What's new

Lễ 2/9/2018 được nghỉ 3 ngày bạn sẽ đi đâu

Chào mọi người (BB)

Chả là lễ 2/9 này mình được nghỉ 3 ngày, mình muốn làm 1 chuyến gần gần khu vực Miền Tây hoặc Campuchia
Bác nào có ý tưởng gì hay hoặc lập đoàn ko

Mình đang tính book xe từ Bình Dương hoặc SG xuống Châu Đốc tối hôm 31/8, sáng 1/9 là đến nơi. Ở Châu Đốc tầm 1 ngày thăm thú Miếu bà chúa xứ, chùa Hang, dạo chợ ẩm thực và đặc biệt đi là Rừng Tràm Trà Sư (Mình thích thiên nhiên :) )
Ngày hôm sau sẽ di chuyển tiếp, có thể là 1 trong vài địa điểm bên dưới:

Châu Đốc – Rạch Giá: khoảng 130km
Châu Đốc – Cần Thơ: khoảng 120km
Châu Đốc – Mỹ Tho, Tiền Giang: khoảng 182km
Châu Đốc – Hà Tiên: khoảng 110km
Châu Đốc – Bạc Liêu: khoảng 224km
Châu Đốc – Bến Tre: khoảng 180km
Châu Đốc – Cà Mau: khoảng 243km
Châu Đốc – Đồng Tháp: gần 100km
Châu Đốc – Long An: khoảng 197km
Châu Đốc – Sóc Trăng: khoảng 175km
Châu Đốc – Trà Vinh: khoảng 186km
Châu Đốc – Vĩnh Long: khoảng 124km

Ngày thứ 3 trên đường về có thể sẽ thăm thú một số địa điểm trên đường.

Kế hoạch của mình cơ bản là vậy, có bạn nào rành du lịch miền Tây có thể giới thiệu giúp mình 1 vài địa điểm cho ngày thứ 2 và thứ 3 với được ko, và bạn nào có cùng sở thích có thể lập team với mình, bên mình hiện có 2 người (1 nam 1 nữ) nhé.
Mong nhận được sự quan tâm của mọi người. (BB)

Miếu Bà Chúa Xứ Núi Sam

Chùa Hang

Rừng Tràm Trà Sư

[video=youtube;jCCVxfpxQR4]https://www.youtube.com/watch?v=jCCVxfpxQR4&feature=youtu.be[/video]

Last edited:
Mùa này là mùa Trà Sư là đẹp nhất , nhưng thời tiết ko ổn lắm , đi miền tây mùa này chăc mắc mưa nhiều .
Có ở Hà Tiên khí hậu ôn hòa hơn chút , bạn note thử nơi này

Chào mọi người (BB)

Chả là lễ 2/9 này mình được nghỉ 3 ngày, mình muốn làm 1 chuyến gần gần khu vực Miền Tây hoặc Campuchia
Bác nào có ý tưởng gì hay hoặc lập đoàn ko

Mình đang tính book xe từ Bình Dương hoặc SG xuống Châu Đốc tối hôm 31/8, sáng 1/9 là đến nơi. Ở Châu Đốc tầm 1 ngày thăm thú Miếu bà chúa xứ, chùa Hang, dạo chợ ẩm thực và đặc biệt đi là Rừng Tràm Trà Sư (Mình thích thiên nhiên :) )
Ngày hôm sau sẽ di chuyển tiếp, có thể là 1 trong vài địa điểm bên dưới:

Châu Đốc – Rạch Giá: khoảng 130km
Châu Đốc – Cần Thơ: khoảng 120km
Châu Đốc – Mỹ Tho, Tiền Giang: khoảng 182km
Châu Đốc – Hà Tiên: khoảng 110km
Châu Đốc – Bạc Liêu: khoảng 224km
Châu Đốc – Bến Tre: khoảng 180km
Châu Đốc – Cà Mau: khoảng 243km
Châu Đốc – Đồng Tháp: gần 100km
Châu Đốc – Long An: khoảng 197km
Châu Đốc – Sóc Trăng: khoảng 175km
Châu Đốc – Trà Vinh: khoảng 186km
Châu Đốc – Vĩnh Long: khoảng 124km

Ngày thứ 3 trên đường về có thể sẽ thăm thú một số địa điểm trên đường.

Kế hoạch của mình cơ bản là vậy, có bạn nào rành du lịch miền Tây có thể giới thiệu giúp mình 1 vài địa điểm cho ngày thứ 2 và thứ 3 với được ko, và bạn nào có cùng sở thích có thể lập team với mình, bên mình hiện có 2 người (1 nam 1 nữ) nhé.
Mong nhận được sự quan tâm của mọi người. (BB)

Miếu Bà Chúa Xứ Núi Sam

Chùa Hang

Rừng Tràm Trà Sư

[video=youtube;jCCVxfpxQR4]https://www.youtube.com/watch?v=jCCVxfpxQR4&feature=youtu.be[/video]

Mùa này lũ đang về, nếu đi miền Tây thì đến Búng Bình Thiên là đẹp nhất nhưng trời lại mưa nên đường đi di chuyển sẽ ko được đẹp cho lắm. Nếu bạn muốn đi Cam thì inbox tôi sẽ lên lịch trình cho bạn. Tôi đang dự tính đi vào tuần trước lễ bằng xe máy sang Cam, nếu bạn tham gia được thì vui

Cảm ơn bạn đã quan tâm và chia sẻ
Mình chỉ được nghỉ 3 ngày nên có lẽ kế hoạch chạy xe máy đi Campuchia khá khó với mình. :)

Cảm ơn bạn đã quan tâm và chia sẻ
Mình chỉ được nghỉ 3 ngày nên có lẽ kế hoạch chạy xe máy đi Campuchia khá khó với mình. :)

Nếu lễ nghỉ 3 ngày muốn đi miền Tây sông nước thì nên đi 2 tỉnh An Giang và Đồng Tháp là đẹp nhất mùa này. Còn những nơi khác thì quá mùa mưa đi mới đẹp. Chạy xe máy từ SG sang PP chỉ mất 6 tiếng (1/2 ngày), còn đến Hà Tiên hay CM, BL thì dường di chuyển cũng mất cả ngày vì ngày lễ CA đứng đầy đường về miền Tây nên trong 3 ngày nghỉ bạn chỉ nên đi 2 tỉnh ĐT và AG là phù hợp nhất, ko bị đuối sức khi về làm việc lại. Đây là kinh nghiệm bao năm tôi đi miền Tây, tùy ý bạn lên cung đường nào tôi sẽ tư vấn cho bạn lịch trình, nơi ăn nghỉ và khu tham quan vui chơi.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, vậy thì lịch trình của mình sẽ là An Giang - Đồng Tháp
An Giang có lẽ mình sẽ ghé những địa điểm ở trên và nếu có thời gian mình sẽ làm 1 chuyến Búng Bình Thiên
Bạn giới thiệu giúp mình lịch trình ở Đồng Tháp với nhé. (HH)

Last edited:
Thành thật sorry mọi người nhé
Kế hoạch của mình có chút thay đổi, sau lễ bên công ty mình có đối tác tới đàm phán nên trước lễ mình phải hoàn tất các báo cáo.
Nên kỳ nghỉ của mình rút ngắn lại chỉ còn 2 ngày là 2-3 / 9, mình vẫn sẽ đi Châu Đốc như dự kiến và trở về SG luôn.
Chúc cả gia đình Phượt có 1 kỳ nghỉ lễ 2/9 thật vui vẻ :):giggle:

Nếu lễ nghỉ 3 ngày muốn đi miền Tây sông nước thì nên đi 2 tỉnh An Giang và Đồng Tháp là đẹp nhất mùa này. Còn những nơi khác thì quá mùa mưa đi mới đẹp. Chạy xe máy từ SG sang PP chỉ mất 6 tiếng (1/2 ngày), còn đến Hà Tiên hay CM, BL thì dường di chuyển cũng mất cả ngày vì ngày lễ CA đứng đầy đường về miền Tây nên trong 3 ngày nghỉ bạn chỉ nên đi 2 tỉnh ĐT và AG là phù hợp nhất, ko bị đuối sức khi về làm việc lại. Đây là kinh nghiệm bao năm tôi đi miền Tây, tùy ý bạn lên cung đường nào tôi sẽ tư vấn cho bạn lịch trình, nơi ăn nghỉ và khu tham quan vui chơi.
Bạn ơi cho mình hỏi đi An Giang cuối tháng 11 đầu tháng 12 còn mùa nước nổi không vậy? mình và bạn lại book vé dịp đó vào SG để đi An Giang.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back