Re: đường kỷ niệm - lối cô đơn
PKM LÀ GÌ? PKM LÀ PHƯỢT KHÔNG MỆT MỎI
*Tháng 07 này, bạn sẽ làm gì vào ngày chủ nhật 22/07?
* Tháng 07 về, tháng của những kỷ niệm, tháng của PKM..
*Tiếp tục phát huy Truyền Thống PKM - Phượt Không Mệt Mỏi chuyên trị tour mở và “Nối vòng tay lớn” đến tất cả những người bạn mới.
*CÒN CHỜ GÌ NỮA, hãy cùng PKM - Phượt Không Mệt mỏi - tham gia chương trình ĐƯỜNG KỶ NIỆM - NÚI HITA.. Chương trình kỷ niệm 3 năm thành lập nhóm và cũng là những cung đường nhẹ nhàng khai sinh ra nhóm..
Hành trình như sau:
* Thời gian: 1,5 ngày, đi trưa thứ 7 (13H 21/07/12), về chiều chủ nhật (22/07/12)
* Phương tiện: xe máy
* Cung đường:
· Cầu Thủ Thiêm - Lương Định Của - Nguyễn Thị Định - Phà Cát Lái - Đại Phước - Nhơn Trạch - QL 51 - Mỹ Xuân - Hắc Dịch - Núi Hita (nghỉ lại qua đêm)
· Suối Rao - Hòa Bình - Bình Châu - Hồ Tràm - Hồ Cốc - Lộc An - Phước Hải - Long Hải - Bà Rịa - Phú Mỹ - Nhơn Trạch - Cát Lái - Sài Gòn
Tổng lộ trình cho cả chuyến đi và về: ~350km
NỘI DUNG "ĐƯỜNG KỶ NIỆM - NÚI HITA.."
- Chiều thứ 7, di chuyển về Núi Hita
tùy chọn 1: cắm trại và nghỉ ngơi trên đỉnh núi
tùy chọn 2: cắm trại và nghỉ ngơi trên bờ hồ Đá đen
Sáng CN
- Đến Thác Xuân sơn, đến Hồ Tràm, Hồ Cốc, Lộc An
- Ăn trưa
- Chiều CN: xuất phát về SG
- 18h tối: Liên hoan ăn tối, lẩu dê..
- 20h tối: về tới Bến Phà Cát Lái, ai về nhà nấy, hôm sau bắt đầu một tuần làm việc mới và hẹn gặp lại trong các dịp sau.
Chi phí:
· Chi phí: 4 bữa ăn (150k), Xăng (100k: Xế+ôm chia nhau)
· Xe máy tự túc, nhớ mang theo áo mưa, vật dụng cá nhân.
· Phí qua phà 8000/xe/2 người (đi - về)
· Tổng chi phí: ~250.000VNĐ/1 người
Lưu ý:
· Thu cọc 100k khi off để chuẫn bị cho buổi tối đầu tiên, ăn sáng và ăn trưa. Riêng phần tối CN ngày về thì thiếu bù dư trả.
· Các bạn quăng gạch đá, đặt chỗ hoàn toàn tự do, ngay lúc xuất phát có mặt thì đi dù không đặt gạch.
· Các vấn đề gặp phải trên đường, các bạn tự xử lý, đồng đội sẽ hướng dẫn và giúp đỡ nhau, mem cũ cần giúp mem mới nhanh chóng hòa nhập.