTDL2015 0457-2 by Quoc Ve, on Flickr #05 _MG_3212 by Quoc Ve, on Flickr #06 NTDL2015 1052 by Quoc Ve, on Flickr #07 _MG_2905 by Quoc Ve, on Flickr
Chúng tôi - 3 kẻ long dong đến Chiêu Lầu Thi vào kỳ mộc miên đang nở rộ. Con đường từ thị trấn Vinh Quang - Pờ Ly Ngài - Nàng Đôn trải nhựa êm ái nhưng nhỏ và nhiều góc cua làm bữa ăn trưa nhanh chóng được sắp xếp ổn định trong bao tử. Vừa qua trung tâm xã Nàng Đôn, ngã rẽ cho cung đường offroad bắt đầu, đường dốc, nhiều sỏi đá và những góc cua xoắn quẩy. Đợt rét sâu vừa rồi đã cơ bản xóa sổ cây thảo quả đã trồng và nhiều loại cây khác chỉ còn trơ cành, úa vàng. Có lẽ, loài sống bền bỉ ở đây là dâu tây dại vì chúng đã ra hoa. [/URL][/IMG] [/URL][/IMG] [/URL][/IMG] [/URL][/IMG] [/URL][/IMG] Chiêu Lầu Thi có tiết trời hanh đi kèm với màu vàng úa thật đẹp đối với khách du lịch, nhưng thật thiệt hại với cây trồng, toàn một màu...
Núi rừng luôn là một nơi chứa đựng một sự mê hoặc kỳ lạ, nó cuốn hút anh em chúng tôi một cách tự nhiên, đôi khi còn khiến chúng tôi bị xem là những kẻ điên rồ. Chuyến đi này cũng không ngoại lệ cho 2 chữ điên rồ, tất cả anh em trong chuyến này đều chỉ được thông báo sớm nhất là 2 ngày. Kẻ đang đi làm, người vừa leo núi về, chẳng ai biết chuyện gì, chỉ thấy 1 cuộc điện thoại rủ leo núi Vọng Phu là OK, dù chưa biết núi đó ra sao, ko biết địa hình cũng như thông tin gì cả, chỉ biết là 1 ngọn núi mới, thế thôi là quá đủ cho một niềm đam mê. Vì thời gian khá gấp rút nên chẳng kịp tìm hiểu về địa hình cũng như thông tin về ngọn núi nên ai cũng chỉ quơ hết các đồ nghề leo núi như mọi khi vào ba lô, cái gì đem theo được đem theo hết, lên xe...
https://www.youtube.com/watch?v=eijHKT6dd8Q&index=5&list=PLbqTVkLyovqUrOSwS3cIinpRcihVOh05p
Các bác có ai đi chuyến Long Hải rồi lên Hồ Cốc Hồ Tràm chơi không chia sẻ em về địa điểm ăn chơi với :( Tuần rồi mới qua đó thì thấy ngoài việc có địa điểm cắm trại ra thì du lịch ở đây đã phát triển, tuy nhiên hơi tệ, không bị chặt chém đồ ăn thì cũng phải ngồi nơi đông đúc ăn hải sản, cảm giác bức bối lắm ạh. Đi đường ven biển thì chỉ khúc thấy biển là đẹp thôi, cây chỉ xanh được 1 đoạn tầm 20m, còn lại cảnh khá chán :( Đi về khá thất vọng do team e không cắm lều được, tính nấu nướng ăn uống thôi mà đành phải vô quán ăn tí hải sản rồi về, khá đắt :'( P/s: Sẵn tiện đi đường thấy 1 bác đi chiếc Duke 200 mà màu đỏ @@, sơn lại màu cam huyền thoại của KTM thành màu đỏ vậy có bị Picachu hỏi thăm không ạh ?
tổng lộ trình 400km,chi phí dự kiến 300k 3h sáng tập trung tại ngã tư Thủ Đức 4h sáng 1 xe bị lủng bánh ở đường Võ Nguyên Giáp (Đồng Nai) cả năm đem theo bơm k bị lủng,k ngờ k bữa đẹp trời k đem bơm thì bị -_- k có tiệm nào mở cửa và đoạn đường vắng người vì thế phải chở xe đó ra tới quốc lộ tìm chổ vá 1 xe chở 1 xe k dây ràng,nên lúc đầu k dám nhưng máu lên thì làm luôn :v chở chiếc xe phi như bay 15km ra QL .tới Trảng Bom thì gặp 1 tiệm có đèn sáng đánh liều vào gọi cửa,1 anh trong nhóm thấy ic cũ quanh tiệm nhiều nên nghi ngờ có biến.Nhưng mà rất tiếc là đã xong,thay săm xong ra xe đề k nổ vào kiểm tra thì ic đã hư.Bực mình,đẩy xe kiếm chổ ăn sáng chờ đại lý 3S mở cửa vào mua con IC mới 635k -_- bữa nào về chụp hình tiệm đó cho a...
Là một dãy gồm 3 đảo nhỏ thuộc vịnh Vân Phong (Khánh Hòa), Điệp Sơn được giới phượt thủ dự đoán sẽ là điểm đến hot trong năm 2016. Khi những hình ảnh tuyệt đẹp về con đường đi bộ trên biển độc đáo nhất Việt Nam xuất hiện trên các phương tiện truyền thông, Điệp Sơn trở thành điểm nhất định phải đến của những bạn trẻ mê chủ nghĩa xê dịch. Tùy khoảng cách địa lý, kinh phí, bạn có thể mua vé tàu hỏa, xe khách, máy bay hay lái ôtô từ nơi mình đang có mặt đến Nha Trang, từ đó đi xe bus đến Vạn Giã, lên tàu ra đảo Điệp Sơn. Ngày 1 (xuất phát từ TP HCM) 22h: Lên xe từ TP HCM – Nha Trang. 5h: Đến Nha Trang. Từ Nha Trang lên xe bus số 1 đến Vạn Giã. Đi bộ đến cảng cá. 9h: Từ cảng Vạn Giã đi Điệp Sơn. Tàu xuất bến khoảng 9h. Thời gian di chuyển...
Chào cả nhà. Rất nhiều bài viết đã post về thảm họa tại Phanxipăng những ngày vừa qua. Tôi xin chia sẻ cảm nhận và clip chi tiết về quá trình leo đỉnh Phanxipăng của 4ae tôi và chắc chắn là ko dùng cáp treo rồi, ;) Link bài viết : http://saumui.net/showthread.php?tid=228 Link video clip tổng hợp : https://www.youtube.com/watch?v=fiXdmhRlxSw Chúng tôi là ai https://www.facebook.com/BarTN.Team/ Nếu các bạn thấy hay hãy chia sẻ để cứu vớt cái đỉnh Phanxipăng này nhé THanks cả nhà.
Loài hoa anh đào, giống hoa Sakura trước kia chỉ có ở đất nước mặt trời mọc, nhưng ngày nay, nó được trồng ở rất nhiều nước khác nhau, và ở Việt Nam, đã được tiến sỹ khoa học Trần Lệ mang giống về. Hoa anh đào ở Nhật Bản được trồng trên đảo, cứ đến mùa hoa nở, rất nhiều du khách đến với xứ sở mặt trời mọc chỉ để được hòa mình cùng với sắc màu rực rỡ của loài hoa này. Giờ không cần nhiều tiền, bạn có thể lên Tây Bắc, đã có thể ngắm nhìn hoa anh đào nở rộ. Nếu bạn có thời gian, ngủ một đêm trên đảo, trầm mình trong sương mù lẩn quất bao quanh từ chiều tối đến sáng hôm sau trên đảo, bạn sẽ cảm nhận được không khí, cảm nhận được từng chồi hoa, từng búp non, hay những cánh hoa đang thì thầm trong sương mai. Ngập chìm trong cảm giác hạnh...
Hồi Tết mình có làm 1 chuyến đi chơi ở Phú Yên và 1 ngày ở Nha Trang. Nhóm mình ra Phú Yên bằng máy bay, rùi nhờ bạn ở đó dẫn đi chơi bằng xe máy. Mình ấn tượng nhất ngày thứ 3, ra đảo Hòn Chùa, có người bản địa dẫn nhóm đi 1 vòng quanh đảo, vừa đi vừa hồi hộp vì cách núi cheo leo, cũng hên là ko ai bị gì. :):) Clip của mình https://www.youtube.com/watch?v=Jo2vJUb9Ggk

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,539
190,111
Latest member
SpecialityValve
Back