What's new

[Chia sẻ] Phần mềm BỘ ĐÀM cho các bác thích phượt

majesty2012

Phượt thủ
Tình hình là anh em hội Phượt của chúng ta rất thích phượt đường dài, nên việc liên lạc của các phượt thủ trong các hành trình là rất thú vị

Trong khi việc trang bị bộ đàm cho mỗi người là rất khó... dễ bị viêm túi...

Bên cạnh đó khoảng cách của các bộ đàm Icom 5W hiện nay chỉ khoảng 4-5km, ngoài tầm sóng thì bộ đàm cũng bó tay.

Sau một thời gian nghiên cứu, sờ mó, săm soi, mò mẫm,... Cuối cùng cũng đã tìm thấy nó..

Giới thiệu các bác phần mềm bộ đàm cho tất cả các dòng điện thoại.
(được mấy bác bên otosaigon giới thiệu, các bác bên đó sử dụng rất hiệu quả trong các hành trình dài)
Nó có thể biến điện thoại của tất cả mọi người có thể trở thành chiếc bộ đàm thật sự.

Đã test thử nghiệm khá hay,... Tầm xa nói chuyện trên lý thuyết có thể được trên > 50km hay 100km , quan trọng nhất là ko lo tốn tiền điện thoại, một người nói nhiều người cùng nghe được.

Ưu điểm
* Tầm hoạt động xa hơn bộ đàm truyền thống gấp 10 hoặc 100 lần
* Miễn phí (chỉ tốn phí 2G ko đáng bao nhiêu)
* Có thể setup tần số, channel tùy thích, có code bảo mật channel
* Nếu sử dụng thêm sim Viettel có thể lên rừng xuống biển vô tư (Vì Viettel có trạm phát tại tất cả các đồn biên phòng và kiểm lâm và thậm chí các giàn khoan trên biển)

Các bác download và cài đặt tại đây nhé http://zello.com/

Chạy được trên Iphone, Blacberry, Android, mạng 2G hay 3G gì đều chạy được hết

Mình đã tạo 1 channel tên là www.PHUOT.vn
PassCode là phuot

Ai muốn giao lưu với hội Motorsaigon thì add channel Majesty Motorsaigon (code là majesty)
Ai muốn giao lưu với hội Otosaigon thì add channel Otosaigon (ko cần code)

Bác nào rảnh vào test thử với Majesty2012 nhé
Ai kết nối được thì vui lòng "Chim cút gọi Gà quay nhé" "Gà quay sẽ nghe rõ trả lời" ;)

Cái này thật là hấp dẫn. Mình thử tải xuống mà không được. Chắc hôm nào phải nhờ đồng chí chủ thớt cài hộ và tư vấn kỹ thuật. Có thể dùng khi đi nước ngoài được không chủ thớt?

hay quá bạn
thank bạn đã chia sẽ cho anh em diễn đàn
mình xài nokia e72 không biết có xài dc không vậy
mình ra dịch vụ cài họ có biết chương trình này không bạn

hay quá bạn
thank bạn đã chia sẽ cho anh em diễn đàn
mình xài nokia e72 không biết có xài dc không vậy
mình ra dịch vụ cài họ có biết chương trình này không bạn

Nó hỗ trợ cho Blackberry, Iphone, Android, PC, chưa thử trên Nokia, bác nào cài được trên Nokia thì alo nói chuyện chơi nhé
Có cái này đi phượt sướng lắm đó các bác

Em mới làm một chuyến leo núi Minh Đạm, mấy cái bộ đàm Icom, Kenwood chết queo,
chỉ còn con Blackberyy 8700 cùi bắp của em vẫn "Chim cút Gà quay chiên bơ" đều đều :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back