What's new

Ấn Độ đầu tháng 10/2010

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn,

Tình hình là nhân đợt vé rẻ hồi tháng 3 mình đã đặt vé Air Asia đi Ấn HAN-KUL và KUL-DEL (New Dehli) (khứ hồi) từ 30/9 (sáng bay HAN-KUL và đi tiếp KUL-DEL – bay cả ngày) đến 13/10 (rời DEL tối 13, về đến KUL sáng 14/10 và đi chuyến sáng về SGN). Như vậy có tất cả 13 ngày tổng cộng ở Ấn. Nếu bay đi DEL (New Dehli) thì từ Hanoi (HAN) hay Saigon (SGN) đều có thể nối chuyến bay rất đẹp, đỡ mất thời gian và không phải ngủ sân bay.

Giá vé HAN-KUL khứ hồi hiện tại khoảng 100-110 USD. Các bạn có thể rình AA có sales không hay thỉnh thoảng vé Malaysia Airlines cũng cực kỳ rẻ (nhưng MH thì phải chuyển terminal vất vả)

Giá vé KUL-DEL chỉ tầm 220-230USD y như từ hồi ban đầu.

Tháng 10 là rất chuẩn, không quá nóng, không quá lạnh, mát mẻ dễ chịu

Hiện tại kế hoạch là tôi đi bụi 1 mình, bạn nào có điều kiện tham gia cho có bạn trong hành trình, còn không tôi vẫn đi theo dự kiến

Lịch trình sơ lược

Day 1: bay HAN-KUL và KUL-DEL. Đến nơi đã tối nên nghĩ ngơi luôn sau cả ngày bay
Day 2: tham quan New Dehli, tối đi Jaipur
Day 3: tham quan thành phố hồng Jaipur
Day 4: tham quan Jaipur, chiều tối đi Agra
Day 5: thăm Taj Mahal
Day 6: Agra-Kharajuho, tham quan khu đền với các tượng sex
Day 7: bay Kharajuho-Varanasi, tùy giờ bay mà sẽ có thêm 1 buổi ở varanasi hay kharajuho
Day 8: tham quan Varanasi
Day 9: tham quan Varanasi (kể cả thánh tích Phật giáo Vườn Lộc Uỵển, tối khởi hành đi Lubini nơi sinh đức Phật)
Day 10: Đi Bodhegaya nơi có cây bồ đề linh thiêng
Day 11: Đi Kushinagar: nơi đức Phật nhập diệt
Day 12: bay về New Dehli
Day 13: lượn lờ Old dehli rồi tối bay về KUL
Day 14: về đến KUL, có thể nối chuyến sáng ngay về Hà Nội hay Sài gòn

Chi phí ăn ở + đi lại chưa tính vé bay từ Việtt Nam đi Delhi (kể cả bay 2,3 chặng nội địa) ước chừng 700-800USD
Bạn nào tham gia có gì pm mình YM và số đt, có gì offline bàn cụ thể

Cảm ơn

Từ KUL đi Dehli, bác book của hãng hàng không nào mà giá rẻ thế? Ko biết từ Bangkok đi Dehli thì hãng nào bay tốt, bác nhỉ?

KUL đi Delhi bằng Air Asia. Từ Bangkok đi Delhi thì nhiều hãng, bác google là ra ngay ấy mà

Lịch trình của bạn gần giống với nhóm của mình. Chỉ có điều là nhóm của mình đi từ ngày 1/10 và về lại vào ngày 13/10. Nhóm mình hiện giờ đã có 5 người và dự định thuê xe đi trong suốt những ngày ở India.

Chào các bạn,

Tình hình là nhân đợt vé rẻ hồi tháng 3 mình đã đặt vé Air Asia đi Ấn HAN-KUL và KUL-DEL (New Dehli) (khứ hồi) từ 30/9 (sáng bay HAN-KUL và đi tiếp KUL-DEL – bay cả ngày) đến 13/10 (rời DEL tối 13, về đến KUL sáng 14/10 và đi chuyến sáng về SGN). Như vậy có tất cả 13 ngày tổng cộng ở Ấn. Nếu bay đi DEL (New Dehli) thì từ Hanoi (HAN) hay Saigon (SGN) đều có thể nối chuyến bay rất đẹp, đỡ mất thời gian và không phải ngủ sân bay.

Giá vé HAN-KUL khứ hồi hiện tại khoảng 100-110 USD. Các bạn có thể rình AA có sales không hay thỉnh thoảng vé Malaysia Airlines cũng cực kỳ rẻ (nhưng MH thì phải chuyển terminal vất vả)

Giá vé KUL-DEL chỉ tầm 220-230USD y như từ hồi ban đầu.

Tháng 10 là rất chuẩn, không quá nóng, không quá lạnh, mát mẻ dễ chịu

Hiện tại kế hoạch là tôi đi bụi 1 mình, bạn nào có điều kiện tham gia cho có bạn trong hành trình, còn không tôi vẫn đi theo dự kiến

Lịch trình sơ lược

Day 1: bay HAN-KUL và KUL-DEL. Đến nơi đã tối nên nghĩ ngơi luôn sau cả ngày bay
Day 2: tham quan New Dehli, tối đi Jaipur
Day 3: tham quan thành phố hồng Jaipur
Day 4: tham quan Jaipur, chiều tối đi Agra
Day 5: thăm Taj Mahal
Day 6: Agra-Kharajuho, tham quan khu đền với các tượng sex
Day 7: bay Kharajuho-Varanasi, tùy giờ bay mà sẽ có thêm 1 buổi ở varanasi hay kharajuho
Day 8: tham quan Varanasi
Day 9: tham quan Varanasi (kể cả thánh tích Phật giáo Vườn Lộc Uỵển, tối khởi hành đi Lubini nơi sinh đức Phật)
Day 10: Đi Bodhegaya nơi có cây bồ đề linh thiêng
Day 11: Đi Kushinagar: nơi đức Phật nhập diệt
Day 12: bay về New Dehli
Day 13: lượn lờ Old dehli rồi tối bay về KUL
Day 14: về đến KUL, có thể nối chuyến sáng ngay về Hà Nội hay Sài gòn

Chi phí ăn ở + đi lại chưa tính vé bay từ Việtt Nam đi Delhi (kể cả bay 2,3 chặng nội địa) ước chừng 700-800USD
Bạn nào tham gia có gì pm mình YM và số đt, có gì offline bàn cụ thể

Cảm ơn
Hi Vivusg'
mình rất muốn tham gia cùng you, ah mà bạn nhớ là ngày thứ 6 đền Tal MaHall đóng cửa đấy.
[email protected], cellphone 0903.06.99.22

Chào bạn Tranquyen và Vivusg !

Hiện tại bọn mình đang đàm phán với tour bên india, lịch trình sẽ đi từ ngày 01/10/2010 đến 13/10/2010.

Bọn mình thuê xe đưa đi từ New Delhi và quay về tại New Delhi, họ lo xe cộ đi lại, khách sạn 3-4 sao, vé máy bay...

Nếu bạn nào máu join với nhóm tụi mình cho rẻ thì nhắn cho mình hoặc allo cho mình theo số : 090.455.1478, hiện tại nhóm mình đã có 5 người rồi.

Chào bạn Tranquyen và Vivusg !

Hiện tại bọn mình đang đàm phán với tour bên india, lịch trình sẽ đi từ ngày 01/10/2010 đến 13/10/2010.

Bọn mình thuê xe đưa đi từ New Delhi và quay về tại New Delhi, họ lo xe cộ đi lại, khách sạn 3-4 sao, vé máy bay...

Nếu bạn nào máu join với nhóm tụi mình cho rẻ thì nhắn cho mình hoặc allo cho mình theo số : 090.455.1478, hiện tại nhóm mình đã có 5 người rồi.

Đánh dấu cái này, mai alo cho bác

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,431
190,079
Latest member
Quynh258
Back