What's new

[Tin tức] Tình hình An ninh Châu Âu 2017

Tình hình an ninh Châu Âu 4-2017

Em mới có chuyến du lịch đến 10 nước Châu Âu , e xin chia sẻ với mọi người tình hình an ninh ở bển !

Pháp

Vâng , Pháp là nơi em đặt chân đầu tiên đến với một sự phấn khởi dạt dào và cũng chính nơi đây cho em quá nhiều đau thương haizzz .

Như các anh chị cũng biết về Pháp thì Paris là một trong những thành phố lãng mạng trên thế giới nhưng đây cũng là một thành phố an ninh cực tệ tại Châu Âu . Không dưới 5 lần em gặp trộm , cướp , móc túi tại đây chỉ trong vòng chưa đầy 3 ngày , nhưng ngày tại Pháp là những ngày em cảm thấy kinh hoàng , ám ảnh đến tận bây giờ . Em ko kì thị người da màu hay phân biệt gì cả nhưng thật sự tại Pháp quá nhiều người nhập cư và người tị nạn nên an ninh nó bất ổn vô cùng . Lúc nào ở ngoài bến tàu Metro hay bến xe bus cũng đầy ắp các thanh niên trẻ trâu đứng hút cần xong phê pha T__T . E thuê khách sạn gần Barbes Rochechouart Metro station , vâng đêm đầu tiên đat chân đến đây em đa bị vỡ mộng , Pháp ko an toàn như e đã nghĩ , mặc dù trước khi đến đây e cũng được cảnh báo về Paris mà em ko nghĩ nó lại dã man thế , đang khệ nệ kéo vali ra khỏi ga metro thì gặp ngay mấy thanh niên sáp lại gần xin tiền đi metro , lúc đấy tối rồi nên e sợ lắm phải nói tiếng tàu khựa các thứ coi như mình ko biết tiếng anh để cho nó yên ổn . Thế rồi em cứ thế lao ra khỏi chỗ đấy cắm đầu cắm cổ chạy . Chuyện chưa dừng lại , vừa thoát mấy ông nội đấy bây giờ lại gặp ngay cái thằng phê cần ,nó cứ đưa cho em cái gói cần rủ em hút cùng cho vui , e thề lúc đấy e chỉ muốn bay về lại việt nam luôn cho rôi . E thì cứ No no no , còn nó thì giư tay em xong rủ đi chơi , e gạt tay nó ra rồi bù lu bù loa lên như cái bánh chưng để từ trung thu tới tết. May lúc đấy có mấy người đi qua nên e mới gào cái mồm lên , cuối cùng cũng về đến khách sạn ......Ôi nước Pháp lãng mạng của tôi =.='

Bây giờ em sẽ nói lại nhưng điểm tham quan mà mọi người phải lưu ý khi đên đây .

Đồi Montrmatre , hãy thận trọng khi đến đây vì trên đường lên đồi có rất nhiều thanh niên da đen đến gạ gẫm đeo cái dây gì vào tay mình , e đã gạt ra rồi mà nó cứ đeo vào mà 3 -4 thằng cùng đeo , thế nên là phải kiên quyết ko thì sẽ mất tiền ngu như em , cứ tưởng miễn phí bao giờ không ... ngu ko để đâu cho hết >.< , nói tóm lại ở Paris chỗ nào cũng phải đề phòng

Các ga tàu metro , đac biệt là khi trên tàu , bọn hai ngón nó sẽ lợi dụng lúc tàu đông để hành nghề , nên mình phải cảnh giác cao , đặc biệt tiền bạc hộ chiếu để hết ở khách sạn . Mỗi ngày đi chơi chỉ mang từ 50-100 euro thôi . E đeo balo thế mà về đến khách sạn mất hết cả bàn chải đánh răng cả giấy vệ sinh hahhaa , e đút đầy giấy vệ sinh vào túi áo , mấy con giời chắc sờ thấy dầy nên móc lấy móc để :))))

Các chị em lưu ý , nếu đeo túi chéo thì hãy cẩn thận mấy con quỷ cái hay cầm cái tờ gì đó xong cứ dí vào mặt mình bảo mình kí kí vào đấy nhưng thật ra nó dùng cái tờ giấy đấy để che tầm mắt mình làm mình bị sao lãng ko đặt tay lên cái túi nữa và cuối cùng nó sẽ dễ bề mở túi của mình trong lúc mình nhìn vào tờ giấy hoặc kí vào đấy . Vâng kĩ năng móc túi của bọn này chuyên nghiệp lắm , việt nam mình phải học hỏi dài , càng những chỗ mình nghĩ an toàn thì lại càng là nơi nguy hiểm nhất . Nó móc túi bằng cách đánh lừa não , làm phân tâm dạng như trả vờ hỏi hỏi gì đó khiến mình bị quấn vào câu hỏi và khiến não không chú ý đến cái túi nữa . Tốt nhất là ai hòi gì cũng No No , nó sáp lại gần thì giữ cái túi cho chặt vào rồi đi thẳng . Trả là thế này , mặc dù bây giờ nghĩ lại thấy mình liều quá mà lúc đấy e tức quá không kìm lại được . Trên cái cầu cần nhà thờ Notre - Dema . E đag lững thững đứng đấy , chô đấy toàn khách du lịch thôi , tự nhiên có mấy con quỷ sứ đi đến chìa cái tờ giấy vào mặt em , xong bảo em kí vào đấy e lay tay gạt cái tờ giấy ra khỏi mặt , ( em đeo một cái túi chéo nhỏ ) . Trong cái thời khắc nó cầm cái tờ giấy đấy để sát người em thì nó đa che tầm nhìn của em xuống cái túi và dĩ nhiên nó tranh thủ mở cái túi của em luôn , nó vừa mở ra một phát thì em sờ vào cái túi bắt trọn tay nó , e túm cái tay nó , lúc đấy e điên máu lắm, tưc dã man ..... E rút cái gậy selfie ra vừa đập vào người nó vừa gào to lên cho mọi người nghe " **** off !!! stop bitch . why you want to stole my money " , mọi người xúm lại , ai cũng sỉ vả nó , 3 con quỷ cái người Thổ gian trá , e nóng tính nên lúc đấy không hiểu sao e định khô máu với nó vì nó làm cho em bực mình đạp cho 3 con đấy mỗi người một phát xong e cứ thế lao vào chúng nó mọi người vỗ tay ầm ầm , thế rồi công an đến , e nói chuyện với công an xong rồi công an đưa 3 con quỷ cái lên xe còn một ngươi ở lại nói chuyện với em " Are you okay ??~ - NO , I am not , your country make me crazy , I feel upset just now -- Sorry about it , we trying to make it safer but it's take a long time coz a lot of people came to France and we can't control..... etc " Vâng ! về đến khách sạn e mới tỉnh ra và suy nghĩ , nếu lúc đấy nó mà có súng , nó rút súng ra bắn em thì chắc giờ này cỏ xanh lắm rồi ):

Chuyện chưa đên hồi kết , ngày hôm sau là ngày kinh khủng nhất mà e ko thể quên được , chuyện là thế này . E đi metro , e đag hỏi thăm đường cái chị người pháp thì thằng cướp nó giật điện thoại của em , điện thoại e đag đeo ở cổ may mà đứt dây chư ko đứt cổ . Nó giật xong chạy thục mạng , em ăn ở tốt nên gặp may , lúc đấy e đag hỏi đường chị người pháp nên chị thấy thế liền hét loạn lên xong hai chi em chạy đuổi theo nó vừa chạy vừa hô thế là có anh kia chặn thằng đấy lấy lại điện thoại cho em . Ôi nước Pháp thơ mộng ......

huhu mình đang định đi châu âu vào tháng 9 và định ở Pháp lâu nhất mà đọc bài của bạn hoang mang quá. Hóng tiếp

choài oai, cực kỳ hoảng hồn
dân nhập cư khốn khiếp, làm sao né thoát được đây?

Bạn có lưu ý vụ đi sớm về khuya ở các ga tàu ko? Mình lo cái khoản này hix
Bạn đi 1 mình hay 2 mình?

Thank bạn đã update thông tin để nâng cao tinh thần cảnh giác của 500 anh em!!
Ngoài Paris ra, bạn còn đi những nước nào khác nữa ko? Tình hình các nơi thế nào? T cũng sắp đi nên run quá :((

Mình đi mùa này là mùa thấp điểm mà còn thế này ... bạn đi tháng 9 là mùa du lịch thì nên cẩn thận và đề phòng !

choài oai, cực kỳ hoảng hồn
dân nhập cư khốn khiếp, làm sao né thoát được đây?

Bạn có lưu ý vụ đi sớm về khuya ở các ga tàu ko? Mình lo cái khoản này hix
Bạn đi 1 mình hay 2 mình?

Vâng bà Angela Merkel bà mở cửa châu Âu mời tị nạn vào nên khó mà né được bạn êiii , mình nói chuyên với dân bản địa người ta nói bây giờ dân Pháp người ta di tản hết đến châu á hoặc các nước khác rồi còn một sộ ít ở lại Pháp thoai , bây giờ toàn lũ tị nạn , da đen và khách du lịch trung quốc :)))

Mà trung quốc sag đấy toàn đứa giàu mà ngu ngốc lắm , chắc ở nước nó bị cấm google các thứ nên ko biết Thế giới thế nào , toàn vào Lv rồi Dior mua sắm xong rồi xách lấy xách để cuối cùng bị bọn nó giật cho mặt lại dài như cái bơm .

À mình đi một mình đến Pháp , Hà Lan , Thụy Sỹ , sau đấy thì đi cùng bạn mình đi Đức , Áo , Séc , Hungary , Bỉ , Tây ban nha , Ý

Mình thấy kể cả bạn có đi mấy mình đi nữa thì một khi nó đã thích thì nó van cướp thôi , nó nhìn nó biết mình khách du lịch nên nó chỉ nhắm vào mình thôi bạn ah =.='

Tất cả các ga tàu buổi tối đều rất nguy hiểm nhé bạn , kể cả bến xe bus cũng vậy, trẻ trâu đứng hút cần rồi cũng chính những thầng đấy nó đứng cạnh cửa ra vào metro đe thám thính con mồi rồi thông báo cho đối tác , các thăng còn lại thì đứng sẵn bên trong rồi , nó sẽ lợi dụng lúc mình sơ suất giật đồ hoặc móc túi mình khi mình ở trong metro xong nó sẽ truyền cho một thăng khác , kể cả bạn có chạy đuổi theo và bắt được nó , nó sẽ bù lu bù loa lên rằng nó ko hề cướp và dĩ nhiên nếu công an đến kiểm tra người nó thì chắc chắn là ko có rồi . Nên nhớ là tại PHÁP , CHÚNG NÓ CƯỚP GIẬT CÓ TỔ CHỨC .Mình quá may mắn la lúc bị giật điện thoại lại đúng lúc hỏi đường thế nên chị kia hô hoán rồi chạy đuổi theo nó nên mấy người ở đó mới chặn nó lấy lai điện thoại cho mình , xong rồi chị nói là " Welcome to Paris ? " Thế nên là đi đâu thì về trước 9h tối nhé bạn êi .

Thank bạn đã update thông tin để nâng cao tinh thần cảnh giác của 500 anh em!!
Ngoài Paris ra, bạn còn đi những nước nào khác nữa ko? Tình hình các nơi thế nào? T cũng sắp đi nên run quá :((

Mình đi , Pháp , Hà Lan , Thụy Sỹ , Áo , Hung , Séc , Đức , Bỉ , Tây ban nha , Ý . Yên tâm có thời gian mình sẽ update từng nước .

Theo mình ko phải thành phố nào cũng như chủ thớt nói. Chủ yếu tập trung ở thủ đô, thành phố đông dân nhập cư. Còn các thành phố nhỏ thì yên bình hơn. Pari thì nổi tiếng từ lâu về nạn trộm cắp rồi. Nay thì làn sang Berlin, Praha ... Nói chung ko nên đi chơi quá khuya, đi một mình, mang theo giấy tờ, tiền bạc. Nhất là mùa hè thường ko có chỗ cất như mùa đông (cho vào túi trong áo).
Ở Praha nếu để đồ ở trên ghế xe có thể bị đạp kính, cạy cửa mất đồ. Mình có mấy anh bạn mới sang Berlin để đồ ngoài xe, bị cạy khoắng sạch

Mình sắp đi Ý 10 ngày và đi Paris 3 ngày. Nghe bạn kể thấy kinh quá.
Mấy lần trước, mình đi công tác có ghé Paris 1,2 ngày nhưng chưa gặp trường hợp nào như bạn nói. Lần này chắc phải cảnh giác hơn
Hóng update tình hình nước Ý của bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back