What's new

[7/2011] Nam du (only for female)

Status
Not open for further replies.
Xin chào,
Mình 21 tuổi, nữ, hiện là sinh viên năm 3. Mình dự định sẽ đi du lịch bụi vào tháng 7 năm nay. Nên muốn tìm thêm 1-2 bạn nữ đồng hành.
Xuất phát từ Hà Nội, thời gian khoảng 20 ngày, đi qua các địa điểm nổi tiếng: Huế, Đà Nẵng, Hội An,... Sài Gòn.
Phương tiện: Tàu và ô tô
Chí phí: mình chưa tìm hiểu rõ giá cả lắm, nhưng chắc phải 10tr++
Điều kiện tài chính của mình ko dư dả nên bạn nào tham gia xác định trước sẽ ăn uống ngủ nghỉ kham khổ 1 chút. Cũng nên có sức khỏe, khả năng đi bộ tốt.
Chúng ta sẽ nói chuyện, bàn bạc chi tiết qua yahoo và gặp gỡ trực tiếp.
Bạn nào quan tâm xin pm vài thông tin cá nhân cơ bản vào inbox cho mình.
Cám ơn!

Hi ,
Mình hiện cũng là sinh viên năm 3 và cũng có chung dự tính làm một chuyến phượt như ấy vào thời gian nghỉ hè này đấy . Rủ rê bạn bè nhưng thấy chúng nó có vẻ không mặn mà j lắm . Thật vui vì gặp ấy ,hj
Ấy đã lên được lịch trình cụ thể cho chuyến đi này chưa thế ? Và ấy đã có kinh nghiệm đi phượt bao giờ chưa vậy ?

Hi ,
Mình hiện cũng là sinh viên năm 3 và cũng có chung dự tính làm một chuyến phượt như ấy vào thời gian nghỉ hè này đấy . Rủ rê bạn bè nhưng thấy chúng nó có vẻ không mặn mà j lắm . Thật vui vì gặp ấy ,hj
Ấy đã lên được lịch trình cụ thể cho chuyến đi này chưa thế ? Và ấy đã có kinh nghiệm đi phượt bao giờ chưa vậy ?
tớ chưa lên lịch trình cụ thể vì còn hơi sớm, tớ nghĩ tìm bạn đi cùng trước đã, tớ chưa có kinh nghiệm đi phượt bao giờ, nhưng tớ nghĩ đi trong Việt Nam lại đi toàn chốn đô thị sầm uất, đường xá bằng phẳng, phương tiện đi lại phong phú thì cũng ko phải vấn đề gì ghê gớm lắm

Uh ấy nói cũng đúng . Hôm nay tớ đọc trên diễn đàn thấy đã có nhiều người đi kiểu xuyên Việt thế này rùi . Mọi người làm được chắc mình cũng làm được thôi . Có j ấy pm cho mình nhé . Nick :nguyensen234 ; Mobile phone : 0977.126.067

Uh ấy nói cũng đúng . Hôm nay tớ đọc trên diễn đàn thấy đã có nhiều người đi kiểu xuyên Việt thế này rùi . Mọi người làm được chắc mình cũng làm được thôi . Có j ấy pm cho mình nhé . Nick :nguyensen234 ; Mobile phone : 0977.126.067

Cố gắng lên nhá !!!... Quan trọng là khâu chuẩn bị (lịch trình & tư tưởng)...

Chắc anh qua Thái chuyến...rồi về mới tham gia đc với tụi em...hí hí... Just k/d...
Chúc tìm đc đồng hành ưng ý.
Nếu vào SG thì PM tụi này làm free guide cho nhé !!!

lâu lâu mà chẳng thấy bạn nào quan tâm :(

Chắc do kế hoạch của bạn chưa rõ ràng, vì dụ ngày đi, ngày về, ngày nào, đi những đâu, trong bao lâu nên nhiều khi cũng có những bạn quan tâm mà không dám đang kí.
Bạn có thể chia chặng, tìm người đồng hành trên từng chặng chứ không nhất thiết cả một lộ trình.
Thêm vào nữa, đúng là toàn Việt Nam mình cả, nhưng mỗi vùng miền cũng có những nét khác nhau, nếu muốn đi theo kiểu tìm hiểu vùng miền và con người thì nên tìm thông tin và chuẩn bị kĩ trước để không bỡ ngỡ.
Đi du lịch, thân gái dặm trường, phải chuẩn bị cho tốt cả về tinh thần và thể lực, bệnh giữa đường phải biết cách tự chăm lo sức khoẻ cho mình.
Mình thấy có 2 người là đủ để share chi phí thuê phòng và 1 vài chi phí khác rồi, đi đông sẽ làm bạn mất đi nhiều cảm nhận lắm.
Chúc bạn có một chuyến đi thành công.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back