What's new

[Đã chốt đoàn] Du lịch bụi Cambodia 30/4 -> 3/5

Status
Not open for further replies.
Tình hình là 30/4, 1/5 này sẽ được nghỉ bù 2 ngày là 2/5 và 3/5 (vì rơi vào T7, CN) nên mình muốn làm 1 chuyến du lịch bụi 4 ngày với lịch trình cụ thể và chi phí như sau:

LỊCH TRÌNH ĐI CAMBODIA 4 NGÀY 3 ĐÊM (30/4/2011 – 03/05/2011)​

Ngày 1 (30/04/2011) HCM - PP

- 7h: Tập trung tại bến xe Sapaco 325 Phạm Ngũ Lão, Phường Phạm Ngũ Lão,Quận 1 khởi hành đi Phnom Penh. Xe có cả toilet trên xe nên rất tiện.
Giá vé: 200.000VND (11USD), đã check với nhà xe.
- Dự kiến đến PP lúc 1h chiều. Đón Tuktuk về nhận phòng tại Guest House Capitol, sau đó tham quan các điểm sau:
+ Royal Palace (Vé vào cổng: 25,000R – 6.25$)
+ Silver Pagoda
+ Toul Sleng Museum (S.21) để coi Pol Pot hành hạ dân vô tội như thế nào. Theo những gì ghi lại thì khi quân VN vào tới Toul Sleng thì chỉ còn đúng … 7 tù nhân còn sống vì họ là những người có thể chụp ảnh/vẽ lại chân dung của các tù nhân khác. Chỉ trong 3 năm từ 1975-1978 đã có ngót 17000 dân vô tội bị giam giữ ở đây và bị đưa ra cánh đồng chết để xử tử (Nếu ko đủ thời gian có thể chuyển qua sáng hôm sau). Giá vé: 8$
- 6h về KS tắm rửa, nghỉ ngơi, đi ăn tối.
- Sau khi ăn tối đi tham quan sòng bài lớn nhất Cambodia là Nagaworld
- Dạo trung tâm thương mại. Nếu thích thì đi Ăn đồ Khmer và uống bia Angkor phè phỡn ở bờ sông.

Ngày 2 (01/05/2011) PP – SR

- 6h sáng: Ăn sáng -> đi thăm cánh đồng chết (Killing Field) – cách Phnom Penh khoảng 15 km để coi tội ác của Pol Pot dã man tới mức nào (giết người hàng loạt rồi quẳng luôn xuống hố chôn cho nhanh, giết bằng dao chứ không bắn vì tiết kiệm đạn – thậm chí là chôn sống). Lưu ý vẫn còn nhiều người chết có thể ở ngay dưới chân bạn chưa được khai quật khi bạn đi trong khu này, vậy nên hãy ăn mặc có tôn trọng họ. Giá vé: 3$/nguoi.
+ Đi thăm Wat Phnom (Wat : chùa, Phnom : đồi) nằm trên một ngọn đồi cao là một ngôi chùa khá to và cổ kính. Giá vé tham quan: 4$/nguoi.
- 12h trưa: trả phòng KS bắt xe đi Siem Riep (giá vé: 7$/nguoi)
- 6h tối đến SR đi tuktuk về guest house 10 nhận phòng.
- Đi ăn buffet hải sản ở Hansa BBQ & Seafood. Giá: 3$/nguoi.
- Đi bar ở Siem Riep cho biết Bar ở bên đấy khác bar ở VN thế nào ^^

Ngày 3 (02/05/2011) Siem Riep

- 5h30 – 18h: Ngắm bình minh, thăm Angkor Wat và Angkor Thom, ngắm hoàng hôn. Vé tham quan: 20$/nguoi.
- 6h về KS tắm rửa, nghỉ ngơi rồi lên xe đi ăn buffet + coi múa Apsara o nhà hàng KOULEN II RESTAURANT. Giá: 10$/nguoi.
- Đi chợ đêm, mua đồ lưu niệm, fish + food massage ^^

Ngày 4 (03/05/2011) SR - SG

7h – 18h: Đi xe Sapaco về lại SG.

Chi phí dự kiến: 130$

Hiện giờ mình có 2 người rồi. Mọi người suy nghĩ và nếu đi thì báo sớm cho mình để book xe, phòng bên Cam nhé. Tình hình là 30/4, dân VN mình qua Cam hơi bị nhiều ^^

Last edited:
Welcome bạn ^^ Mình sẽ chốt đoàn vào ngày 15/04/2011. Các bạn thích thì confirm nhanh với mình nhé! ^^

Mình đã đi cánh đồng chết và trại S21. Nếu không có nhiều time thì nên bỏ qua. Đi vào đó về tâm trạng u uất lắm, bạn nào ... mong manh quá thì nên để time ấy đi chỗ khác chơi. Mình thấy nên để tgian cho Angkor nhiều hơn.

Thì thời gian cho SR va PP deu la 1 ngay ma. Neu chi o PP nửa ngày để đi thăm Royal Palace, Silver Pagoda, Wat Phnom roi di SR luon cung duoc. Nhung với 1,5 ngày nếu đi tham Ankor thì sẽ phải mua vé 40$, hơi chát >_<

Mình đặt 1/2 viên gạch. 1/2 viên còn lại để đến 14/4 quyết định vì mình muốn đưa theo 1 bé gái 4t. Anh/chị tính dùm nếu bé đi thì chi phí của bé là bao nhiêu ạ?

Mình đã hỏi nhà xe giúp bạn rồi. Bé 4t thì ko phải mua vé riêng, còn ở KS thì bé ngủ chung với bạn nên khả năng cũng có thể ko bị charge phí. Ko biết vào các điểm tham quan thì vé cho trẻ con thế nào nữa. Nên mình chỉ tạm tính trên cơ sở vé cho em bé = 1/2 vé người lớn, ăn = suất người lớn nhé: 70$ cho em bé ^^

Mình sợ 30/4 ko có xe để đi Cam nên đã tiến hành book trước vé và đặt phòng cho đoàn 10 người (10 nguoi la vừa đủ đông vui ^^), xuất phát 7h sáng 30/4 (thế mà suýt nữa ko còn chỗ đấy, bị mất 5 ghế ngồi hàng cuối rồi >_<). Thế nên ai confirm trước với mình thì mình sẽ giữ chỗ, và đến con số 10 người thôi nhé ^^

Hiện giờ đã có chính thức 3 người đi và 4 người đặt 1/2 cục gạch. Những ai đặt 1/2 cục gạch thì quyết định sớm nhé ^^

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back