What's new

[Đã chốt đoàn] Leo Fansipan mùng 4 tết âm lịch

Chào các bạn, xin tự giới thiệu mình là Nguyễn Thành Lâm, sinh năm 90 cho dễ xưng hô. Tết âm lịch tới đây mình có dự định leo Fanx. Mình đang đi học nên nghỉ tết còn dài hơn nghỉ hè. Hiện nhóm mình mới chỉ có 2 người và đang hăng say luyện tập :D
Về lịch trình thì có lẽ chỉ cần nêu tóm tắt vì leo Fanx thì các bạn còn lạ gì trên forum này nữa.
- Tuyến đi : Sín Chải - Trạm Tôn
- Phương tiện : tàu hỏa
- Ngày đi : mùng 4 tết tức 26/1/2012
mùng 5: tới Lào Cai , bắt xe lên Sapa, liên lạc guide, cào. Tối mùng 5 nghỉ chân tại 2800m
mùng 6 : đến đỉnh lúc gần trưa, nghỉ ngơi chụp ảnh rồi về bằng Trạm Tôn.
Chiều mùng 6 : xuống núi, nghỉ ngơi, ăn uống. Chơi 1 ngày ở Sapa rồi về :D
Mùng 8 về tới HN

- Chi phí : mình đã liên lạc anh Mã A Chơ và được biết giá 1 người leo núi là 1tr5, đấy là mình hỏi nếu mình đi 2 người. Đấy chỉ là phí leo núi có lo ăn uống thuốc men, túi ngủ .... Tính cả tầm khoảng 2tr5 là được.

- Liên lạc : 01666918398, mình hay đi học nên trong giờ học các bạn SMS thôi nhé
Email : [email protected]
Mong được mọi người ủng hộ ;)

p/s : Mình chưa leo Fanx lần nào nhưng máu me và đọc rất nhiều kinh nghiệm của các bạn .Hy vọng nhanh chốt đoàn để ta còn luyện tập, mình 3 buổi 1 tuần đeo balo 7kg đi 8km. Do thời gian hạn hẹp nên chỉ đi ngắn được như thế.

Re: Leo Fanxipang mùng 4 tết âm lịch

Đã mất công đi, lại được nghỉ Tết dài như vậy, sao không đi Cát Cát - Sín Chải luôn đi bạn? :) Nếu có suy nghĩ lại và đổi cung thì mình xin phép join đoàn.

Tết đi thì bạn phải tính lịch cụ thể, phải họp nhóm và đặt vé tầu cho sơm;) ko thì không có vé dâu.

Các bạn dời xuống trước tết đi mình đón giao thừa luôn trên đó có phải hay ko mới cả mất công đi leo fan sao ko đi Cát Cát - Sín Chải cho nó tăng độ khó, mới cả đi bằng xe máy đi chứ đi bằng tàu hỏa ko thoải mái lắm. Nếu các bạn đi bằng xe máy thì cho mình xin một vé

Nói là nghỉ dài nhưng thực ra không dài như các bạn nghĩ đâu :D. Mình hè được nghỉ 1 tuần, còn tết được nghỉ tầm.....1 tuần rưỡi. Điều kiện thời gian không cho phép và bạn đồng hành của mình cũng k phải có sức khỏe tốt để có thể chịu được 3 đêm trên núi, chỉ có tinh thần là cao thôi. Mặc dù tuyến Cát Cát có vẻ đẹp tuyệt nhất hành trình
Các bạn dời xuống trước tết đi mình đón giao thừa luôn trên đó có phải hay ko mới cả mất công đi leo fan sao ko đi Cát Cát - Sín Chải cho nó tăng độ khó, mới cả đi bằng xe máy đi chứ đi bằng tàu hỏa ko thoải mái lắm. Nếu các bạn đi bằng xe máy thì cho mình xin một vé
Tiếc là điều kiện mình về khoản thời gian không được bạn à :(
Tết đi thì bạn phải tính lịch cụ thể, phải họp nhóm và đặt vé tầu cho sơm;) ko thì không có vé dâu.
Bạn nói chí phải, mình cũng tính book vé tàu trước 1 tháng nên có đội đi nhanh càng tốt
Đã mất công đi, lại được nghỉ Tết dài như vậy, sao không đi Cát Cát - Sín Chải luôn đi bạn? :) Nếu có suy nghĩ lại và đổi cung thì mình xin phép join đoàn.
Thực ra mình nghỉ tết gọi là dài chỉ là so với nghỉ hè thôi, ở nhà mình bố mẹ giả cả, trước tết mình phải lo nhiều việc nên sau tết mới dám đi đấy chứ . Mình chỉ có 5 ngày cho hành trình này thôi nên không dám đi dài dù rất muốn. Tốt nghiệp xong rảnh hơn nhất định phải làm chuyến đi đúng nghĩa :D

Viết hoa đầu câu

Last edited by a moderator:

Nó
Bạn nói chí phải, mình cũng tính book vé tàu trước 1 tháng nên có đội đi nhanh càng tốt

Hờ hờ,nó không bán trc cả tháng đâu mà mua.Tầm 20/12 âm lịch mới có vé đi ngoài tết nhé,trừ khi có người quen trong ga HN hay qua dịch vụ.

Chị ngó nghiêng cung này của em. Sẽ theo dõi thường xuyên.
Có điều: đi vào đợt Tết như thế, các dịch vụ ăn uống, đi lại sẽ đắt hơn nhiều lần so với hiện tại em nhé!

Chị ngó nghiêng cung này của em. Sẽ theo dõi thường xuyên.
Có điều: đi vào đợt Tết như thế, các dịch vụ ăn uống, đi lại sẽ đắt hơn nhiều lần so với hiện tại em nhé!
Giá leo núi gồm cả ăn uống em đã hỏi trước anh Mã A Chơ rồi chị ạ,leo cung này có 1tr5 , em cũng hỏi "Ơ , tết anh vẫn giữ 1tr5 ạ", anh Chơ bảo "ừ" . Em chỉ leo núi xong xuống luôn, không chơi bời gì ở Sapa nên chắc không lo quá nhiều thứ tăng giá, ngoài vé tàu.

Chị chỉ sợ không đc nghỉ đến mùng 8, chị đang rủ bạn bè. Quân số tầm đc 1 mâm chắc sẽ khởi hành trc nhóm em 1 ngày. Hay em đẩy lên mùng 3 đi. ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,864
Latest member
ceoviva88
Back