What's new

[ Xe máy - ngủ lều - chụp ảnh] HCM - Vũng Tàu - Hồ Cốc 28 - 30/4 (3 ngày 2 đêm)

[ Xe máy - ngủ lều - chụp ảnh] HCM - Vũng Tàu - Hồ Cốc 28 - 30/4 (3 ngày 2 đêm)

Bao nhiêu kế hoạch đi 30/4 đều bị bể, không can tâm nghỉ lễ 4 ngày ở nhà nên lên kế hoạch 1 chuyến phượt ... nhẹ Vũng Tàu - Hồ Cốc. Phương tiện : xe máy

Mục đích : Phượt nhẹ, săn ảnh <--- hoan nghênh những tay súng ^^

Lịch hành trình :

Thứ Bảy 28/4 :

6h sáng có mặt tại cây xăng Hàng Xanh (mình sẽ đi đường phà Cát Lái)
7h30 ăn sáng khi vừa qua phà
8h có mặt tại rừng cao su, chụp ảnh khoảng 1 tiếng ~ 1 tiếng rưỡi
9h30 xuất phát tiếp lên Vũng Tàu
11h có mặt tại thành phố Biển --> ăn trưa bánh khọt GỐC VÚ SỮA :D (tui là tui yêu món này lắm hehehe)

Đặc biệt ở Vũng Tàu mình sẽ không thuê khách sạn mà sẽ thuê hẳn 1 căn biệt thự ngắm trực tiếp ra biển với giá cực kì rẻ : dưới 500k/nguyên căn (lần trước nhóm mình thuê có 300k – bao điện nước + chụp ảnh. Lần này ngày lễ thì thêm tí tiền cũng không sao)
Chiều thì chương trình tự túc, để ai mệt có thể nghỉ ngơi, dưỡng sức cho BBQ buổi tối hoành tráng tại biệt thự :D

Sau chầu BBQ

Note : mình sẽ ngủ lều trong … biệt thự nhé :D

Chủ nhật 29/4 :

6h dậy đi ăn sáng
7h xuất phát qua Hồ Cốc (50km)
8h30 tới HC. Mình sẽ thuê 1 phòng tập thể ngay tại bãi biển để ai mệt hoặc không muốn ngủ lều thì có thể vô phòng ngủ, nhưng mình recommend mọi người ngủ lều ở bãi biển, vì có nhiều trò để chơi lắm ^^

Ở HC hải sản cực kì rẻ và tươi (đánh bắt 100%), ăn rất thích ^^

Cảnh ở HC đẹp vô đối, nếu để săn ảnh thì có mà săn cả ngày ^^

Buổi tối mình có thể bắt còng gió, câu tôm tích, và nếu thời tiết thuận lợi mình có thể đi đâm cua.

BBQ buổi tối tại bãi biển đón chờ :D

Nói chung đây là 1 chuyến đi nhẹ nhàng, ăn uống vui chơi là chính. Hoan nghênh những tay súng săn ảnh hén ^^

Thứ Hai 30/4 :

Thong thả về SG. Nếu mọi người còn máu me sẽ lên tiếp kế hoạch ăn chơi tiếp :D

Kinh phí dự trù : 1tr/người (chủ yếu là tiền ăn uống, chứ ngủ nghỉ thì không bao nhiêu)

Ai thắc mắc có thể post tại đây hoặc gọi trực tiếp cho mình : 098.2222.980

Chốt đoàn ở 12 người.

Ai đăng kí thì vui lòng nói rõ là xế hay ôm luôn nha, để mình sắp xếp.

--------------------

Danh sách update 20/4 :

1 : Namir (xế)
2 : Namir' (ôm)
3 : Nam (0983.389.536) (xế)
4 : Nam' (ôm)

Last edited:
Re: [ Xe máy - ngủ lều - chụp ảnh] HCM - Vũng Tàu - Hồ Cốc 28 - 30/4 (3 ngày 2 đêm)

minh muốn đi quá mà xe hơi cùi để coi lại coi có mươn xe ai được ko.
Nguyễn hải long 26t
Đt 0908885160- xế

Re: [ Xe máy - ngủ lều - chụp ảnh] HCM - Vũng Tàu - Hồ Cốc 28 - 30/4 (3 ngày 2 đêm)

Vừa mới coi phim cưới ngay kẻo lỡ xong. Tui biết chỗ rừng cây đoàn làm phim chụp hình keke

Bạn cho mình hỏi thăm thông tin về thuê biệt thự tại Vũng Tàu đi, cũng hay đi chơi ở VT nhưng tới dịp lễ là hết phòng, chịu chết ở những nhà nghỉ tối om.

Bạn cho mình hỏi thăm thông tin về thuê biệt thự tại Vũng Tàu đi, cũng hay đi chơi ở VT nhưng tới dịp lễ là hết phòng, chịu chết ở những nhà nghỉ tối om.

Trong "biệt thự" này bạn phải ngủ lều, khá là thiếu tiện nghi nên mới rẻ như thế, chỉ thích hợp cho phượt thôi, không thích hợp nghỉ dưỡng đâu bạn

oh vậy là đi Hồ Cốc ah - kekek - nhớ tranh thủ đi sớm ra bãi biển để mua hải sản tươi ngon nhoá . kỳ nỳ tui đi Bình Ba :) .
tháng 5 đi Đảo Nam Du - rạch giá nè - đi hem

Trong "biệt thự" này bạn phải ngủ lều, khá là thiếu tiện nghi nên mới rẻ như thế, chỉ thích hợp cho phượt thôi, không thích hợp nghỉ dưỡng đâu bạn

VT 3 ngày 2 đêm ...
Nếu chú không có kế hoạch gì hay hơn, thì thế này được ko? Thuê 1 cái thúng, rồi chèo ra ... Côn Đảo cho nó máu

@Mod: lâu lắm mới gặp thằng chủ topic này, hello với nó chút cho vui, từ từ rồi xóa nhá

oh vậy là đi Hồ Cốc ah - kekek - nhớ tranh thủ đi sớm ra bãi biển để mua hải sản tươi ngon nhoá . kỳ nỳ tui đi Bình Ba :) .
tháng 5 đi Đảo Nam Du - rạch giá nè - đi hem

Oh tui cũng đang hứng thú Nam Du nè. Ngày mấy đi Nam Du thế?

VT 3 ngày 2 đêm ...
Nếu chú không có kế hoạch gì hay hơn, thì thế này được ko? Thuê 1 cái thúng, rồi chèo ra ... Côn Đảo cho nó máu

@Mod: lâu lắm mới gặp thằng chủ topic này, hello với nó chút cho vui, từ từ rồi xóa nhá

Chỉ ở VT có 1 ngày thôi, hôm sau ra Hồ Cốc rồi.

Mà cho hỏi ai thế? Thấy nick không nhớ được

Thiếu tiện nghi? Chẳng hạn như toilet hay gì ạ?

PS: Thấy quảng cáo Cưới Ngay Kẻo Lỡ có vẻ hay. Theo Namir, có hay không vậy?

Uhm thiếu tiện nghi về mọi mặt bạn ạh: toilet, chỗ ngủ, điện đóm... Nói chung thích hợp với phượt hơn là du lịch. Nói chung là che mưa, che nắng, ngắm biển và dùng để chụp hình thì ok ^^

Còn phim CNKL coi ok đó. Nội dung ổn, diễn xuất khá, lời thoại hay, nhiều tình tiết hài (coi như cười từ đầu tới cuối phim luôn ^^ ). Ai đi coi thì nhớ nán lại xem khúc cuối cùng của phim luôn nha, khá hay đó

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,185
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back