What's new

[29.4-7.5/2018] Tìm bạn nam Trekking Gunung Rinjani (Lombok) + nghỉ dưỡng Bali

[29.4-7.5/2018] Tìm bạn nam Trekking Gunung Rinjani (Lombok) + nghỉ dưỡng Bali

Hi all,
Nhóm mình 4 người (3 nữ, 1 nam) đã book vé đi Indonesia năm sau để trekking núi lửa Gunung Rinjani ở Lombok sau đó bay sang Bali nghỉ dưỡng nhân dịp 30.4 năm sau. Tụi mình cần thêm ít nhất 01 bạn nam để đi chung với bạn nam còn lại cho vui (Có thể tuyển thêm 01 nữ nếu bạn tìm được 01 nam nha hà hà hà); cũng như có thể gom đủ người lập 1 group riêng (6 người) trek mà không ghép với mấy bạn Tây vốn đi nhanh như gió lướt.

Lịch trình như sau:
29/4: 8:35AM bay từ SGN đến KUL 11:30AM, sau đó 3:40PM bay đến Lombok lúc 6:50PM
30/4 – 2/5: Trekking Gunung Rinjani 3 ngày 2 đêm. Tầm 4pm xuống núi về lại Guesthouse
3/5: sáng sớm bay Lombok-Bali (chưa mua vé, tầm trên dưới 1 triệu), rồi chạy về Ubud thuê xe máy thăm thú xung quanh.
4/5: Chơi rafting từ Ubud rồi sau đó chạy về Kuta luôn.
6/5: ăn chơi nhảy múa Kuta rồi 9:20pm bay từ Bali đến KUL khoảng 12:15AM, ngủ sân bay nha.
7/5: sáng 7:05am bay từ KUL về Sài Gòn khoảng 8:10Am rồi đi làm bình thường nha.
Tụi mình đã mua vé chuyến SGN-KUL-SGN, KUL- LOMBOK, BALI-KUL. Chỉ chưa mua LOMBOK- BALI.
Giá tour trekking Gunung Rinjani dao động khoảng 235usd/người, tham khảo: https://www.galangijo.com/konten.php?inc=trekk/sembalun4&id=4
Total chuyến đi dự kiến: 15tr bao gồm tất cả nếu book được vé máy bay rẻ.

Lưu ý:
+ Trekking Rinjani hơi mệt nhưng không khó tuy vậy vẫn cần có thể lực. Bạn là dân văn phòng nhưng chăm chỉ chạy bộ, rèn thể lực từ bây giờ cho đến năm sau thì cung này là chuyện nhỏ.
+ Lịch trình ở Bali có thể thay đổi, ví dụ sẽ ở hẳn Ubud hoặc ở hẳn Kuta để thoải mái vui chơi.
+ Bạn hòa động, thân thiện, nhiệt tình, dễ thương, và không ngại khổ :)

Nếu bạn muốn join thì cứ inbox mình nha. Thanks các bạn :)

Last edited:
Re: [29.4-7.5/2018] Tìm bạn nam Trekking Gunung Rinjani (Lombok) + nghỉ dưỡng Bali

Còn 8 tuần nữa là khởi hành mình lại lội topic để tìm thêm ít nhất 2 bạn nam tham gia tour này :) Hiện agency báo giá tour nhóm 6 người là 245usd/người. Bạn nào có nhã hứng thì cùng tham gia nha. Đi với nhóm bao vui, lầy và có hình đẹp nha ^_^

Re: [29.4-7.5/2018] Tìm bạn nam Trekking Gunung Rinjani (Lombok) + nghỉ dưỡng Bali

Mình cũng đang tính đi Rinjani mà đi trước các bạn mấy ngày, tuy nhiên mình thấy tour của các bạn có hơi đắt thì phải??? có anh bạn mình đi về rồi cho mình contact thì chừng 150usd/ người thôi (tất nhiên là 1 bạn local làm guide tour đó)

tại tụi này không phải dân chuyên, cung trek này cũng không dễ nên tụi mình chọn agency uy tín một chút đặng để không có biến cố gì xảy ra. Một anh bạn người Hongkong từng đi 1 agency hình như cũng giá trăm mấy usd cung này về xong khuyên mình chịu khó đi mắc 1 chút để an toàn còn nếu muốn trải nghiệm sự sống còn thì cứ go with the flow haha

Nếu muốn tiết kiêm chi phí các bạn đến nơi hãy đặt tour. Package 2n1d agency offer đâu như $190, mình đến KS mới book, mặc cả còn 1tr IDR, lúc đầu họ bảo ghép cùng nhóm nào đó nhưng về sau toàn chặng serve có 3 người bọn mình. Service rất chu đáo, đồ ăn rất ngon.
Từ Lombok sang Bali ngoài flight có thể take ferry

Nếu muốn tiết kiêm chi phí các bạn đến nơi hãy đặt tour. Package 2n1d agency offer đâu như $190, mình đến KS mới book, mặc cả còn 1tr IDR, lúc đầu họ bảo ghép cùng nhóm nào đó nhưng về sau toàn chặng serve có 3 người bọn mình. Service rất chu đáo, đồ ăn rất ngon.
Từ Lombok sang Bali ngoài flight có thể take ferry

Cảm ơn bạn nha, tụi mình cũng quyết là sẽ đi phà qua Bali cho nhanh :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back