What's new

[17 - 25/11/2012] Một tuần Đông Bắc Thái & Lào

Mình dự tính đi theo lịch trình như thế này từ 17 - 25/11, mong rủ được vài bạn đi cùng thì đỡ quá
Lịch trình thế này, có thể điều chỉnh thêm

Bangkok - Loei - Udon Thani -Nong Khai - Vientiane - Vang Vieng - Luang prabang - Xiangkhouang - Savanakhet - Lao Bảo

Last edited:
Mình dự tính đi theo lịch trình như thế này từ 17 - 25/11, mong rủ được vài bạn đi cùng thì đỡ quá

Bangkok - Loei - Udon Thani -Nong Khai - Vientiane - Vang Vieng - Luang prabang - Xiangkhouang - Savanakhet - Lao Bảo

Chào bạn, mình rất muốn tham gia, nhưng mình ko nghỉ được nhiều ngày, có thể thay đổi lịch trình ngắn ngày hơn được ko bạn. Đi ngày 17 và về ngày 21/11 chẳng hạn.
Cám ơn bạn.

Pm cho mình nick yahoo nha để bàn thêm về lịch trình. Nếu cắt 1 số điểm phụ thì có thể rút ngắn tối thiểu từ 17 - 23/11

max 300USD thôi :| đang suy xét lịch trình để phù hợp với nhu cầu các mem cùng đi, hiện giờ có 2 mem rồi.

Lịch trình đã quyết là:
Bangkok - Loei - Nong Khai - Vientiane - Vang Vieng - Luang prabang - Savanakhet - Lao Bảo - ĐN

Last edited:

Thì ra em ấy đang mồi chài ở đây, thế mà cứ tưởng.... Em đi Lào với cái lịch trình thế kia thì chịu sao nổi. Việc di chuyển 1 vòng các địa điểm trên đất Lào như ở trên mất rất nhiều thời gian nếu di chuyển bằng ô tô, mất trắng 3 ngày ngồi trên xe rồi thì còn chơi bời gì nữa em. Vang Vieng thì nằm trên đường từ Vientiane đến Luang Prabang nên có thể ghé chơi 1 buổi thôi vì thực chất ở đó cũng chẳng có gì. Có thể bỏ luôn XiengKhouang để rút ngắn thời gian. Ngoài cánh đồng Chum thì ở đó cũng chẳng có gì hay mà lại phải ngồi xe 1 ngày để đi từ Luang Prabang qua, rồi lại mất 1 ngày chạy xuống Savanakhet, chưa kể ngồi xe vượt con đèo khủng từ Luang Prabang qua Xieng Khouang không biết còn sức lực để chơi bời gì không. Tóm lại là nên dành nhiều thời gian ở Viengtiane và Luang Prabang, sau đó bay từ Luang Prabang xuống Savanakhet cho gọn. Mục đích cuối cùng vẫn là tiết kiệm tiền cho double bed nhá nhá.

Anh nói đúng rồi đó :| e đã hủy Xiang khouang rồi. E cũng không hứng thú lắm với cánh đồng chum. Còn những điểm còn lại thì khó mà bỏ được :"> di chuyển thực ra cũng khá là thuận tiện rồi.

Bangkok - Nongkhai (tàu rất tiện, 1 đêm là tới)
Từ Nongkhai đi Loei cũng gần, ko thì đi qua Vientiane cũng gần
Từ Vientiane - Vangvieng - Luang thì 1 tuyết đường rồi, ko biết có xe lữa ko, ko thì đành phải đi bus cũng ko tốn thời gian đáng kể.
Từ Luang về nếu bay thì tiện (hãng nào vậy a?)

Có 1 vấn đề là 2 ng cùng đi là Yan và Ivy đều giàu thời gian nên vấn đề thời gian ko sao :))

Mình có thể tham gia ngày 17 đến 20 rồi quay về HN được không bạn ? Vì không nghỉ được nhiều ngày như vậy :)

Thời gian thì bạn có thể sắp xếp và gia nhập với nhóm sao cho phù hợp, đến 20 bạn về trước còn tụi mình sẽ đi tiếp. 17/11 là bọn mình đang ở BKK rồi nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,103
Latest member
Penguin1
Back