What's new

[Chia sẻ] Phòng cho khách du lịch thuê ở paris

Anh/Chi ThienDuyen cho em hoi nhà mình có gần tháp Effel kô ạ? Em và vợ định qua Paris chơi 2 ngày 12-13/2 tới đây. Lần đầu sang châu Âu nên cũg tranh thủ và hơi bở ngỡ, mong được anh/chị giúp.

Nhà này không gần tháp Eiffel đâu, em ở đây rồi, xa phết đấy. Nhưng chủ nhà thì rất nhiệt tình, vui vẻ. Đợt tới sang nếu chỗ ở không ổn có thể lại thuê nhà anh chị tiếp:D

Mairie de Lilas nằm ở ngoại ô, làm sao gần nhà thờ Đức Bà được bạn? Cộng thêm đi bus nữa thì chắc phải 40+ phút, cũng khá lâu.

Tôi vốn không có ý kiến về việc anh chị thienduyen quảng cáo dịch vụ của anh chị, nhưng bảo nhà anh chị gần La Fayette và nhà thờ Đức Bà thì quả là quá đáng. Lẽ ra anh chị phải nói như bạn enz0: gần nhà thờ Đức Bà và La Fayette khoản 1 giờ xe buýt! anh chị đã tự làm kém phẩm chất dịch vụ của anh chị rồi đó!

Tixt cũng thấy mất cảm tình với cách quảng cáo như vậy. Thật tình mình thấy xa nhưng vẫn có ý recommend cho bạn bè địa chỉ này với những ai muốn tìm giải pháp tiết kiệm, nhưng cách làm của chủ top làm cho mình hết hứng thú ;-(

Chào các bạn,

Đã lâu mình không vào trang phuot, cám ơn các bạn đã ủng hộ mình trong thời gian qua.

Ở Việt Nam thì bước ra là có xe Hon Da nên khi ra nước ngoài mà với phuơng tiện công cộng mà 25 hay 30 phút là không xa. Bạn có thể xem trên RATP để biết khoảng cách trước khi thuê. Zone 3 nó cũng có chổ kế bên zone 2 hoặc cuối zone 3, nếu thấy xa quá thì không thuê đâu có sao nhà mình còn đây, tiền bạn còn đó mà.
Mỗi nguời có cách nhận định riêng về khoảng cách và phải hiểu mình đang ở đâu?
Rất cám ơn bạn đã có ý kiến.
Hân hạnh đón tiếp những bạn đến nhà mình.

Last edited by a moderator:
Em từng ở đây, và cùng quan điểm: "mình thấy xa nhưng vẫn có ý recommend cho bạn bè địa chỉ này với những ai muốn tìm giải pháp tiết kiệm, nhưng cách làm của chủ top làm cho mình hết hứng thú".

Hùi xưa ở đây xa quá nên em ko thể ngắm Paris về đêm được, thấy cũng tiếc. Em khuyên ai mới đi Paris lần đầu nên ở gần trung tâm. Vì ở xa quá nên ấn tượng của em về Paris nhạt nhòa và xấu nghèo lắm ạ :))

Last edited by a moderator:
Ở Việt Nam thì bước ra là có xe Hon Da nên khi ra nước ngoài mà với phuơng tiện công cộng mà 25 hay 30 phút là không xa. Bạn có thể xem trên RATP để biết khoảng cách trước khi thuê. Zone 3 nó cũng có chổ kế bên zone 2 hoặc cuối zone 3, nếu thấy xa quá thì không thuê đâu có sao nhà mình còn đây, tiền bạn còn đó mà.
Mỗi nguời có cách nhận định riêng về khoảng cách và phải hiểu mình đang ở đâu?
Mình ở Paris chưa bao giờ thấy ai nói Mairie de Lilas gần La Fayette với Notre Dame, và đi bằng RATP trung bình cũng phải mất 40+ phút (nếu bắt được bus/metro) chứ ko phải 25-30' như bạn nói. Khi đi du lịch nói chung, trong 1 thành phố nếu nói 1 địa điểm A gần địa điểm B thì người ta thường hiểu theo nghĩa "đi bộ được". Nếu nói nhà bạn gần nghĩa trang Pere-Lachaise hay Parc des Buttes Chaumont thì còn tạm chấp nhận được, chứ bảo gần Notre Dame thì có lẽ ở Paris ko nơi nào là xa hết.

Cũng ko thể bảo "cứ đến xem thử cùng lắm là ko thuê" được, vì toàn dân du lịch ko biết rõ khu vực, có khi ko biết tiếng Pháp, muốn ngay lập tức kiếm chỗ thay thế đâu phải dễ. Trách nhiệm của bạn khi quảng cáo dịch vụ là đưa thông tin chính xác cho mọi người. Qua reviews, có vẻ dịch vụ chỗ bạn cũng tốt, giá cả phù hợp với sinh viên và người VN nói chung, nên ko cần thiết phải thổi phồng quá đáng.

Anyway, chúc bạn tiếp tục duy trì và nâng cao uy tín cho dịch vụ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,187
189,947
Latest member
uyen13579
Back