What's new

[2 xế ] Apachai - Y Tý - Si Ma Cai ( 29/8 - 3/9 )

Ông anh đi về cho e xin ít thông tin nhóe ! hoho thế ko cho e Q đi đợt này ạ ?

@ALL: Đoàn tạm ngừng tuyển xế, bác nào máu me cứ để lại thông tin, thiếu xế e sẽ alo !
Anh chỉ có thông tin đến A Pa Chải thôi nhé....
Anh góp ý lịch trình đến A Pa Chải để em tham khảo nhé
Ngày 0: em chạy thẳng lên Điện Biên luôn (đi từ sớm chạy 1 mạch khoảng 4h sáng thì đến tầm chiều tối lên Điện Biên ăn nghỉ ở đây) hoặc có sức khỏe thì chạy đêm
Ngày 1: Nguyên 1 ngày chạy từ TP Điện Biên Phủ lên A Pa Chải
Ngày 2 Nguyên 1 ngày treck A Pa Chải đến 4h chiều từ Đồn 317 dông về Sìn Hồ hoặc xa hơn thì tùy
Các ngày còn lại em tính toán thời gian hợp lý
Chú ý đoạn đường từ Mường Chà lên Mường Nhé đang làm, đường đèo khoảng 100km leo đèo nhiều, đường gồ ghề nên không đi được tốc độ nhanh. Từ Mường Nhé đường đẹp có thể đi nhanh...chú ý tốc độ nhé...thỉnh thoảng có công an...
ĐI đường mang theo đầy đủ giấy tờ xe và CMND...lúc từ 317 về có thể bị kiểm tra dọc đường CMND đấy...
Có thể tiết kiệm thời gian ăn uống tại các điểm đổ xăng...hoặc đi khi nào mệt thì ngủ thì mới chạy hết cung đường được.
Hy vọng em không phải bẻ cung nhé

Xem ai lên cột mốc nhanh nhớ. Anh em Lead các đoàn để lại thông tin phát, tầm đó lên APC họp khác cho nó rôm rả :D

Lịch trình có vẻ ổn.............mỗi tội ngày cuối mệt mỏi mà chạy 340km thì cũng mệt đó. Nếu các xế quen và chạy với nhau rồi thì ok.

Lịch trình có vẻ ổn.............mỗi tội ngày cuối mệt mỏi mà chạy 340km thì cũng mệt đó. Nếu các xế quen và chạy với nhau rồi thì ok.
Ngày 4 cứ xác định là về đến HN tầm 12h đêm anh ạ. Lang thang trên ấy chán mới về :))

Xem ai lên cột mốc nhanh nhớ. Anh em Lead các đoàn để lại thông tin phát, tầm đó lên APC họp khác cho nó rôm rả :D

Nhà em leo APC lúc các bác vẫn còn đang tít mù trên những con đèo mà :D

Mình xin 1 chân Độc hành ^^.

Lần đầu đi phượt :)

p/s: Vừa xin phép bạn vịt ngan xong

Vâng a chỉ đi bụi thôi chứ j`=) Anh join event trên FB nữa nha, em invite anh rồi đấy, accept nhé a. Lead đang bận làm lịch trình chi tiết nên em xin phép mời mọi ng` + 8h tối nay (14/8/) off lần 1 trà chanh ngã tư sở:)
Link event: http://www.facebook.com/events/510927945591249/

Vậy sơ sơ là 4 xe full + 2 độc hành rồi nhé "mắt một mí" ;)
Tuyển thêm 1 xe cho đủ 2 mâm đi kưng =)) :-"

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back